જાણો કેમ શારી-રિક સંબધ બનાવ્યા પછી થાકી ને સુઈ જાય છે પુરુષો….

પુરુષો ઘણીવાર સે-ક્સ પછી સૂઈ જાય છે ખાસ કરીને રાત્રે આવી સ્થિતિમાં ઘણી વખત એવો સવાલ ઉઠે છે કે શું સે-ક્સ પછી ઊંઘ આવવી સામાન્ય છે સ્ત્રીઓ ચોક્કસપણે આ પ્રશ્નોના જવાબો જાણવા માંગે છે જો તેના મોટાભાગના પુરૂષ પાર્ટનર સે-ક્સ પછી ઊંઘી જાય છે.

Advertisement

તો તે વિચારે છે કે તેનો પાર્ટનર તેની સાથેના સંબંધથી સંતુષ્ટ નથી પણ એવું બિલકુલ નથી અહીં અમે એવા જ કેટલાક કારણો વિશે જણાવીએ છીએ જેના કારણે સે-ક્સ પછી પુરુષ પાર્ટનર ઊંઘી જાય છે દિવસભરના કામ પછી વ્યક્તિનું શરીર પહેલેથી જ ખૂબ થાકેલું હોય છે આવી સ્થિતિમાં તે સે-ક્સ પછી આરામ કરે છે અને ઊંઘનું મુખ્ય કારણ બની જાય છે.

આ માટે જરૂરી નથી કે તમે સંબંધ બનાવવા માટે કેટલી મક્કમતા બતાવી છે અહીં એ નોંધવું ખૂબ જ જરૂરી છે કે સે-ક્સનો સ્વભાવ ખૂબ જ હળવા હોય છે અને તે તમને આરામ આપે છે આ જ કારણ છે કે તરત જ ઊંઘ આવે છે સે-ક્સ દરમિયાન પુરૂષોની અંદર નીકળતા હોર્મોન્સ શરીરમાં સુસ્તી વધારે છે.

જેના કારણે શરીર તેને પૂર્ણ કરવા માંગે છે અને ઊંઘની લાગણી સામાન્ય કરતાં વધુ અનુભવાય છે જો કે શરીરનો આ તાણ તમારા માટે રસપ્રદ અને ઇચ્છિત છે પરંતુ તે એકદમ અને થકવી નાખનારો છે ઘણા લોકો સે-ક્સ કરતી વખતે ઉત્તેજનાને કારણે સમયાંતરે તેમના શ્વાસ રોકે છે આમાં શરીર સામાન્ય કરતા વધુ સક્રિય રહે છે.

અને આપણા હૃદયના ધબકારા ઝડપી બને છે વાસ્તવમાં આ સમય દરમિયાન આપણે ઓછા શ્વાસ લઈએ છીએ જેના કારણે શરીરમાં ઓક્સિજનની ઉણપ થાય છે આ જ કારણ છે કે આપણા શ્વાસ ઝડપી બને છે તેથી આપણને આરામની જરૂર છે તે બહુ ગંભીર બાબત નથી અને જલ્દી સારી થઈ જાય છે.

પરંતુ તેનાથી ઊંઘ પણ આવે છે તણાવ કરવાની જરૂર નથી સ્લીપ પોઝીશન પોઝીટીવ રીતે લેવી જોઈએ ટેન્શન વધારવા માટે નહી આ એ હકીકતને સાબિત કરે છે કે તમે ટોચ પર પહોંચી ગયા છો અને બધું સારું થઈ ગયું છે હા એવા કેટલાક દુર્લભ કિસ્સાઓ છે જેમાં પુરુષો સે-ક્સ દરમિયાન અથવા પછી ખૂબ થાકી જાય છે.

તેઓ શારી-રિક અથવા તબીબી સમસ્યાઓથી પ્રભાવિત થઈ શકે છે જો આવું હોય તો શરમાવાનું બંધ કરો અને સારા ડૉક્ટરની સલાહ લો બધું બરાબર થઈ જશે જો તમે સે-ક્સ પછી ઊંઘમાંથી છૂટકારો મેળવવા માંગો છો તો સૂતા પહેલા તમારા પાર્ટનર સાથે કોફી પીવો જરૂરી નથી કે તે દરેક વાળને હલ કરે પરંતુ તે ખૂબ મદદરૂપ થઈ શકે છે બીજી બાજુ સ્ત્રીઓનું શરીર આ પરિસ્થિતિને અલગ રીતે પ્રતિક્રિયા આપે છે.

તેમના માટે બોન્ડિંગ દરમિયાન સંવેદના ઉત્તેજના ઉમેરે છે અને તેઓ ફરીથી સંબંધ બાંધવા માટે તૈયાર થઈ શકે છે સવાલ એ થાય છે કે આવી સ્થિતિમાં પુરુષોને લાંબા સમય સુધી પોતાની સાથે રાખવા માટે મહિલાઓ શું કરી શકે તો અમે કહીશું કે તેની ચિંતા કરવાનું બંધ કરો તમારા પુરુષ પાર્ટનરને થોડો સમય આપો તેઓ ફરીથી તમારી સાથે રહેશે.

સે-ક્સ અને ઊંઘ વચ્ચે ખાસ જોડાણ છે સ-ક્સ પછી મન અને મગજ હળવાશ અનુભવે છે તેમજ સારી ઊંઘ માટે સે-ક્સને વધુ સારું ટોનિક માનવામાં આવે છે મોટાભાગની સ્ત્રીઓ સે-ક્સ કરતાની સાથે જ સૂવાની આદતને સ્વીકારતી નથી પરંતુ પુરુષોને આનાથી વધુ સારું કંઈ લાગતું નથી તે પુરુષોને માનસિક સંતોષની લાગણી પણ આપે છે.

તેનાથી તણાવ પણ દૂર થાય છે પુરૂષોના મનમાં અનેક વિચારો યોજનાઓ સતત આવતા રહે છે આવી સ્થિતિમાં જ્યારે તેઓ સે-ક્સ કરે છે તો આ કારણોસર પણ પુરુષોને ઊંઘ આવે છે જો કે જો પુરૂષો તેમની ઇચ્છા પર નિયંત્રણ રાખે છે તો તેઓ સૂવાની આદતને નિયંત્રિત કરી શકે છે તે કોઈ રોગ નથી જો તમે ઇચ્છો તો તમે સે-ક્સ પછી તમારા પાર્ટનરને પણ ખુશ કરી શકો છો ઇન્ટરકોર્સ પછી પાર્ટનરને વધુ સમય આપીને આ ફક્ત તમારા સંબંધોને વધુ મજબૂત બનાવશે.

Advertisement