IAS ઇન્ટરવ્યૂ સવાલ,એવી કઈ વસ્તુ છે જે પિતા પોતાની દીકરીના જન્મ પર તેને આપે છે અને લગ્ન વખતે તે પાછું લઈ લે છે…

દરેક વ્યક્તિનું સપનું હોય છે કે તે સિવિલ સર્વિસિસ અથવા IAS પરીક્ષા પાસ કરે અને અધિકારી તરીકે સન્માનજનક નોકરી કરીને દેશની સેવા કરે પરંતુ અમુક જ લોકોના સપના સાકાર થાય છે તેનું મુખ્ય કારણ યોગ્ય રીતે તૈયારી ન કરવી છે જો તમારે સિવિલ સર્વિસીસની પરીક્ષા પાસ કરવી હોય તો તમારે સખત મહેનત કરવી પડશે ઉમેદવારે માત્ર લેખિત જ નહીં પરંતુ ઇન્ટરવ્યુ પણ ક્લિયર કરવાનો રહેશે આવા મોટાભાગના પ્રશ્નો ઇન્ટરવ્યુમાં પૂછવામાં આવે છે જે તાર્કિક હોય છે એટલે કે તમારે તે પ્રશ્નોના જવાબ ખંતપૂર્વક આપવાના હોય છે ચાલો જાણીએ આવા જ કેટલાક IAS પ્રશ્નો જેમાં તમારે પણ તમારા મનનો ઉપયોગ કરવો પડશે.

Advertisement

પ્રશ્ન.જ્યારે દીકરીનો જન્મ થાય છે ત્યારે પિતા તેને એક વસ્તુ આપે છે અને જ્યારે તેના લગ્ન થાય છે ત્યારે તેની પાસેથી તે વસ્તુ પાછી લઈ લે છે મને કહો કે તે શું છે?જવાબ.અટક.સવાલ.તમારા ખિસ્સામાં 5 ચોકલેટ્સ છે, જો તમે બે કાઢી નાખો છો, તો તમારી પાસે કેટલી ચોકલેટ્સ બાકી છે? જવાબ.આ સવાલનો જવાબ ખૂબ જ સરળ છે. આ સવાલ સાંભળ્યા પછી ઘણી વાર લોકો ખૂબ જ વિચારમાં પડી જાય છે, પરંતુ જો તમે આ સવાલને ધ્યાનથી જોશો તો તમને સાચો જવાબ મળી જશે. આ સવાલનો સાચો જવાબ પાંચ છે, કારણ કે ખિસ્સામાં પાંચ ચોકલેટ્સ છે, પછી ભલે આપણે બે કાઢી નાખીશું, તો પણ આપણી પાસે તો ફક્ત 5 ચોકલેટ્સ જ બાકી રહેશે.

સવાલ.એક મહિલાનો જન્મ 1935 માં થયો હતો અને 1935 માં તે મરી ગઈ, તો પછી તેણીની ઉંમર કેટલી હતી? જવાબ- જેમ તમે આ પ્રશ્ન જોઈ રહ્યા છો. આ પ્રશ્ન વાંચ્યા પછી, તમારામાંના મોટાભાગના લોકોએ વિચારવું જ જોઇએ કે જો કોઈ સ્ત્રી 1935 માં જન્મી અને 1935 માં મરી ગઈ, તો તે 70 વર્ષની કેવી રીતે થઈ શકે? જો તમને થોડો તણાવ આવે છે, તો પછી તમે આ પ્રશ્નનો જવાબ જાતે આપી શકો છો. તો ચાલો તમને આ સવાલનો સાચો જવાબ જણાવીએ, કારણ કે 1935 એ એક રૂમ નંબર છે આ પ્રશ્ન ઘણી વખત પૂછવામાં આવ્યો છે.

પ્રશ્ન.જેમ ગાય માટે વાછરડું હોય છે તેમ બકરી માટે શું હોય છે? જવાબ.આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ મેમના છે સવાલ.કેળા ખાધા પછી જાપાનના લોકો શું કરે છે? જવાબ.આ પ્રશ્નનો એક ખૂબ જ સરળ જવાબ છે ફેંકી દે છે પ્રશ્ન.એવા પદાર્થનું નામ આપો જેને પાણીમાં નાખવામાં આવે તો તે ઠંડુ થવાને બદલે ગરમ થઈ જાય છે? જવાબ.આ સવાલનો જવાબ છે ચૂનો.

