જો તમે પણ લાંબા સમય સુધી સમા-ગમ કરી શકતા ન હોઈ તો આટલું જરૂર કરજો…

જો તમે સેક્સ દરમિયાન શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો આ ઉપાયો અપનાવો. પ્રીમેચ્યોર ઇજેક્યુલેશન એ પુરુષોમાં એક સામાન્ય જાતીય રોગ છે, જે 30% થી વધુ લોકોને અસર કરે છે. સેક્સ દરમિયાન પુરૂષના વીર્યના વહેલા સ્ખલનને અર્લી ઇજેક્યુલેશન કહે છે. વહેલા સ્ખલન થવાના ઘણા કારણો છે. આ સમસ્યા ત્યારે વધી જાય છે જ્યારે પુરુષ સે*ક્સ દરમિયાન પોતાની સ્ત્રી પાર્ટનરને સંતુષ્ટ નથી કરી શકતો. જેના કારણે મન પુરૂષની હીનતાના સંકુલનો શિકાર થવા લાગે છે. તેના પુરુષત્વ પર શંકા ન કરવા માટે, તે વહેલા સ્ખલનની આ સમસ્યાને સૌથી વધુ છુપાવે છે. આજે આપણે તેના વિશે વાત કરીશું અને તેની સરળ સારવાર જણાવીશું. શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યા નીચેની પદ્ધતિઓ દ્વારા દૂર થશે અને તમારું દાંપત્ય જીવન ફરી સુખી થશે.

Advertisement

સ્ખલન એટલે લિં-ગ દ્વારા શરીરમાંથી વીર્યનું સ્ત્રાવ, શીઘ્રસ્ખલન અથવા શીઘ્રપતન. જેમાં સેક્સ દરમિયાન પુરૂષ તેના પાર્ટનર કરતાં વધુ ઝડપથી સ્ખલન કરે છે. શીઘ્ર સ્ખલનને ક્યારેક ઝડપી સ્ખલન, ચરમોત્કર્ષ અથવા જલ્દી સ્ખલન તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. PE (પ્રિમેચ્યોર ઇજેક્યુલેશન) ચિંતાનું કારણ છે. પરંતુ જો તે સેક્સને ઓછું આનંદદાયક બનાવે છે અને તમારા પાર્ટનર સાથેના સંબંધોને અસર કરે છે. તેથી તે નિરાશાજનક હોઈ શકે છે. આ સમસ્યાને વધુ ખરાબ કરે છે. કારણ કે સ્વસ્થ અને શ્રેષ્ઠ જીવન માટે તમારા જીવનસાથીની જાતીય સંતોષ જરૂરી છે.

સ્ખલન સામાન્ય રીતે ઉત્તેજનાની સેકન્ડો અથવા મિનિટોમાં થાય છે. સ્ખલન અને સ્ખલન પ્રક્રિયાની તેજસ્વી ઉત્તેજના દરેક જાતીય સ્થિતિમાં શીઘ્ર સ્ખલન એક સમસ્યા હોઈ શકે છે.હસ્ત-મૈથુન દરમિયાન પણ, ઘણા પુરુષો માને છે કે તેમનામાં શીઘ્ર સ્ખલનના લક્ષણો છે. પરંતુ તે લક્ષણ શીઘ્ર સ્ખલન માટે નિર્ધારિત માપદંડોને પૂર્ણ કરતું નથી. તેના બદલે, આ પુરુષોમાં અકાળ સ્ખલન સાથે કુદરતી ફેરફારો થઈ શકે છે. આમાં ઝડપી સ્ખલનનો સમય તેમજ સામાન્ય સ્ખલનનો સમાવેશ થાય છે.

તમારા પાર્ટનરના શિશ્નમાં પ્રવેશ્યાની લગભગ એક મિનિટની અંદર અકાળ સ્ખલન ગણવામાં આવે છે. પરંતુ શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યા અંગે કોઈ નિર્ધારિત સમય નથી જે તમારા અને તમારા સંબંધ માટે મુશ્કેલીનું કારણ બની શકે છે. ધી જર્નલ ઓફ સેક્સ્યુઅલ મેડિસિન, 1,500 પુરૂષોને સંડોવતા અભ્યાસમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે સે*ક્સ અને સ્ખલન વચ્ચેનો સરેરાશ સમય 1.8 મિનીટનો છે, જે અન્ય લોકો માટે 7.3 મિનિટની સરખામણીમાં છે. અકાળ સ્ખલન એ સૌથી સામાન્ય જાતીય સમસ્યા છે. જ્યારે તમે યુવાન હોવ ત્યારે આવું થાય છે, જેમ જેમ તમે મોટા થાઓ છો તેમ તેમ સ્ખલન થવામાં વધુ સમય લાગે છે, જ્યારે તમે યુવાન હોવ ત્યારે શીઘ્રસ્ખલન થાય છે

પ્રીમેચ્યોર ઇજેક્યુલેશન બે પ્રકારના હોય છે.આજીવન અકાળ સ્ખલન એ છે જ્યારે તમે તમારા પ્રથમ જાતીય અનુભવથી તમારા સ્ખલનને નિયંત્રિત કરી શકતા નથી. જો તેની સારવાર ન કરવામાં આવે તો, અકાળ નિક્ષેપ તમારા બાકીના જીવન માટે ચાલુ રહી શકે છે. અધિકૃત ‘પ્રિમેચ્યોર ઇજેક્યુલેશન’ ત્યારે થાય છે જ્યારે અકાળ સ્ખલન શરૂ થાય તે પહેલાં તમે તમારા ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક પર સામાન્ય નિયંત્રણનો સમયગાળો ધરાવો છો.

