જાણો કયા સમયે સે*ક્સ કરવાથી આવે છે ડબલ મજા, જાણો દિવસ કે રાત..

સેક્સ એ દરેક વ્યક્તિના જીવનમાં એક ખાસ ક્ષણ હોય છે. આ અંગે દરેકના મનમાં અનેક પ્રકારના પ્રશ્નો છે. આનાથી સંબંધિત એવા ઘણા જટિલ વિષયો છે, જેના પર આજ સુધી ચોક્કસ કંઈપણ કહેવું મુશ્કેલ છે. સમાજમાં ઘણી સ્ત્રીઓના મનમાં સેક્સનો યોગ્ય સમય અને કેટલી વાર કરવો તે અંગે વિવિધ પ્રકારના પ્રશ્નો હોય છે.

Advertisement

આ પ્રશ્નોના જવાબો મેળવવા માટે એ લોકો પુસ્તકો કે ઈન્ટરનેટનો સહારો લે છે, પરંતુ અનેક પુસ્તકો અને લેખો વાંચ્યા પછી પણ તેઓ કોઈ સંતોષકારક જવાબ મેળવી શકતા નથી. આ મહત્વપૂર્ણ મુદ્દા પર તમારા બધાના મનમાં ઉદ્ભવતા પ્રશ્નોને શાંત કરવા માટે, આ લેખમાં, ક્યારે અને કેટલી વાર સેક્સ કરવું વિશે જણાવવામાં આવ્યું છે. આ સાથે તમને એ પણ જણાવવામાં આવશે કે લગ્ન પછી ક્યારે સેક્સ કરવું જોઈએ અને દિવસનો કયો સમય સેક્સ માટે સારો છે વગેરે.

આયુર્વેદ અનુસાર મોડી રાત સુધી સેક્સ કરવું યોગ્ય નથી. આયુર્વેદમાં સેક્સ કરવાનો શ્રેષ્ઠ સમય સવારે સૂર્યોદય પછીનો છે પરંતુ સવારે 10 વાગ્યા પહેલાનો છે.સાંજના સમયની વાત કરીએ તો રાત્રે 10 થી 11 વાગ્યાની વચ્ચે સેક્સ કરવાનો યોગ્ય સમય માનવામાં આવે છે. કારણ કે આ સમયે શરીરમાં સૌથી વધુ એનર્જી હોય છે. આયુર્વેદમાં પણ જમ્યાના બે કલાક પછી સં@ભોગ કરવાની સલાહ આપવામાં આવી છે, ખાલી પેટે સેક્સ ન કરવું જોઈએ.

ભૂખ લાગે ત્યારે વાત અને પિત્ત વધુ હોય છે. વાત સેક્સને લઈને વધે છે. તેથી, ખાલી પેટે સેક્સ કરવાથી માથાનો દુખાવો, ઉલ્ટી અને ગેસ્ટ્રિકની સમસ્યા થઈ શકે છે. સેક્સ કરતા પહેલા એવા ખોરાકની પસંદગી કરો જે રસ અને શુક્રાણુને પોષણ આપે. ઘી, ચોખા, નારિયેળનો રસ અને બદામ ખાવી.સેક્સ પછી સ્નાન કરવું અને આરામદાયક વસ્ત્રો પહેરવા. ખુલ્લી હવામાં જવું જોઈએ. આ સાથે શરબત, સૂપ, ઠંડુ પાણી પીવું જોઈએ. જેથી શરીર તેની યોગ્ય સ્થિતિમાં રહે.

લગ્ન પછી સેક્સ કરવા માટેના યોગ્ય સમય વિશે કંઈપણ કહેવું ખોટું હશે, કારણ કે આ વિષય પર વધુ સંશોધન કરવામાં આવ્યું નથી. લગ્ન પછી તમારા જીવનસાથી સાથે સંભોગ કરતાં વધુ મહત્વનું છે કે તમે તેમની સાથે ભાવનાત્મક જોડાણ કરો. લગ્ન પછી બંને કપલ માટે એકબીજા સાથે પ્રેમનો સંબંધ સ્થાપિત કરવો વધુ જરૂરી છે.

પાર્ટનર સાથે પ્રેમભર્યા કે પ્રેમભર્યા સંબંધ બાંધ્યા પછી સેક્સ કરવાથી તમારો સંબંધ મજબૂત બને છે. જો કે, જે લોકો લગ્ન પછી એકબીજાને જાણ્યા વિના સેક્સ કરે છે તેઓ તેમના સંબંધોની ઊંડાઈને સમજવામાં ઘણો સમય લે છે અને આનાથી તમારા સંબંધોમાં નકારાત્મક અસર પણ પડે છે. લગ્ન પછી સંબંધને સુખી બનાવવા માટે તેમાં ભાવનાત્મક જોડાણ હોવું જરૂરી છે.

