કોઈ પણ કુંવારી છોકરીને વાયગ્રા આપતા પહેલા આટલું જરૂર જાણી લેજો,નહીં તો…

શું તમે ક્યારેય સેક્સ ડ્રાઈવ વધારવા માટે વા-યગ્રા લીધી છે? શું તમે જાણો છો કે મહિલાઓ પણ તેને લઈ શકે છે? વા-યગ્રા દ્વારા સ્ત્રી અને પુરૂષ બંને પોતાની જા-તીય શક્તિ વધારી શકે છે. પરંતુ તમારે યાદ રાખવું પડશે કે પુરુષો જે વા-યગ્રા લે છે, તે જ વાયગ્રા સ્ત્રીઓ લઈ શકતી નથી. વાયગ્રા જે સ્ત્રીઓ માટે બનાવવામાં આવે છે, તે વા-યગ્રામાં એક અલગ સંયોજન ઉમેરવામાં આવે છે અને તે પુરુષો કરતાં અલગ રીતે કામ કરે છે.વા-યગ્રા એ એક દવા છે જે સ્ત્રી અને પુરૂષો બંનેમાં ડ્રાઈવ વધારવાનું કામ કરે છે. પરંતુ માત્ર એટલો જ તફાવત છે કે સ્ત્રી અને પુરૂષો બંને માટે વા-યગ્રા દવા અલગ-અલગ મિશ્રણ સાથે બનાવવામાં આવે છે અને અલગ રીતે કામ કરે છે. જ્યારે તમે વા-યગ્રા લો છો ત્યારે શું થાય છે. સામાન્ય રીતે, દરેક સ્ત્રી તેની ક્ષમતા વધારવા માંગે છે.

Advertisement

ત્યારે આજના ભાગદોડભર્યા જીવનમાં ખરાબ જીવનશૈલી, અનિયમિત અને અસંતુલિત ખાનપાન, વ્યસનની આદતો અને અન્ય ખરાબ ટેવો સ્વાભાવિક રીતે જ જીવનને અસર કરે છે. આ સિવાય મહિલાઓને વધારે ચિંતા, તણાવ અને હતાશાના કારણે પણ ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.સ્ત્રીઓની ઈચ્છાશક્તિની ઉણપને દૂર કરવા માટે વપરાતી દવાને મહિલા વા-યગ્રા કહેવામાં આવે છે. ફૂડ એન્ડ એડમિનિસ્ટ્રેશન દ્વારા પણ મંજૂર કરાયેલ દવા, સામાન્ય રીતે ફ્લી-બેન્સેરિન તરીકે ઓળખાય છે પરંતુ બ્રાન્ડ તરીકે તે વા-યગ્રા તરીકે ઓળખાય છે. વા-યગ્રા એ નોન-હોર્મોનલ-નલ છે જેનો ઉપયોગ લોકોમાં ઉચ્ચ હકારાત્મક ઈચ્છા ડિસઓર્ડરની સારવાર માટે થાય છે,

પરંતુ દવા ફક્ત તે સ્ત્રીઓ માટે સૂચવવામાં આવે છે જેઓ હજુ સુધી મેનોપોઝ સુધી પહોંચી નથી. હાલમાં તેનો ઉપયોગ કરવા માટે લાઇસન્સ આપવામાં આવ્યું નથી, પરંતુ ઘણી ઓનલાઈન ફાર્મસીઓ સિલિડ-નાફિલ ફીમેલ વા-યગ્રા જેવા સામાન્ય વા-યગ્રાનું વેચાણ કરે છે. નર વા-યગ્રા માં સક્રિય ઘટક શિલ્ડ-નાફિલ હોય છે જે ફોસ્ફો-ડિસ્ટેરેઝ અવરોધકો તરીકે ઓળખાતા વર્ગ સાથે સંબંધ ધરાવે છે. તે સ્નાયુઓને આરામ આપે છે અને તેનો ઉપયોગ રક્ત વાહિનીઓના આરામની સારવાર માટે થાય છે. આ આસપાસના વિસ્તારોમાં લો-હિનો પ્રવાહમાં વધારો કરે છે, જેના કારણે તે ઝડપથી વધે છે. જે માણસને લાંબા સમય સુધી ઉત્થાન આપે છે.