એક અભ્યાસ અનુસાર, દરેક ત્રીજા માણસે તેમના જીવનમાં કોઈને કોઈ તબક્કે આ સમસ્યાનો સામનો કર્યો છે. માર્ગ દ્વારા, મોટાભાગના પુરુષો આ સમસ્યાના નિદાન માટે ડૉક્ટર પાસે જતા નથી. મેડિકલ સાયન્સની સાથે આ સમસ્યાને કુદરતી રીતે પણ ઉકેલી શકાય છે. આવો અમે તમને તે પ્રાકૃતિક વસ્તુઓ જણાવીએ જેના દ્વારા તમે આ સમસ્યાને સરળતાથી હલ કરી શકશો.

લીલી ડુંગળી.આપણા દેશમાં રસોડામાં ડુંગરી ન હોય તેવું શક્ય જણાતું નથી. ડુંગળીનો ઉપયોગ અનેક રોગોમાં થાય છે. પરંતુ લીલી ડુંગળીના બીજ આ સેક્સ સંબંધિત સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં ખૂબ જ અસરકારક છે. આ બીજ સ્ટેમિના વધારવાની સાથે પુરુષોને મજબૂત બનાવે છે. આનાથી તેઓ લાંબા સમય સુધી સેક્સ કરી શકે છે. તમારે આ માટે ઘણું બધું કરવાની જરૂર નથી. તમારે લીલી ડુંગળીના મૂળને બારીક કાપીને તેને પાણીમાં ભેળવીને તેને ખાવાના પહેલા દિવસમાં ત્રણ વખત લેવાનું છે. થોડા દિવસોમાં તમને તેની અસર દેખાશે. તે વિવિધ પ્રકારની બિમારીઓની સારવારમાં ખૂબ અસરકારક છે.

અશ્વગંધાનું સેવન તમારી માનસિક શક્તિને મજબૂત બનાવે છે. તે તમારા શરીરમાં કામવાસનાની ઈચ્છા પણ વધારે છે. તેના સેવનથી પુરૂષો લાંબા સમય સુધી સે*ક્સ એક્ટિવિટીમાં વ્યસ્ત રહેવાની સાથે શીઘ્ર સ્ખલન અથવા સ્ખલન પર નિયંત્રણ મેળવી શકે છે.

આદુ અને મધ.ભારતીય રસોડામાં પણ આદુ એક આવશ્યક વસ્તુ છે. તમે આદુની ચા તો ઘણી પીધી હશે, પરંતુ તેના નિયમિત સેવનથી થતા ફાયદાઓ વિશે જાણીને તમે કહેશો કે તે ખરેખર અદ્ભુત વસ્તુ છે. આદુ શરીરમાં લોહીનો પ્રવાહ સુધારે છે. તે ખાસ કરીને કમરના નીચેના ભાગમાં લોહીનો પ્રવાહ સુધારે છે. કમરના નીચેના ભાગમાં લોહીના પ્રવાહમાં સુધારો થવાને કારણે તમે સ્ખલન પર ઘણી હદ સુધી નિયંત્રણ મેળવી શકો છો. આ સાથે મધનું સેવન કરવાથી તેની અસર ખૂબ જ વધી જાય છે, કારણ કે મધમાં શક્તિના અનેક ગુણ હોય છે.

લસણ.લસણમાં કામોત્તેજક પદાર્થ જોવા મળે છે. એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટિ-ઇન્ફ્લેમેટરી તત્વોથી ભરપૂર લસણ શરીરમાં લોહીના પ્રવાહને પણ સુધારે છે. તેનાથી શરીરમાં જરૂરી ગરમી પણ વધે છે. તમે દરરોજ સવારે ખાલી પેટ તેની એક કે બે કળીઓનું સેવન કરી શકો છો. તમે તેને દેશી ઘીમાં શેકીને પણ ખાઈ શકો છો.

ભીંડા. ભીંડા શીઘ્ર સ્ખલન કે સ્ખલનમાં પણ ખૂબ અસરકારક છે. આ એક એવું શાક છે જે વર્ષના મોટાભાગના સમયે જોવા મળે છે. જો તમે શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો તમે તમારા આહારમાં નિયમિતપણે ભીંડાનો સમાવેશ કરી શકો છો. હવે ભીંડા નો પાવડર પણ બજારમાં ઉપલબ્ધ છે. તમે તેનું સેવન પણ કરી શકો છો.

ગાજર.શિયાળાની ઋતુમાં ભરપૂર માત્રામાં મળતા ગાજર ઘણી બધી બાબતોમાં અસરકારક છે. તમે તેને કાચું ખાઈ શકો છો, તેનો રસ પી શકો છો અથવા તેને શાકભાજી તરીકે ખાઈ શકો છો. તેમાં કામવાસના વધારવાની અદ્ભુત મિલકત છે. સારા પરિણામો માટે, તમે બાફેલા ગાજરની સાથે ઇંડા અને મધનું નિયમિત સેવન કરી શકો છો.

Advertisement