સવાલ.તમે માત્ર 2 નો ઉપીયોગ કરીને 23 કેવી રીતે લખી શકશો?જવાબ- 22+2/२ સવાલ. તે શું છે જે વર્ષ અને શનિવારમાં એક જ વાર આવે છે?જવાબ- વર્ષ અને શનિવારમાં એક વાર માત્ર અક્ષર વ આવે છે.સવાલ.એક ટેબલ પર, પ્લેટમાં બે સફરજન છે અને તેને ખાનારા 3 વ્યક્તિ છે તો કેવી રીતે ભાગલા થશે?જવાબ.સવાલનો જવાબ પ્રશ્નમાં જ છે. 1 ટેબલ પર છે, અને 2 પ્લેટમાં છે તો ત્રણ સફરજન થઇ ગયા ને! સવાલ.ક્યાં વ્યક્તિનું હૃદય એક મિનિટમાં 156 વાર ધડકી ચૂક્યું છે?જવાબ.નીલ આર્મસ્ટ્રેન્ગ’ એ જયારે ચંદ્રમા પર પોતાનો પહેલો પગ મુક્યો ત્યારે તેનું હૃદય 1 મિનિટમાં 156 વાર ધડકી રહ્યું હતું.

સવાલ.મહિલાનું એવું કયું રૂપ છે જેને દરેક કોઈ જોઈ શકે છે, પણ તેનો પતિ ક્યારેય જોઈ શકતો નથી?જવાબ: વિધવાનું રૂપ.સવાલ.તે કોણ છે જે પુરા એક મહિના પછી તમારી પાસે આવે છે અને માત્ર 24 કલાક સાથે વિતાવીને પછી ચાલી પણ જાય છે? જવાબ.તારીખ કેમ કે કોઈપણ તારીખ એક મહિના પછી જ આવે છે, અને 24 કલાક પછી ચાલી પણ જાય છે.સવાલ.પાસવર્ડને હિંદીમાં શું કહેવાય છે?જવાબ.પાસવર્ડને હિંદીમાં કૂટ શબ્દ કહેવાય છે.

સવાલ.બેંકને હિંદીમાં શું કહેવાય છે?જવાબ.અધિકોશ સવાલ.ભારતની પ્રથમ મહિલા IAS કોણ હતી?જવાબ.અન્ના રામજન મલ્હોત્રા સવાલ. મનુષ્યની એક આંખનું વજન કેટલા ગ્રામ હોય છે?જવાબ: મનુષ્યની એક અનખનુ વજન 8 ગ્રામ જેટલું હોય છે.સવાલ: રેલવે પર કિનારે લાગેલા W/L(Wistle board) બૉર્ડનો શું અર્થ છે?જવાબ- W/L( Wistle board) નો અર્થ થાય છે હોર્ન વગાડવી. જ્યાં આવા પ્રકારના બોર્ડ લાગેલા હોય છે ત્યાં હોર્ન વગાડવાની રહે છે.સવાલ.બે ઘરમાં આગ લાગી છે. એક ઘર ધનવાન વ્યક્તિનું છે અને બીજું ઘર ગરીબનું છે. તો પોલીસ સૌથી પહેલા ક્યાં ઘરની આગ ઠારશે? જવાબ- પોલીસ આગ ઠારવાનું કામ નથી કરતી.

પ્રશ્ન.શરીરનું કહ્યું અંગ હંમેશા ભીનું રહે છે?જવાબ.જીભ માણસની જીભ હંમેશા ભીની રહે છે.પ્રશ્ન.એ કોણ છે જે આખા એક મહિના પછી તમારી પાસે આવે છે, અને માત્ર 24 કલાકમાં જ જતી રહે છે?જવાબ.તારીખ.રેક તારીખ એક મહિના પછી આવે છે અને 24 કલાકમાં જતી રહે છે.પ્રશ્ન.તમારા જમણા હાથમાં 3 સીતાફળ અને 4 સંતરા અને ડાબા હાથમાં 4 સીતાફળ અને 3 સંતરા છે, તો તમારી પાસે શું છે?જવાબ.મારી પાસે ખૂબ જ લાંબા હાથ છે.પ્રશ્ન.ટ્રાફિક સિગ્નલની શરૂઆત સૌથી પહેલા કોણે કરી હતી જવાબ.રેલ્વેએ સૌથી પહેલા ટ્રાફિક સિગ્નલની શરૂઆત કરેલ હતી. પ્રશ્ન.ભારત દેશમાં સિંચાઇનું સૌથી મોટું સાધન કયું છે.જવાબ.ભારતની નહેરો.

Advertisement