ખંભાત અને હિંમત નગર હિંસાને લઈને રેન્જ IGનું સૌથી મોટું નિવેદન,આ મોટી કાવતરુ છે જો હવે આગળ….

રવિવારે સમગ્ર દેશ સહિત ગુજરાતમાં રામનવમીની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. દરમિયાન હિંમતનગર અને ખંભાતમાં રામનવમીના શોભાયાત્રાઓ પર પથ્થરમારાની ઘટના બની હતી. આ ઘટના બાદ ગૃહ વિભાગ પણ સક્રિય બન્યું છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર હિંમતનગર અને ખંભાતમાં શરૂ થયેલા સરઘસો પર પથ્થરમારાની ઘટનાની તપાસમાં ગુજરાત ATSનો હાથ હોઈ શકે છે. બંને ઘટનાઓ પાછળ કાવતરું ઘડવામાં આવ્યું હોવાનો પણ દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે.

Advertisement

ખાસ વાત એ છે કે ખંભાત માં મંદિરથી શોભાયાત્રા નીકળી હતી અને 500 મીટર દૂર પહોંચ્યા બાદ જ કેટલાક અસામાજિક તત્વોએ તેના પર પથ્થરમારો કર્યો હતો. જોકે આ ઘટનામાં પકડાયેલા આરોપીઓની પણ પૂછપરછ કરવામાં આવશે.રામ નવમી નિમિત્તે નીકળેલી શોભાયાત્રા દરમિયાન હિંમતનગર અને ખંભાતમાં પથ્થરમારો થયો હતો. આ પછી બંને શહેરોમાં સામૂહિક અથડામણ થઈ હતી. પોલીસે સરઘસમાં સામેલ લોકો સામે પણ કેસ નોંધ્યો છે. તેની ધરપકડ ચાલુ છે. હિંસા બાદ ખંભાત રેન્જ આઈજી વી.ચંદ્રશેખર અને ગાંધીનગર રેન્જ આઈજી અભયસિંહ ચુડાસમાએ પત્રકાર પરિષદ યોજી હતી. 700 લોકોના ટોળા સામે પણ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

પોલીસ ટુકડી પર પણ પથ્થરમારો કરવામાં આવ્યો હતો. હુમલામાં એસપી સહિત 10થી વધુ પોલીસકર્મીઓ ઘાયલ થયા હતા. ફરિયાદ બાદ તમામની ધરપકડ કરવામાં આવશે. આરોપીઓની ઓળખ કરી ધરપકડ કરવામાં આવી છે. હાલ હિંમતનગર અને આસપાસમાં શાંતિપૂર્ણ માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. આ મુદ્દે ગાંધીનગર રેન્જ આઈજી અભયસિંહ ચુડાસમાએ પત્રકાર પરિષદ યોજી હતી.ચુડાસમાએ જણાવ્યું હતું કે ગઈકાલે હિમતનગરમાં બે કોમ વચ્ચે મારામારી થઈ હતી. રામ નવમીની શોભાયાત્રામાં એક ઘટના બની છે. હિંમતનગરમાં આજે શાંતિ છે.

ગઈકાલની ઘટના અંગે 3 FIRમાં 30 લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે.સીસીટીવી ફૂટેજ મળ્યા. તમામ પ્રૂફિંગ ચાલુ રહે છે.હાલ પોલીસ હાઈ એલર્ટ પર છે. પોલીસ પર હુમલો, શોરૂમમાં તોડફોડ, રેન્જ આઈજી અભયસિંહ ચુડાસમાએ જણાવ્યું કે બંનેએ સમાજના રાજકીય-ધાર્મિક આગેવાનો સાથે બેઠક કરી છે. જીવનના તમામ ક્ષેત્રના લોકોને આશ્વાસન મળ્યું છે. અત્યારે કોઈ સુનિયોજિત ષડયંત્ર હોય તેવું લાગી રહ્યું છે. આમાં સંડોવાયેલા લોકો સામે કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. ત્રણેય પોલીસ ફરિયાદી છે. જ્યારે સરકાર ફરિયાદી હોય ત્યારે ફરિયાદનું મહત્વ વધી જાય છે.

હાલ હિમતનગરમાં શાંતિ છે. અહીં અગાઉ ક્યારેય કોઈ સાંપ્રદાયિક ઘટના બની નથી. લોકો તેમના મહેલોમાં ભીડ કરે તેમાં કંઈ ખોટું નથી.ખંભાતમાં રાવણવમી નિમિત્તે શોભાયાત્રા દરમિયાન હિંસા ફાટી નીકળી હતી. હવે હિંસાના આ મામલામાં 1 હજારના ટોળા સામે ફરિયાદ નોંધવામાં આવી છે. હિંસા બાદ ખંભાત રેન્જના આઈજી વી.ચંદ્રશેખરે જણાવ્યું હતું કે પોલીસે પરિસ્થિતિને જોતા તાત્કાલિક કાર્યવાહી કરી છે. મોટી સંખ્યામાં પોલીસ તૈનાત કરવામાં આવી છે.રેન્જ આઈજીએ કહ્યું કે ગઈકાલે રામ નવમીના સરઘસ દરમિયાન પથ્થરમારો થયો હતો. પોલીસે સ્થિતિને જોતા તાત્કાલિક કાર્યવાહી હાથ ધરી હતી. સ્થિતિને કાબૂમાં લેવા માટે પોલીસ ફોર્સ તૈનાત કરવામાં આવી છે.

પોલીસ દ્વારા સતત પેટ્રોલિંગ અને કાર્યવાહીના કારણે સ્થિતિ કાબુમાં છે. આ ઘટનામાં એક વ્યક્તિનું મોત થયું હતું. ખંભાતમાં શાંતિ જળવાઈ રહે તે માટે પોલીસે કાર્યવાહી હાથ ધરી છે. ખંભાતમાં પણ સવારથી ધંધા-રોજગાર શરૂ થયા છે. 2 FIR નોંધવામાં આવી છે.રેન્જ આઈજીએ વધુમાં જણાવ્યું કે, હાલ પોલીસ વધુ તપાસ કરી રહી છે. પોલીસે 9 લોકોની ધરપકડ કરી છે. બીજી ફરિયાદના આધારે પોલીસ વધુ તપાસ કરશે. જો આ ઘટના કોઈ કાવતરું ન હોય તો તેની તપાસ કરવામાં આવશે. ધરપકડ કરાયેલા તમામ 9 લોકો સ્થાનિક વિસ્તારના છે. હાલ સ્થાનિક પોલીસ તપાસ કરી રહી છે. મને સ્થાનિક પોલીસની તપાસમાં પૂરો વિશ્વાસ છે.

Advertisement