ઝુકેગા નહિ સાલા.. પોલીસ કસ્ટડીમાં પણ જીગ્નેશ મેવાણી પર ચઢ્યો પુષ્પાનો ખુમાર…

ગુજરાત કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય જીગ્નેશ મેવાણીને PM મોદી વિરૂદ્ધ ટ્વિટ કેસમાં જામીન મળતાની સાથે જ અન્ય એક કેસમાં તેમની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. આ દરમિયાન જીગ્નેશ મેવાણીનો એક વીડિયો ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે જેમાં તે પુષ્પાની સ્ટાઈલ બતાવી રહ્યો છે. આ દરમિયાન તે પોલીસ કસ્ટડીમાં છે અને પોલીસ વેનની પાછળ બેઠો છે અને પુષ્પા સ્ટાઈલમાં દાઢી પર હાથ મૂકી રહ્યો છે.

Advertisement

ખરેખર, આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ વીડિયો તે સમયનો છે જ્યારે તેને સોમવારે આસામની કોકરાઝાર કોર્ટમાંથી જામીન મળ્યા હતા પરંતુ બાદમાં અન્ય કેસના સંબંધમાં તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. પુનઃ ધરપકડ બાદ મેવાણીને કોકરાઝાર જિલ્લામાંથી બારપેટા લઈ જવામાં આવી રહ્યા હતા. પોલીસનું કહેવું છે કે જામીન મળ્યા બાદ મેવાણીએ અધિકારીઓ પર હુમલો કર્યો હતો, જેમાં તેમની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. આ વીડિયો ત્યારનો જણાવવામાં આવી રહ્યો છે.પીએમ મોદી વિરુદ્ધ ટ્વિટ કરવા બદલ જીગ્નેશ મેવાણી સામે પહેલો કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો.

કોકરાઝારની એક કોર્ટે રવિવારે મેવાણીને એક દિવસની ન્યાયિક કસ્ટડીમાં મોકલી દીધો હતો. આ કેસમાં આસામ પોલીસે બુધવારે ગુજરાતમાંથી મેવાણીની ધરપકડ કરી હતી. જે બાદ તે ત્રણ દિવસ પોલીસ કસ્ટડીમાં હતો. બીજી તરફ મેવાણીએ તેમની ધરપકડને ભાજપ અને આરએસએસનું ષડયંત્ર ગણાવ્યું હતું. તેણે કહ્યું કે મારી છબી ખરાબ કરવા માટે આવું કરવામાં આવી રહ્યું છે. આ સંપૂર્ણ આયોજન છે, જેમ કે રોહિતે વેમુલા, ચંદ્રશેખર આઝાદ સાથે કર્યું હતું.

જીગ્નેશ મેવાણી પર ગુનાહિત કાવતરું, પૂજા સ્થળ સંબંધિત ગુનાઓ, ધાર્મિક લાગણીઓને ઠેસ પહોંચાડવા અને શાંતિ ભંગ કરવા માટેનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો છે. કોંગ્રેસે મેવાણીના સમર્થનમાં ધરણા કર્યા હતા. રવિવારે, આસામ પ્રદેશ કોંગ્રેસ સમિતિના પ્રમુખ ભૂપેન બોરા અને ધારાસભ્યો દિગંત બર્મન અને એસકે રશીદે પાર્ટી કાર્યાલયથી કોકરાઝાર પોલીસ સ્ટેશન સુધી મૌન કૂચ કરી. જીગ્નેશ મેવાણી ગુજરાતના વડગામથી અપક્ષ ધારાસભ્ય છે. તેઓ વ્યવસાયે વકીલ અને ભૂતપૂર્વ પત્રકાર છે. જીગ્નેશ દલિત આંદોલન દરમિયાન ચર્ચામાં આવ્યો હતો.

એક મહિલા સબ-ઇન્સ્પેક્ટરે 21 એપ્રિલના રોજ મેવાણી વિરુદ્ધ બારપેટા રોડ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી અને આરોપ લગાવ્યો હતો કે, “21 એપ્રિલે, જ્યારે હું ધરપકડ કરાયેલા આરોપી જીગ્નેશ મેવાણીને અન્ય પોલીસ અધિકારીઓ સાથે ગુવાહાટી એરપોર્ટથી કોકરાઝાર લઈ જઈ રહી હતી. આરોપી વ્યક્તિએ મારી સામે અપશબ્દોનો ઉપયોગ કર્યો હતો.જ્યારે મેં તેને હળવાશથી બોલવાનું કહ્યું, ત્યારે તે ઉશ્કેરાઈ ગયો અને, પછી અપશબ્દોનો ઉપયોગ કર્યો. તેણે મારી તરફ આંગળી ચીંધી અને મને ધમકાવવાનો પ્રયાસ કર્યો અને મને બળજબરીથી તેની સીટ પર ધકેલી દીધો. આમ તેણે મારી કાયદાકીય ફરજ બજાવી.

ધક્કો મારતા મારા પર હુમલો કર્યો. દબાણ કરતી વખતે મને અયોગ્ય રીતે સ્પર્શ કરીને મેં મારી નમ્રતાને ગુસ્સે કરી. કોકરાઝાર પહોંચ્યા પછી, મેં તરત જ મારા ઉપરી અધિકારીઓને આ બાબતની જાણ કરી. ફરિયાદની નકલ IANS પાસે ઉપલબ્ધ છે. વડાપ્રધાન વિરુદ્ધ વાંધાજનક ટિપ્પણીના સંબંધમાં બુધવારે રાત્રે ગુજરાતના ધારાસભ્યની પ્રથમ વખત ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. તેણે 18 એપ્રિલે એક ટ્વીટ દ્વારા આ ટિપ્પણી કરી હતી. મેવાણીને ગુરુવારે સવારે ગુવાહાટી લઈ જવામાં આવ્યા હતા, જ્યાંથી તેમને રોડ માર્ગે કોકરાઝાર લઈ જવામાં આવ્યા હતા.

Advertisement