જો તમારે પણ એક કલાકથી પણ વધારે સમય સુધી લેવી છે સે*ક્સની મજા, તો અપનાવો આ ઉપાય…

લગ્ન કર્યા પછી દરેક કપલ પોતાના સેક્સ સંબંધને લઈને ઉત્સાહિત હોય છે. પરિણીત યુગલો લાંબા સમય સુધી સેક્સ માણવા માટે સરળ રીતો શોધતા રહે છે. સત્ય એ છે કે સામાન્ય રીતે પ્રેમ સંબંધને સંપૂર્ણ રીતે સ્થાપિત કરવામાં 30 મિનિટનો સમય લાગે છે.ઘણાને શીઘ્ર સ્ખલન થાય છે

Advertisement

અને ઘણાને ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની તકલીફ હોય છે. તો કેટલાક યુવાનોને નવી લિંગ સમસ્યા છે. એક 29 વર્ષીય વ્યક્તિ કહે છે કે હવે તેને લાગે છે કે તેનું શિશ્ન સંકોચાઈ રહ્યું છે. તેનો બીજો પ્રશ્ન એ છે કે એક વખત તે તેની ગર્લફ્રેન્ડ સાથે સેક્સ કરી રહ્યો હતો ત્યારે અચાનક તેની ગર્લફ્રેન્ડને માસિક ધર્મ શરૂ થયો.હું માત્ર એક જ વાર સેક્સ કરી શકું છું. જ્યારે તે પહેલા હું એક જ સમયે ત્રણ વખત સેક્સ કરતી હતી.

જો કે, નિષ્ણાતો કહે છે કે આવી સ્થિતિમાં તણાવ અનુભવશો નહીં. કારણ કે તે પરિસ્થિતિને વધુ ખરાબ કરશે. વર્તમાન સ્થિતિ સુધારવા માટે યોગ, ધ્યાન અને શારીરિક કસરત કરવી જોઈએ. આપણે આપણા ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર પણ તપાસવું જોઈએ જે આપણા શરીરમાં મુખ્ય સે*ક્સ હોર્મોન છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે આ ટેસ્ટ પછી આપવામાં આવતી દવાઓ, કસરત અને આહાર તમારા માટે સ્થિતિને વધુ સારી બનાવી શકે છે.

ફળો અને શાકભાજીનું સેવન.સંશોધનમાં જાણવા મળ્યું છે કે જે પુરુષો ફળો અને શાકભાજીનું વધુ સેવન કરે છે તેઓ લાંબા સમય સુધી સેક્સ એક્ટિવિટીનો આનંદ માણી શકે છે. જ્યારે માંસાહારી પુરુષો લાંબા સમય સુધી સેક્સ એક્ટિવિટી માણી શકતા નથી.

કેળું ખાઓ.તમારા પાર્ટનર સાથે લાંબા સમય સુધી સેક્સ માણવા માટે રાત્રે સેક્સ કરવાના એક કલાક પહેલા કેળું ખાઓ. કેળામાં પોટેશિયમ અને ગ્લુકોઝ હોય છે, જે પુરુષોને લાંબા સમય સુધી સંબંધ જાળવી રાખવામાં મદદ કરે છે.

આમળાનો રસ.આમળાનો રસ પુરુષોમાં વીર્યનું પ્રમાણ વધારે છે. બીજી તરફ આમળામાં હાજર ઝિંક અને આયર્ન પુરુષોને લાંબા સમય સુધી સે*ક્સ માણવામાં મદદ કરે છે.

સ્ટ્રોબેરી.તમારા પાર્ટનર સાથે લાંબા સમય સુધી સે*ક્સ માણવા માટે પાલક સૂપ અને સ્ટ્રોબેરી ખાવાથી ક્ષમતા વધે છે,જેથી કપલ લાંબા સમય સુધી સેક્સ કરી શકે છે.

સેક્સ પાવર વધારવા માટે પણ ખીર ખાવી ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. આ ખાવાથી તમે અંદરથી ફિટ અનુભવશો. ગુંદરની ખીર, ખજૂરની ખીર, બદામની ખીર અને ગુસબેરીની ખીર ખાવાથી સેક્સ પાવર વધારવા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.

આયુર્વેદાચાર્યોના મતે અડદની દાળ, બદામની દાળ, લીકોરીસ, સફેદ બદામ, કેસર, અશ્વગંધા, મુસળી, કૌંચના બીજની દાળ, આ બધાને દૂધમાં પીસીને ખીર બનાવીને દિવસમાં એકવાર ખાવાથી પણ સેક્સ પાવર વધારવામાં ખૂબ જ ફાયદો થાય છે. નોન-વેજ સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે. તેનાથી શરીરમાં ગરમી આવે છે અને સંભોગ માટે કામેચ્છા પણ વધે છે.

જો તમે નોન-વેજ ખાઓ છો, તો તમે દિવસમાં એકવાર અથવા એક દિવસના અંતરાલમાં માંસ, ઈંડા કે માછલી ખાઈ શકો છો. ઝિંક અને ક્રોમિયમ માંસ અને ઈંડામાંથી અને આયોડિન માછલીમાંથી મળે છે. સે*ક્સ પાવર વધારવા માટે રેડ વાઈન પણ લઈ શકાય છે, પરંતુ મર્યાદિત માત્રામાં. રેડ વાઇનમાં એવા રસાયણો હોય છે જે રક્ત પરિભ્રમણને વધારે છે. જ્યારે શરીરમાં રક્ત પરિભ્રમણનો પ્રવાહ ઝડપી હોય છે, ત્યારે જાતીય ઉત્તેજના પણ કુદરતી રીતે વધે છે.

Advertisement