કેટલાક પરિણીત યુગલો એકબીજા સાથે આરામદાયક અને જોડાણ અનુભવવામાં ઓછો સમય લે છે, જ્યારે ઘણા યુગલો એકબીજા સાથે ભાવનાત્મક જોડાણ અનુભવવામાં વધુ સમય લે છે. તે તમારા બંનેના મનની સ્થિતિ પર સંપૂર્ણપણે આધાર રાખે છે કે તમે બંને એકબીજા સાથે આરામદાયક રહેવામાં કેટલો સમય પસાર કરો છો. લગ્ન પછી, જો તમારો પાર્ટનર તમારી સાથે આરામદાયક રહેવામાં ઘણો સમય વિતાવે છે, તો તમારે તેમની ઇચ્છાઓને ધ્યાનમાં લઈને થોડો સમય આપવો જોઈએ. લગ્ન પછી પાર્ટનરને આરામદાયક બનાવવા માટે તમારે બને તેટલી ધીરજ રાખવી જોઈએ.

કેટલાક નિષ્ણાતો કહે છે કે લગ્ન પછી બંને પાર્ટનરે ઓછામાં ઓછા ત્રણ મહિના સુધી એકબીજાને જાણવું અને સમજવું જોઈએ. આ દરમિયાન તમારા બંને વચ્ચે નિકટતા અને લગાવ વધશે, જેના પછી તમને બંનેને સેક્સ કરવાથી સંપૂર્ણ આનંદ મળશે. તે જ સમયે, કેટલાક નિષ્ણાતો એવું પણ કહે છે કે તમારે લગ્ન પછી ઓછામાં ઓછા થોડા અઠવાડિયા સુધી સેક્સ માટે રાહ જોવી જોઈએ. લાંબા સમય સુધી સે*ક્સમાં વિલંબ કરવાથી તમારી જાતીય ઇચ્છા પર પણ ખરાબ અસર પડે છે.

20 વર્ષની ઉંમરે.નિષ્ણાતોએ શોધી કાઢ્યું છે કે આ ઉંમરના મોટાભાગના લોકોની કામેચ્છા બપોરે 3 વાગ્યાની આસપાસ ચરમસીમાએ હોય છે. આ સિવાય આ ઉંમરના લોકો દિવસના કોઈપણ સમયે સેક્સ કરી શકે છે ત્રીસ વર્ષની ઉંમરે તમારી ઘણી આદતો ત્રીસ વર્ષમાં બદલાઈ જાય છે. આ સાથે, ત્રીસ વર્ષની વયના લોકો માટે સવારે સેક્સ કરવું સારું છે. નિષ્ણાતો સવારના 8.20ને આ ઉંમરના લોકો માટે વધુ સારું માને છે. જ્યારે સૂર્યોદય થાય છે ત્યારે સ્ત્રી અને પુરૂષ બંનેમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર વધે છે.

40 વર્ષની ઉંમરે.ચાલીસ વર્ષમાં વ્યક્તિ રાત્રે વહેલા સૂઈ જાય છે, આ ઉંમરના લોકોને ઘરના અને ઓફિસના ઘણા કામોની જવાબદારીઓ નિભાવવી પડે છે. આવી સ્થિતિમાં પાર્ટનર સાથે સેક્સ કરવાના સમયમાં બદલાવ આવે છે. નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે આ ઉંમરના લોકો માટે રાત્રે 10.20 વાગ્યે સેક્સ કરવું યોગ્ય છે. આ ઉંમરના લોકોએ સૂવાના થોડા સમય પહેલા સેક્સ કરવું જોઈએ.

50 વર્ષની ઉંમરે.આ ઉંમરના લોકો પર પારિવારિક જવાબદારીઓ વધુ હોય છે. ઓફિસના કામના કારણે થાક અને તણાવને કારણે આ ઉંમરના લોકો રાત્રે વહેલા સૂવાનું પસંદ કરે છે. જો કે આ ઉંમરના લોકોમાં સે*ક્સ માટે રાત્રિના 10 વાગ્યાનો સમય યોગ્ય માનવામાં આવે છે, પરંતુ આ સમયને સચોટ કહેવું યોગ્ય રહેશે નહીં.

60 વર્ષની ઉંમરે.સેક્સમાં જાતીય સંતુષ્ટિ પછી શરીરમાં ઓક્સીટોસિન નામનો હોર્મોન નીકળે છે. તેથી આ ઉંમરના લોકોએ સૂતા પહેલા સેક્સ કરવું જોઈએ. નિષ્ણાતોએ આ વયજૂથ માટે રાત્રે 10 વાગ્યા સુધી સેક્સ કરવાનો સમય સૂચવ્યો છે. આ ઉંમરના લોકો સવારે વહેલા ઉઠે છે, તેથી તેઓ સૂતા પહેલા સેક્સ કરી શકે છે.

Advertisement