જમ્મુ-કાશ્મીરના અનંતનાગમાં આતંકવાદીઓ સાથેની અથડામણમાં એક સેનાનો જવાન શહીદ…

જમ્મુ-કાશ્મીરના અનંતનાગમાં સુરક્ષાદળો અને આતંકવાદીઓ વચ્ચેની અથડામણમાં સેનાનો એક જવાન શહીદ થયો છે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, આ ઘટના શનિવારે બની હતી. સુરક્ષા દળોને દક્ષિણ કાશ્મીર જિલ્લાના કોકરનાગના વટનાર વિસ્તારમાં આતંકવાદીઓની હાજરી અંગે સચોટ માહિતી મળી હતી.

Advertisement

માહિતી મળ્યા બાદ સુરક્ષા દળોએ આતંકીઓ પર કાર્યવાહી કરતા વિસ્તારને કોર્ડન કરીને સર્ચ ઓપરેશન શરૂ કર્યું હતું. તે જ સમયે, વિસ્તારમાં છુપાયેલા આતંકવાદીઓએ સુરક્ષા દળો પર ગોળીબાર શરૂ કર્યો, જેનો સુરક્ષા દળોએ જડબાતોડ જવાબ આપ્યો. બંને વચ્ચે એન્કાઉન્ટર હજુ પણ ચાલુ છે. સુરક્ષા દળોનું કહેવું છે કે અહીં 2 થી 3 આતંકીઓ છુપાયેલા હોઈ શકે છે.સમાચાર લખાય છે ત્યાં સુધી, એન્કાઉન્ટરમાં સેનાનો એક જવાન શહીદ થયો છે.

જણાવી દઈએ કે આ પહેલા 14 એપ્રિલે જમ્મુ-કાશ્મીરના શોપિયાં જિલ્લામાં આતંકવાદીઓ અને સુરક્ષા દળો વચ્ચેની અથડામણમાં 4 આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા હતા. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, શોપિયાંના બડગામના જૈનપુરા વિસ્તારમાં કેટલાક આતંકવાદીઓ છુપાયા હોવાની માહિતી મળી હતી. આ માહિતી બાદ સુરક્ષા દળોએ ઘેરાબંધી અને સર્ચ ઓપરેશન શરૂ કર્યું હતું. જો કે આ અથડામણ સાથે જોડાયેલી અન્ય એક ઘટનામાં સેનાના બે જવાનો શહીદ થયા છે, જ્યારે અન્ય બે જવાનોના ઘાયલ થવાની માહિતી સામે આવી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે 2 દિવસ પહેલા જ જમ્મુ-કાશ્મીરના શોપિયાંમાં ચાલી રહેલા એન્કાઉન્ટરમાં મોરચો લેવા જઈ રહેલા સેનાના જવાન રસ્તામાં વચ્ચે અકસ્માતનો ભોગ બન્યા હતા. આ અકસ્માતમાં રાજસ્થાનના બે લાલ જવાનો શહીદ થયા હતા, જેમાં અલવરના રહેવાસી રામ અવતાર અને દૌસાના રહેવાસી પવન સિંહ ગુર્જરનો સમાવેશ થાય છે. દૌસાના પવન સિંહ ગુર્જર કંચનપુરા ગામનો રહેવાસી હતો, તેના પિતા ભીમ સિંહ ગુર્જર આઈટી સેન્ટરમાં ગાર્ડ છે.

તે જ સમયે તેના ભાઈ મોહન સિંહ અને વીર સિંહ ખેતી કરે છે. શહીદ પવન સિંહ ગુર્જરની શહાદતના સમાચાર તેમના વતન ગામમાં પહોંચતા જ આખા ગામમાં શોકનું મોજું ફરી વળ્યું હતું, પરિવારના સભ્યોની હાલત કફોડી હતી. તેના લગ્ન 3 મહિના પહેલા જ થયા હતા. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ સમગ્ર ઘટનામાં 8 જવાનો ઘાયલ થયા છે, જેમાંથી 3 જવાન શહીદ થયા છે. તે જ સમયે, અન્ય પાંચ સૈનિકો ઘાયલ થયા છે.

સૈન્ય દ્વારા આપવામાં આવેલી માહિતી અનુસાર, કાનીપોરા ગામ નજીક, શોપિયાંના બુડીગામમાં એન્કાઉન્ટર સાઇટ પર જવાના માર્ગમાં તેમના વાહન પલટી જતાં સેનાના ત્રણ જવાનોએ જીવ ગુમાવ્યો હતો અને પાંચના મોત થયા હતા. દક્ષિણ કાશ્મીરના શોપિયાં જીલ્લામાં જવાનો ઘાયલ થયા છે.કહેવામાં આવે છે કે ભીના રસ્તાની હાલતને કારણે ડ્રાઈવરે વાહન પરનો કાબૂ ગુમાવ્યો અને વાહન રોડ પર લપસી ગયું. આઠ ઘાયલ સૈનિકોને શોપિયાં જિલ્લા હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યા હતા, જ્યાં તેમાંથી બેને મૃત જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા. એક કોન્સ્ટેબલને સામાન્ય ઈજા થઈ હતી અને તેને જિલ્લા હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી.

અન્ય પાંચ ઘાયલ સૈનિકોને શ્રીનગરની 92 બેઝ હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા, જ્યાં ત્રીજા સૈનિકનું પણ ઈજાઓથી મૃત્યુ થયું હતું. ચાર જવાન હાલમાં 92 બેઝ હોસ્પિટલમાં છે અને તેમની સારવાર ચાલી રહી છે. જમ્મુ અને કાશ્મીર પોલીસ દ્વારા પહેલાથી જ સ્પષ્ટતા કરવામાં આવી છે કે સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરવામાં આવેલી માહિતી કે આ વિસ્તારમાં પથ્થરમારાની ઘટનાને કારણે અકસ્માત થયો હતો તે ખોટી છે. અફવાઓથી બચી શકાય છે અને શાંતિ જાળવી શકાય છે.

Advertisement