જાણો લાંબા સમય સુધી સે*ક્સ ન કરવાથી તમારા શરીર પર તેની શું અસર પડે છે….

સેક્સ કરવું એ સામાન્ય બાબત છે અને તે માણસની જરૂરિયાત પણ છે. જોકે સેક્સ વિશે ઘણી અફવાઓ સાંભળવા મળે છે. આ અંગે લોકોમાં ભારે અસમંજસ પણ ફેલાઈ છે. લોકો સેક્સ વિશે વાત પણ કરવા માંગતા નથી. ભારત જેવા દેશમાં સેક્સ વિશે વાત કરવી સારી માનવામાં આવતી નથી. જો કે હવે ઘણી જગ્યાએ સેક્સ એજ્યુકેશન આપવામાં આવી રહ્યું છે જે જરૂરી પણ છે. બાય ધ વે, જે લોકો સેક્સ નથી કરતા તેમનામાં શારીરિક અને માનસિક ફેરફારો મોટાભાગે જોવા મળે છે. ચાલો હવે તમને જણાવીએ કે જે લોકો સે*ક્સ નથી કરતા તેમના શરીર પર અન્ય શું અસર થાય છે?

Advertisement

તમારા સંબંધોને અસર કરશે.ઘણા પાર્ટનર માટે, તેમના સંબંધોને મજબૂત રાખવા માટે નિયમિત સં@ભોગ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. નિયમિત સેક્સ કરવાથી તમારા સંબંધો સારા રહી શકે છે. સામાન્ય રીતે, જે ભાગીદારો વધુ સેક્સ કરે છે તેઓ જેઓ ઓછા સં@ભોગ કરે છે તેના કરતા વધુ વખત ભાવનાત્મક રીતે જોડાયેલા અનુભવે છે.જ્યારે તમે લાંબા સમય સુધી સેક્સ ન કરો તો શું થાય છે? કેટલાક લોકો માટે, તેમના જીવનસાથી સાથેના તેમના સંબંધો વધુ તંગ બની જાય છે અને તેઓ એકબીજા સાથે જોડાયેલા હોવાનો અનુભવ કરવાનું બંધ કરે છે. જો કે, દરેક સાથે આવું થતું નથી, કારણ કે કેટલાક લોકો એવું માનતા નથી કે સેક્સ કરવાથી સંબંધ વધુ સારો થશે.

તણાવમાં વધારો.સેક્સ કરવાથી શરીરમાં એન્ડોર્ફિન અને ઓક્સીટોસિન નામનું હોર્મોન બહાર આવે છે. આ ન્યુરોકેમિકલ્સ ચિંતા અથવા તણાવની અસરોને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરી શકે છે. તે જ સમયે, ઓક્સીટોસિન તમને ઊંઘવામાં મદદ કરવાનો વધારાનો ફાયદો ધરાવે છે. જો તમે નિયમિત રીતે સેક્સ કરતા નથી, તો તમારું શરીર આ હોર્મોન્સ ઓછી વાર છોડે છે, જે તણાવનો સામનો કરવાનું વધુ મુશ્કેલ બનાવે છે. આવી સ્થિતિમાં તમારામાં તણાવ વધી શકે છે.

રોગપ્રતિકારક શક્તિ પણ અસર કરે છે.જો તમે શારી-રિક સંબંધ બાંધતા નથી, તો તે તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને પણ અસર કરી શકે છે. જો તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત છે તો તમે ઘણી બીમારીઓથી બચી શકો છો, પરંતુ જો તમે સેક્સ નથી કરતા અથવા તમે લાંબા સમયથી કોઈની સાથે શારી-રિક સંબંધો નથી રાખ્યા તો તે તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને અસર કરી શકે છે. આનાથી તમે ઝડપથી બીમાર પડો છો. કેટલાક અભ્યાસો એ પણ દર્શાવે છે કે જ્યારે લોકો સેક્સ કરે છે ત્યારે શરીરમાં ઇમ્યુનોગ્લોબિન કેમિકલ સતત વધે છે. તેની વૃદ્ધિનું ફળ એ છે કે તેનાથી આપણું શરીર અનેક રોગો સામે લડી શકે છે.

તમારી ત્વચાને પણ અસર કરે છે.જો તમે શારી-રિક સંબંધ નથી બાંધતા તો તેની અસર તમારી ત્વચા પર પણ દેખાઈ શકે છે. તમે સાંભળ્યું જ હશે કે જો તમે સતત શારી-રિક સંબંધ બાંધો છો, તો તે તમારી ત્વચાને ચમકદાર પણ બનાવે છે. સે*ક્સ કર્યા પછી શરીરમાં ડોપામાઈન હોર્મોન વધે છે અને તેના કારણે આપણી ત્વચા સ્પષ્ટ અને ચમકદાર બને છે. જો કે, જો તમે શારી-રિક સંબંધો ન રાખતા હોવ તો તે તમારી ત્વચા પર ઉંમરની અસર બતાવી શકે છે.

Advertisement