ગ્રીષ્મા હત્યા બાદ અમદાવાદમાં વધુ એક મહિલાની જાહેરમાં જીવલેણ હુમલો…

શહેરમાં મહિલાઓ, બાળકો અને વૃદ્ધોની સુરક્ષા માટે અત્યંત સંવેદનશીલ હોવાનો શહેર પોલીસનો દાવો માત્ર કાગળ પર જ સાબિત થયો છે. શહેરમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં મહિલાઓ પર 5 જીવલેણ હુમલાના બનાવ બન્યા છે. જો કે, આ બધી ઘટનાઓ એક જગ્યાએ કે વિસ્તારમાં બની નથી પરંતુ શહેરના આનંદનગર, ઓઢવ, કાગડાપીઠ, ગોમતીપુર અને ખાડિયા જેવા વિવિધ વિસ્તારોમાં બની હતી. પરિણામે અમદાવાદમાં મહિલાઓ ખરેખર અસુરક્ષિત છે.

Advertisement

ગ્રીષ્મા હત્યા કેસ બાદ પણ કેટલાક ગુનેગારો સુધરવાનું નામ નથી લઈ રહ્યા. શહેરના આનંદનગર વિસ્તારના જોધપુર ગામમાં એક યુવકે જાહેરમાં યુવતીના પેટ અને ગળામાં છરીના ઘા ઝીંકી દીધા હતા અને છૂટાછેડા બાદ તેને અન્ય જગ્યાએ જવાની ફરજ પાડી હતી. જો કે બાળકીને તાત્કાલિક સારવાર માટે નજીકની હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી છે. આરોપી સામે હત્યાના પ્રયાસનો ગુનો નોંધવામાં આવ્યો છે.શહેરના મલાવ તળાવ પાસે રહેતી અને જોધપુર ગામમાં એક દુકાનમાં રિસેપ્શનિસ્ટ તરીકે કામ કરતી યુવતીના પતિના મૃત્યુ બાદ યુવક સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

જાન્યુઆરી 2022 માં નવરંગપુરા ગામના આકાશ નામનું. જોકે, આકાશ વારંવાર યુવતીને હેરાન કરતો હતો, જેથી યુવતીએ તેને છૂટાછેડા આપી દીધા હતા. બાદમાં તેના માતાપિતા સાથે રહેતી હતી. ગઈકાલે સવારે તે શિડ્યુલ મુજબ કામ પર ગયો હતો. જો કે, રાત્રે 9.30 વાગ્યાની આસપાસ તેણે તેના પિતાને ફોન કર્યો અને કહ્યું કે આરોપીઓએ તેને પેટ અને ગળામાં છરી મારી દીધી છે. તે રોડ પર પડેલો છે.

જો કે, અન્ય એક વ્યક્તિએ પણ છોકરીના મોબાઈલ ફોન પર વાત કરી અને તેના પિતાને જાણ કરી કે જોધપુર ગામમાં એક ટાવરની સામે છોકરીને કોઈ અજાણી વ્યક્તિએ છરો માર્યો હતો. યુવતીને સારવાર માટે સોલા સિવિલ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી છે. યુવતીના પિતાનો આરોપ છે કે છૂટાછેડા બાદ આરોપી યુવતીને અન્યત્ર રહેવા દબાણ કરતો હતો અને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી પણ આપતો હતો. હાલ આ કેસમાં ફરિયાદ નોંધી પોલીસે આરોપીઓને ઝડપી લેવા જુદી જુદી ટીમો બનાવી આગળની કાર્યવાહી હાથ ધરી છે.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.ઓઢવમાં ઉછીના પૈસા બાબતે હુમલો.ઓઢવ રબારી વસાહતમાં રહેતા કાળુભાઈ પરમારે આકાશને 800 રૂપિયા ઉછીના આપ્યા હતા. પૈસાની ઉઘરાણી બાબતે ઝઘડો થયો હતો. ગત મંગળવારે રાત્રે કાળુભાઈ પર આકાશે છરીથી હુમલો કર્યો હતો જેમાં પત્ની રોશનબેનને વચ્ચે પડતા તેમને પણ ઈજા પહોંચી હતી. આ અંગે ઓઢવ પોલીસે વધુ તપાસ હાથ ધરી છે.

ગોમતીપુરમાં મહિલાને લોખંડની પાઈપ મારી.ગોમતીપુરમાં​​​​​​​ રહેતા શ્યામકલી ચૌહાણનો દીકરો તીર્થરાજ નજીકમાં રહેતી સગીરાને ભગાડી ગયો હતો. આ અંગે અદાવત રાખી સગીરાના પરિવારજનો પુષ્પાબેન, રેશમબેન, સુજાન અને ભૂપેન્દ્ર ચૌહાણે ભેગા મળીને તીર્થરાજની માતા શ્યામકલી પર લોખંડની પાઈપથી હુમલો કર્યો હતો.

ફૂલના ધંધા બાબતે મહિલાઓ પર હુમલો.સરસપુરમાં રહેતા લતાબેન પટણી અને તેમના પતિ ફૂલો નાખવાનું કામ કરે છે. સોમવારે તારાબેન પટણી અને તેમના નણંદ શિલ્પાબેને લતાબેનને કહ્યું કે, તું કેમ અમારા ધંધાના સ્થળે ધંધો કરે છે. આ સમયે પિંકેશ પટણીએ લાકડાનો ધોકો લઈ આવી લતાબેન પર હુમલો કરી ઈજા પહોંચાડી હતી.

માણેકચોકમાં દહેજ માટે મારઝૂડ કરી.માણેકચોક નાગજી ભૂદરની પોળ ઉભા ખાંચામાં રહેતા નેન્સીબહેન સાગરભાઈ ચોકસી(29) એ પતિ સાગરભાઈ, સસરા નરેશભાઈ અને સાસુ મનીષાબહેન વિરુદ્ધ ખાડિયા પોલીસ સ્ટેશનમાં દહેજ માટે શારીરિક – માનસિક ત્રાસ આપીને મારઝૂડ કરતા હોવાની ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

Advertisement