હાર્દિક પટેલે કર્યો કોંગ્રેસ સામે બળવો, કહ્યું- અમે રામ ભક્ત છીએ, બીજેપી પ્રદેશ અધ્યક્ષે કરી પ્રશંસા…

ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા કોંગ્રેસને મોટો રાજકીય આંચકો લાગી શકે છે. પાટીદાર આંદોલનમાંથી રાજકારણમાં આવેલા ગુજરાત કોંગ્રેસના કાર્યકારી અધ્યક્ષ હાર્દિક પટેલે પ્રદેશ કોંગ્રેસ નેતૃત્વ પર સવાલ ઉઠાવતા બળવાખોર વલણ અપનાવ્યું છે. હાર્દિકે પોતાને રામભક્ત કહ્યા અને કહ્યું કે અમને હિંદુ હોવા પર ગર્વ છે, પરંતુ ભાજપમાં જોડાયા બાદ હજુ સુધી તેઓ તેમના પત્તાં ખોલી રહ્યા નથી.

Advertisement

હાર્દિક પટેલે કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ સમક્ષ પ્રદેશ નેતૃત્વને લઈને પોતાની વાત મૂકી છે. દિલ્હીમાં તેમણે કોંગ્રેસના મહાસચિવ કેસી વેણુગોપાલ સાથે વાત કરી છે. તેમણે કહ્યું કે મને કોંગ્રેસના રાજ્ય નેતૃત્વ સાથે સમસ્યા છે. તેઓ નથી ઈચ્છતા કે કોઈ કામ કરે અને જો કોઈ કામ કરે તો તેઓ તેને કરવા દેતા નથી. જેના કારણે અમે વિપક્ષ તરીકે ગુજરાતમાં જનતાનો અવાજ ઉઠાવી શકતા નથી.તે જ સમયે, ગુજરાત કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતૃત્વએ પણ હાર્દિક પટેલને જાહેરમાં ન બોલવા અને આંતરિક મામલાની વ્યક્તિગત ચર્ચા કરવાની ચેતવણી આપી હતી. આમ છતાં હાર્દિક પટેલ રાજ્યના નેતૃત્વને લઈને સતત નિવેદનો આપી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, સ્પષ્ટ છે કે ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા કોંગ્રેસમાં વર્ચસ્વની લડાઈ તેજ થઈ ગઈ છે, જે પાર્ટી માટે સંકટ સર્જી શકે છે.

હાર્દિક પટેલે જણાવ્યું હતું કે, વિપક્ષે પ્રજાના પ્રશ્નો પર સરકાર સામે લડત અને સંઘર્ષ કરવો પડશે. જો અમે આમ કરી શકતા નથી, તો લોકો અન્ય વિકલ્પો શોધશે. તેમણે કહ્યું કે ગુજરાતમાં ભાજપ મજબૂત છે કારણ કે તેમની પાસે નેતૃત્વ છે અને યોગ્ય સમયે યોગ્ય નિર્ણયો લે છે. જો કે હાર્દિકે કહ્યું કે ભાજપમાં જોડાવાની મારી કોઈ યોજના નથી, તે મારા મગજમાં પણ નથી. તેમણે કહ્યું કે દુશ્મનની શક્તિને સ્વીકારવી જોઈએ. તેઓ શક્તિશાળી છે અને દુશ્મનોને ક્યારેય ઓછો આંકવો જોઈએ નહીં.

હાર્દિક પટેલ રામભક્ત બન્યો.ગુજરાત કોંગ્રેસથી નારાજ હાર્દિક પટેલે કહ્યું કે અમે ભગવાન રામમાં માનીએ છીએ. હાર્દિક પટેલે પિતાના મૃત્યુ સંસ્કાર પર ચાર હજાર ભગવદ ગીતાનું વિતરણ કરવાની વાત કરી હતી. એમ પણ કહ્યું કે અમે હિંદુ ધર્મના છીએ અને અમને હિંદુ હોવા પર ગર્વ છે.

હાર્દિક પટેલ કોંગ્રેસથી નારાજ છે.હાર્દિક પટેલ આ દિવસોમાં ગુજરાત કોંગ્રેસ નેતૃત્વથી નારાજ છે. તેમણે કહ્યું કે મને ગુજરાતમાં કોઈ પણ વ્યક્તિના નેતાથી કોઈ વાંધો નથી, પરંતુ કોંગ્રેસની નેતાગીરી કોઈને કામ કરવા દેતી નથી અને કોઈ કામ કરે છે તો તેને કરવા દેતું નથી. હાર્દિકે કહ્યું કે મેં પાર્ટી હાઈકમાન્ડ સાથે ચિંતા વ્યક્ત કરી છે અને તેઓએ જલ્દી નિર્ણય લેવાનું આશ્વાસન આપ્યું છે.હાર્દકે કહ્યું કે જે રીતે તમને ઘરમાં કોઈ વસ્તુ પસંદ નથી આવતી તો તમે તમારા માતા-પિતા સામે વ્યક્ત કરો છો. તેવી જ રીતે, મેં પણ મારા પક્ષની ટોચની નેતાગીરી સામે પક્ષની સમસ્યા મૂકી છે. એટલા માટે એવું ન વિચારો કે હું કોંગ્રેસ છોડી રહ્યો છું. મારા મનમાં પણ એવું કંઈ નથી.

ગુજરાતમાં ભાજપનો સારો આધાર છે.આ સાથે જ હાર્દિક પટેલે કહ્યું કે ગુજરાતમાં ભાજપનો સારો મજબૂત આધાર છે. તેમની પાસે નિર્ણય લેવાની ક્ષમતા છે. આવી સ્થિતિમાં, આપણે દુશ્મનોની તાકાતનો સ્વીકાર કરવો જોઈએ અને તેમની સામે લડવા માટે તે દિશામાં કામ કરવું જોઈએ. આ સાથે જ ગુજરાત બીજેપી અધ્યક્ષ સીઆર પાટીલે પણ હાર્દિક પટેલના વખાણ કર્યા છે. તેમણે કહ્યું છે કે સમગ્ર દેશ ભાજપની વિચારધારાથી પ્રભાવિત નરેન્દ્રભાઈ મોદીના વિઝન સાથે છે. તેઓ 2014 થી દેશની સેવા કરી રહ્યા છે, ઘણા લોકો તેનાથી પ્રભાવિત થયા છે. હાર્દિક પટેલે જાહેરમાં આ વાત કહી છે તે સારી વાત છે. ઘણા લોકો બોલતા નથી.

Advertisement