જ્યારે ભાષા શોધાઈ ન હતી ત્યારે આપણા પૂર્વજો સે*ક્સ માટે શું સંકેત આપતા હતા?….

વર્તમાન સમયમાં વાતચીતના ઘણા રસ્તાઓ છે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે જૂના સમયમાં લોકો એકબીજા સાથે કેવી રીતે વાતચીત કરતા હતા? તે સમયે જ્યારે ભાષાનો વિકાસ પણ થયો ન હતો, ત્યારે તેણે પોતાનું મન કેવી રીતે પહોંચાડ્યું? તેઓ તેમના પાર્ટનર સાથે પ્રેમ કેવી રીતે વ્યક્ત કરશે અને સૌથી મહત્વનો પ્રશ્ન એ છે કે જ્યારે તેઓ શારી-રિક સંબંધ બાંધવા માંગતા હોય ત્યારે તેઓ શું કરશે. તેનો જવાબ આ સંશોધનમાં મળી આવ્યો છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

Advertisement

પૂર્વજો પ્રેમની બાબતમાં હોશિયાર હતા.તમને વિશ્વાસ કરવો થોડો મુશ્કેલ લાગશે પરંતુ આપણા પૂર્વજો પ્રેમને સુરક્ષિત રાખવાની બાબતમાં આજકાલના લોકો કરતા વધુ હોશિયાર હતા. એક નવા અભ્યાસ મુજબ, નિએન્ડરથલ માનવીઓ તેમના સાથીઓને આકર્ષવા માટે તેમના ચહેરાના હાવભાવનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો તે જાણતા હતા. આ સાથે તેણે પોતાના સ્માઈલનો ઉપયોગ ઈન્ટિમેટ રિલેશન માટે પણ કર્યો હતો.

પોતાના માટે આવા જીવનસાથી પસંદ કરવા માટે વપરાય છે.મિલાન યુનિવર્સિટીના સંશોધકોએ નિએન્ડરથલ મનુષ્યોમાંથી આનુવંશિક નમૂના લીધા હતા. આ નમુનાઓની તપાસ પર, એવું બહાર આવ્યું છે કે જનીન પરિવર્તનને કારણે, સંભવ છે કે મનુષ્યો પોતાના માટે ઓછા આક્રમક જીવનસાથી પસંદ કરવા માટે પ્રેરિત થયા હોય. આ સાથે ઘરેલું જીવનમાં આપણા પૂર્વજોનું અનુકૂલન શરૂ થયું.

તમારી જાતને ઘરના વાતાવરણમાં અનુકૂળ બનાવો.સાયન્સ એડવાન્સિસમાં પ્રકાશિત થયેલા અભ્યાસને ટાંકીને, sciencemag.org એ ઉલ્લેખ કર્યો છે કે આધુનિક માનવીઓ લુપ્ત પૂર્વજ (નિએન્ડરથલ્સ અને ડેનિસોવન્સ) થી અલગ થયા પછી ઘરેલું વાતાવરણમાં રહેવા માટે અનુકૂળ થયા.

નોંધનીય છે કે ઇટાલીની મિલાન યુનિવર્સિટીના મોલેક્યુલર બાયોલોજીસ્ટ જિયુસેપ ટેસ્ટા અને તેમના એક સાથીઓએ ન્યુરલ ક્રેસ્ટ કોષો પર BAZ1B નામના જનીનનો અભ્યાસ કર્યો હતો અને તે પછી જ તેઓ આ નિષ્કર્ષ પર પહોંચી શક્યા હતા. હકીકતમાં, તે જાણતો હતો કે આ જનીનની બે નકલો મોટાભાગના લોકોમાં જોવા મળે છે અને તે મનુષ્યની સામાન્ય પ્રવૃત્તિમાં વિશેષ ભૂમિકા ભજવે છે.

Advertisement