જો તમને છે શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યા તો દવા ભૂલી જાવ, આ ઔષધિથી બે દિવસમાં કરો દૂર…

પુરૂષોના શરીરમાં શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યા ઝડપથી ફેલાઈ રહી છે જે પુરૂષોના લગ્ન જીવન માટે જોખમી છે પરંતુ જો યોગ્ય સમયે યોગ્ય રીતે સારવાર કરવામાં આવે તો આ સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે કારણ કે શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યા કોઈ રોગ નથી આ પુરુષોના શરીરમાં વિટામિન્સ અને મિનરલ્સની ઉણપને કારણે થાય છે આજે અમે આ વિષય વિશે એક એવી દવા વિશે જાણવાનો પ્રયત્ન કરીશું.

Advertisement

જેની મદદથી તમે શીઘ્ર સ્ખલનની સારવાર કરી શકો છો તો ચાલો તેના વિશે વિગતવાર જાણીએ કોળાં ના બીજ આયુર્વેદ અનુસાર કોળાના બીજ સેક્સ પરફોર્મન્સ વધારવામાં ખૂબ જ મદદરૂપ છે તેમનો સૌથી મોટો ફાયદો એ છે કે તેમાં મેગ્નેશિયમની વધુ માત્રા હોય છે જે લોહીમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન ઓગળવામાં મદદ કરે છે.

તેનાથી શરીરની ઉત્તેજના વધે છે તેની સાથે જ પુરુષોની શારીરિક સહનશક્તિ પણ ઝડપથી વધે છે તેનાથી શીઘ્ર સ્ખલનથી છુટકારો મળે છે અને પુરુષો લાંબા સમય સુધી પ્રેમ સંબંધનો આનંદ માણી શકે છે તમે કોળાના બીજને શેકીને પણ ખાઈ શકો છો પરંતુ દવાના રૂપમાં તેનું સેવન કરવા માટે સૌ પ્રથમ તેના બીજને તડકામાં સારી રીતે સૂકવી દો જ્યારે તે સુકાઈ જાય ત્યારે તેને પીસીને પાવડર બનાવી લો આ પાઉડરનું સવાર-સાંજ મધ સાથે સેવન કરો તેનાથી તમારી જાતીય નબળાઈ ખતમ થઈ જશે સાથે જ શરીરમાં નવી શક્તિ આવશે.

કોળાના બીજમાં મેગ્નેશિયમ અને ઝિંકનું પ્રમાણ વધુ હોય છે જે ઝડપથી શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોન્સનું નિર્માણ કરે છે તેનાથી પુરૂષોની વંધ્યત્વ અને સ્પર્મ કાઉન્ટની સમસ્યા દૂર થઈ જાય છે કોળાના બીજનું નિયમિત સેવન કરવાથી પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં ઈન્ફેક્શન થવાની શક્યતાઓ પણ ઘટી જાય છે અને પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં લોહીનું પરિભ્રમણ ઝડપથી થાય છે.

કોળાના બીજનું સેવન કરવાથી શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત બને છે જેના કારણે પુરુષો રોગમુક્ત રહે છે અને તેમના શરીરમાં સ્ટેમિના જળવાઈ રહે છે તેનું સેવન કરવાથી શરીરનું પાચનતંત્ર યોગ્ય રીતે કામ કરે છે જેના કારણે પેટમાં કબજિયાતની સમસ્યા રહેતી નથી તેનું સેવન કરવાથી પુરુષોમાં પ્રોસ્ટેટ કેન્સર થવાની શક્યતા ઘટી જાય છે.

કોળું જ નહી તેના બીજ પણ છે ફાયદાકારક કોળા માં હાજર બીટા કેરોટીન તમારા શરીર માં ફ્રી રેડીકલ થી લડવામાં મદદગાર સાબિત થાય છે કોળા ના બીજ માં અનેક કાર્બનિક રસાયણ પોષક તત્વ અને ખનીજ લવણ મળે છે જેમાં તમામ રોગો ના ઉપચારો ને અપનાવવામાં આવી શકે છે.

હ્રદય સંબંધી બીમારી કોળા ના બીજ હ્રદય અને યકૃત સંબંધી સમસ્યાઓ થી નીપટવામાં સહાયક હોય છે દરેક દિવસે લગભગ 2 ગ્રામ કોળા ના બીજ નું સેવન તમને ફાયદો પહોંચાડી શકે છે કોળા માં ફાઈબર, પોટેશિયમ અને વિટામીન સી મળે છે પોટેશિયમ ના સેવન થી દિલ ની બીમારીઓ નું જોખમ ઓછુ થઇ શકે છે અને તેના બીજ મિનરલ અને મેગ્નેશિયમ થી પણ ભરપુર હોય છે.

