જો તમારી પાસે પણ છે આવી જૂની નોટો,તો તમને પણ મળી શકે છે 1 લાખ રૂપિયા,જાણો કેવો રીતે..

જો તમે કોવિડ-19ને કારણે તમારી નોકરી ગુમાવી દીધી છે અને તમે પૈસાની જરૂર છે, તો ચિંતા કરશો નહીં. અમે તમારા માટે ઘરે બેસીને કમાણીનું સાધન લાવ્યા છીએ. આ વિચાર સાથે, તમે રાતોરાત કરોડપતિ બની શકો છો. અહીં અમે 1, 5 અને 10 રૂપિયાની જૂની નોટો સાથે વ્યવહાર કરી રહ્યા છીએ. જો આ નોટો તમારા કલેક્શનમાં હોય તો તેને તરત જ કાઢી લો.

Advertisement

આવો જાણીએ કે તમે કેવી રીતે 1, 5 અને 10 રૂપિયાની નોટો વેચીને તમારું નસીબ બદલી શકો છો અને લાખોમાં કમાણી કરી શકો છો.આજના યુગમાં જૂની નોટોનો ચલણ સંપૂર્ણપણે બંધ થઈ ગયો છે. નવી નોટોનો યુગ આવી ગયો છે, પરંતુ હજુ પણ ઘણા લોકોએ જૂની નોટોને સંગ્રહ તરીકે રાખી છે. જો તમારા સંગ્રહમાં આ ત્રણ જૂની નોટો છે, જે તમને કરોડપતિ બનવાની તક આપી રહી છે, તો તમે તેને ઓનલાઈન વેચી શકો છો અને મોટી રકમ મેળવી શકો છો. 1 રૂપિયાની નોટને બદલે 45 હજાર રૂપિયા મળશે.

જો તમારી પાસે આ 1 રૂપિયાની જૂની નોટ છે, તો તમે ઘરે બેઠા હજારો કમાઈ શકો છો. ભારત સરકારે પહેલાથી જ તમામ એક રૂપિયાની નોટોનું ચલણ બંધ કરી દીધું છે. પરંતુ હાલમાં બજારમાં આ નોટોની કિંમત હજારોમાં છે. તેમાંથી એક રૂપિયાની નોટનું બંડલ ઓનલાઈન પ્લેટફોર્મ પર 45 હજારમાં વેચાઈ રહ્યું છે.

1 રૂપિયાની નોટની વિશેષતાઓ.આ નોટ પર વર્ષ 1957માં રાજ્યપાલ એચએમ પટેલની સહી હોવી જોઈએ.નોટનો સીરીયલ નંબર 123456 હોવો જોઈએ. તમે આ નોટને Coinbazzar વેબસાઇટ પર વેચી શકો છો. જૂના 1 રૂપિયાના બંડલની ઓનલાઈન કિંમત 49,999 રૂપિયા છે. ડિસ્કાઉન્ટ બાદ તેની કિંમત 44,999 રૂપિયા નક્કી કરવામાં આવી છે.

5 રૂપિયાના બદલામાં 30 હજાર રૂપિયા મળશે.જો તમારી પાસે આ 5 રૂપિયાની જૂની નોટ છે, તો તમે તેને વેચી શકો છો અને ઘરે બેસીને ઘણી કમાણી કરી શકો છો. 5 રૂપિયાની આ જૂની નોટ તમને હજારો રૂપિયાનો ફાયદો કરાવી શકે છે. ધ્યાનમાં રાખો કે આ 5 રૂપિયાની નોટમાં કેટલાક ખાસ ફીચર્સ પણ સામેલ હોવા જોઈએ. તેના બદલે તમને 30 હજાર સુધીની રકમ મળશે.

5 રૂપિયાની નોટની વિશેષતાઓ.5 રૂપિયાની આ નોટ પર ટ્રેક્ટર બનાવવું જોઈએ.તેને એક્સચેન્જ કરીને તમે ઓનલાઈન 30 હજાર રૂપિયા સુધીની કમાણી કરી શકો છો.આ નોટને દુર્લભ ગણવામાં આવે છે, જેમાં 786 નંબર પણ લખાયેલો છે.રિઝર્વ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (RBI) દ્વારા જારી કરવામાં આવેલી આ નોટ અત્યંત દુર્લભ માનવામાં આવે છે. બીજી તરફ, જો તમારી પાસે પણ આ નોટ છે, તો તમે એકને બદલે હજારો કમાઈ શકો છો. ખાસ વાત એ છે કે આ નોટ વેચવા માટે તમારે કશું કરવાની જરૂર નથી, તમે તેને ફક્ત ઓનલાઈન જ વેચી શકો છો. coinbazzar.com તમને જૂની નોટોના બદલામાં અનેક ગણા પૈસા કમાવવાની તક આપી રહ્યું છે.

10 રૂપિયાના બદલામાં 25 હજાર રૂપિયા મળશે.આ સિવાય જો તમારી પાસે 10 રૂપિયાની જૂની નોટ છે,તો તમે તેનાથી મોટી કમાણી કરી શકો છો. આ દરેક નોટ પર લાગુ પડતું નથી. પૈસા કમાવવા માટે, તમારી પાસે તમારા સંગ્રહમાં 10 રૂપિયાની ખાસ નોટ હોવી જોઈએ. 10 રૂપિયાની આ નોટ પર અશોક સ્તંભ હોવો જોઈએ. જોકે 10 રૂપિયાની આવી નોટો ઘણા સમયથી ટ્રેન્ડમાં હતી. આ દસ રૂપિયાની નોટ 1943માં બ્રિટિશ રાજ દરમિયાન બહાર પાડવામાં આવી હતી.

10 રૂપિયાની નોટની વિશેષતાઓ.આ નોટ પર ભારતીય સીડી દેશમુખની સહી છે.આ નોંધ પર એક તરફ અશોક સ્તંભ છે અને બીજી બાજુ બોટ બનાવવી જોઈએ. આ નોટની પાછળની બાજુએ બંને બાજુ અંગ્રેજી ભાષામાં 10 રૂપિયા લખેલા છે. આ નોટના બદલામાં તમે 20 થી 25 હજાર રૂપિયા કમાઈ શકો છો. એટલે કે જો તમારી પાસે આ ત્રણેય નોટો છે તો તમે સરળતાથી એક લાખ રૂપિયા સુધીની કમાણી કરી શકશો.

Advertisement