જમ્મુ-કાશ્મીરમાં CISF જવાનોને લઈ જતી બસ પર આતંકી હુમલો, એક જવાન શહીદ અને બે ઘાયલ…

શુક્રવારે સવારે, આતંકવાદીઓએ જમ્મુના ચઢ્ઢા કેમ્પ પાસે કેન્દ્રીય ઔદ્યોગિક સુરક્ષા દળ (CISF)ની બસ પર હુમલો કર્યો, જેમાં એક જવાન શહીદ થયો. CISF અધિકારીએ જણાવ્યું કે બસમાં 15 જવાન હતા અને તેઓ ડ્યુટી પર જઈ રહ્યા હતા. અધિકારીએ કહ્યું, મોર્નિંગ શિફ્ટ માટે ફરજ પરના 15 CISF જવાનોની બસ પર જમ્મુના ચઢ્ઢા કેમ્પ પાસે સવારે 4.15 વાગ્યે આતંકવાદીઓ દ્વારા હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. CISFએ આતંકી હુમલાને ટાળી દીધો હતો અને જવાબી કાર્યવાહી કરી હતી.જેના કારણે આતંકવાદીઓને ભાગવાની ફરજ પડી હતી.

Advertisement

સેન્ટ્રલ ઈન્ડસ્ટ્રીયલ સિક્યોરિટી ફોર્સ (CISF)ના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે ઓપરેશનમાં CISFનો એક ASI માર્યો ગયો હતો અને અન્ય બે ઘાયલ થયા હતા.જમ્મુ અને કાશ્મીર પોલીસે જણાવ્યું હતું કે ખીણમાં ચાલી રહેલા ઓપરેશનમાં કુલ 4 આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા હતા. આ સિવાય જમ્મુના સુંજવાન વિસ્તારમાં ચાલી રહેલા એન્કાઉન્ટરમાં સુરક્ષા દળના એક જવાનનું મોત થયું છે અને 4 જવાન ઘાયલ થયા છે.

અગાઉ, જમ્મુના સુંજવાન વિસ્તારમાં આતંકવાદીઓ સાથેની અથડામણમાં અત્યાર સુધીમાં બે આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા હતા અને સુરક્ષા દળનો એક જવાન ઘાયલ થયો હતો. શુક્રવારની વહેલી સવારે બંને તરફથી એકે-47ના ધડાકાને કારણે વિસ્તારના સ્થાનિક લોકો ગભરાઈ ગયા હતા. ઈન્ટેલિજન્સ સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે, રવિવારે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની સાંબા જિલ્લાની મુલાકાત માટે પહેલેથી જ સતર્ક પોલીસને આ વિસ્તારમાં એક ઘરની અંદર બે આતંકવાદીઓની હાજરી વિશે માહિતી મળી હતી.

આતંકવાદીઓની હાજરીની પુષ્ટિ કર્યા બાદ પોલીસે મધ્યરાત્રિએ વિસ્તારને કોર્ડન કરી લીધો હતો. અધિક પોલીસ મહાનિર્દેશક (ADGP) મુકેશ સિંઘે જણાવ્યું હતું કે આતંકવાદીઓની હાજરીની માહિતીને પગલે પોલીસે વિસ્તારને કોર્ડન કરી લીધો હતો. તેમણે કહ્યું, અંધારામાં, આતંકવાદીઓએ સુરક્ષા દળો પર ગોળીબાર કર્યો, જેમાં એક જવાન માર્યો ગયો અને કેટલાક ઘાયલ થયા. અમે માનીએ છીએ કે તેઓ એક ઘરની અંદર છુપાયેલા છે. અમારી પાસે ઇનપુટ્સ હતા જેના આધારે ઓપરેશન હાથ ધરવામાં આવ્યું હતું.

એડીજીપી મુકેશ સિંહે કહ્યું કે વહેલી સવારે આતંકવાદીઓએ સુરક્ષા દળો પર ગોળીબાર શરૂ કર્યો, જેમાં એક જવાન શહીદ થયો અને ચાર ઘાયલ થયા. ADGP, જમ્મુ ઝોને જણાવ્યું હતું કે, એનકાઉન્ટર ચાલુ છે અને વધુ વિગતોની રાહ જોવાઈ રહી છે. એવું લાગે છે કે તે ઘરોમાં છુપાયેલો છે.સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, અથડામણમાં અર્ધલશ્કરી દળોનો અન્ય એક જવાન ઘાયલ થયો છે. સુંજવાનમાં સુરક્ષાદળોએ તેમની હિલચાલ વધારી દીધી છે.

આ સાથે જ ગત રાતથી જ સેનાએ સુંજવાનને અડીને આવેલા અન્ય વિસ્તારોમાં હિલચાલ વધારી દીધી છે. અહીંથી શંકાસ્પદ ગતિવિધિઓના ઈનપુટ મળ્યા છે, ત્યારબાદ સર્ચ એક્ટિવિટી વધારી દેવામાં આવી છે. એક દિવસ પહેલા જમ્મુ-કાશ્મીરના બારામુલ્લામાં સુરક્ષાદળો અને આતંકવાદીઓ વચ્ચે અથડામણ થઈ હતી. આતંકવાદીઓ સાથે સંબંધિત ઈનપુટ મળવા પર સુરક્ષા દળોએ ગુરુવારે સવારે બારામુલ્લાના પરિસવાની ગામમાં ઓપરેશન શરૂ કર્યું હતું.

Advertisement