દર્દ અને ગઠીયા કેટલાક વિશેષજ્ઞો ના મુજબ ગઠીયાના રોગીઓ ને કોળા ના બીજો નું સેવન કરવું જોઈએ તેના બીજો ને પ્રાકૃતિક દવા તરીકે ઉપયોગ માં લેવામાં આવે છે તેનાથી તમારા શરીર પર કોઈ દુષ્પ્રભાવ નથી પડતો કોળા ના બીજ ના સેવન થી શરીર માં રક્ત અને ઉર્જા ના સ્તર નું સાચું રૂપ થી નિર્માણ થાય છે

તણાવ અને અનિન્દ્રા કોળા ના બીજ માં ટ્રીપ્ટોફેન પ્રોટીન મળે છે જે ઊંઘ નું કારક માનવામાં આવે છે કોળા ના બીજ ના સેવન થી અનિંદ્રા ની સમસ્યા દુર થાય છે અને તેમાં હાજર એમીનો એસીડ ટ્રીપ્ટોફન શરીર માં સેરોટોનીન ને પરિવર્તિત કરીને ગહેરી ઊંઘ માં મદદ કરે છે આ કારણે જેમને ઊંઘ ની સમસ્યા છે.

તેમને તેનું સેવન જરૂર કરવું જોઈએ હાઈ બ્લડ પ્રેશર કોળા ના બીજો માં એન્ટીઓક્સીડેન્ટસ ના ગુણ મળે છે જે હાઈ બ્લડ પ્રેશર ને ઓછુ કરવામાં ફાયદાકારક સાબિત થાય છે કોળા ના બીજ બ્લડ શુગર લેવલ ને કંટ્રોલ કરે છે અને અગ્નાશય ને સક્રિય કરે છે તેથી મધુમેહ ના રોગીઓ ને કોળા ના બીજ ના સેવન ની સલાહ આપવામાં આવે છે દાંતો માટે એવું માનવામાં આવે છે.

કે કોળા ના બીજ દાંતો ની સમસ્યાઓ ને પણ દુર કરે છે 3-4 લસણ ની કળીઓ ની સાથે લગભગ 5-6 ગ્રામ કોળા ના બીજ ને ગરમ પાણી ની સાથે ઉકાળી લો પછી પાણી ને સારી રીતે ઉકાળ્યા પછી તેને ગાળી લો અને હલકા ગરમ પાણી માં કોગળો કરો એવું કરવાથી દાંતો નું દર્દ દુર થશે અને કોળા ના બીજ થી તમારા દાંતો ની સમસ્યા હંમેશા દુર રહેશે કોળાની બીજ સામાન્ય રીતે આકારમાં રંગ અને અંડાકાર ગ્રીન લીલા હોય છે.

અને બધા વર્ષ રાઉન્ડ ઉપલબ્ધ છે.તેઓ પોષકતત્વોથી ભરપૂર છે જે પુરુષોના સ્વાસ્થ્યને મોટા પ્રમાણમાં લાભ લઈ શકે છે કોળુના બીજ ઝીંક સાથે લોડ થાય છે જે એકંદર શુક્રાણુ ગુણવત્તા અને પુરુષ પ્રજનનક્ષમતામાં સુધારો કરે છે તે તંદુરસ્ત ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરને જાળવવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે કોળાના બીજ પ્રોટીન મેગ્નેશિયમ મેંગેનીઝ ફોસ્ફરસ આયર્ન જસત અને પોટેશિયમનો સારો સ્રોત છે જે પુરુષોના જાતીય સ્વાસ્થ્યને સુધારવા માટે જરૂરી પોષક તત્ત્વો છે.

સ્નાયુ આરોગ્ય બુસ્ટ સ્નાયુઓના નિર્માણ અને સમારકામ માટે પ્રોટીન જરૂરી છે અને તે કોળાના બીજમાં વિપુલ પ્રમાણમાં જોવા મળે છે.યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના કૃષિ પોષક તત્ત્વોના વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 100 ગ્રામ કોળાના બિયારણમાં 23.33 ગ્રામ પ્રોટિન છે તમે તેને પ્રોટીનને વધારવા માટે સવારે સોડામાં ભેળવી શકો છો કોળુ બીજ અન્ય આરોગ્ય લાભો કોળુના બીજ ઝીંકથી ભરેલા છે.

જે નવા કોષોની વૃદ્ધિને પ્રોત્સાહન આપે છે અને તેમની મરામત કરે છે તેઓ સ્વસ્થ અને મજાની વાળને પ્રોત્સાહન આપવા પણ મદદ કરે છે ફોસ્ફરસની હાજરી તમારા ચયાપચયની ક્રિયાને અસ્પષ્ટ બનાવે છે અને શરીરને ઊર્જા પૂરી પાડે છે કોળાની બીજ બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો ધરાવે છે અને અપચો અટકાવવામાં મદદ કરે છે.

Advertisement