સ્ત્રીઓ માટેની આ વા-યગ્રા પુરુષો માટે વા-યગ્રા કરતા ઘણી અલગ છે, તેથી તેમની સરખામણી કરવી યોગ્ય નથી. પુરૂષો માટેના વા-યગ્રામાં સિલ્ડેનાફિલ હોય છે, જે સ્નાયુઓને આરામ આપે છે અને શિ-શ્નમાં રુધિરવાહિનીઓને ફેલાવે છે, જેનાથી ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની સારવાર થાય છે. આ દવા લીધા પછી શિ-શ્નની આસપાસના વિસ્તારમાં લોહીનો પ્રવાહ વધે છે. જેના કારણે પુરૂષો લાંબા સમય સુધી સે@ક્સનો આનંદ માણી શકે છે.

જે મહિલાઓને જાતીય સમસ્યાઓ હોય છે, જેમ કે જા-તીય ઇચ્છાનો અભાવ અથવા ઉત્તેજનાનો અભાવ, આવી સમસ્યાઓ માટે આ વાયગ્રા બનાવવામાં આવી છે. આ વા-યગ્રા મહિલાઓના મગજમાં રહેલા રસાયણોને સંતુલિત કરે છે, જેનાથી મહિલાઓની યૌન ઈચ્છા વધે છે. મહિલાઓ માટે બનાવેલ વા-યગ્રાએ 100% પરિણામ આપ્યું નથી. આમ છતાં આ દવા બજારમાં હાજર છે. દરેક વ્યક્તિનું શરીર અલગ-અલગ હોવાથી સ્ત્રી માટે આ દવા સારી રીતે કામ કરે છે, પરંતુ કેટલીક મહિલાઓને આ દવાથી બહુ ફાયદો થતો નથી. જોકે આ દવા મોટા ફાયદા માટે બનાવવામાં આવી છે. આ દવાનો સર્વે કેટલીક સ્ત્રીઓ પર કરવામાં આવ્યો હતો, જેમાં મોટા ભાગની સ્ત્રીઓ પર આ દવા કામ કરતી હતી, જે દર્શાવે છે કે આ દવા ચોક્કસ અસરકારક છે. હવે સવાલ એ થાય છે કે શું મહિલાઓએ આ વા-યગ્રા લેવી જોઈએ?

આ પ્રશ્ન મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે ઘણી સે@ક્સ દવાઓ છે જેની ઘણી આડઅસરો હોય છે. પરંતુ આ વા-યગ્રા જે મહિલાઓ માટે બનાવવામાં આવે છે તે મહિલાઓના સ્વાસ્થ્ય પર બહુ ઓછી અસર કરે છે. એક સર્વે અનુસાર, આ વા-યગ્રા લીધા પછી કેટલીક મહિલાઓને ચક્કર આવવા લાગ્યા. આ સાથે તેને ઊંઘવામાં પણ મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. કેટલીક મહિલાઓએ એમ પણ કહ્યું હતું કે જ્યારે તેઓ આ દવા લેતા હતા, ત્યારે તેમને સતત ઉબકા આવવાનું અને મોં સુકાતું હતું. કેટલીક મહિલાઓએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તેઓ વધુ થાકી ગયા છે અને આનાથી લો બ્લડ પ્રેશરની સમસ્યા પણ થઈ શકે છે.

જેમ જેમ મહિલાઓની ઉંમર વધે છે તેમ તેમ મહિલાઓમાં સે@ક્સ ડ્રાઇવનો અભાવ જોવા મળે છે. જેના કારણે મહિલાઓ આ વા-યગ્રા લે છે. તે જ સમયે, આજના સમયમાં લોકોની જીવનશૈલી બદલાઈ રહી છે. જેના કારણે લોકો તણાવમાં રહેવા લાગ્યા છે. આ તણાવને કારણે મોટા ભાગના લોકો સે@ક્સની સમસ્યાઓથી ઝઝૂમી રહ્યા છે. આ કારણે મહિલાઓ વા-યગ્રાનું સેવન કરતી હોય છે. જ્યારે સ્ત્રીને સે@ક્સ વિશે મર્યાદિત વિચારો આવવા લાગે છે, જાતીય ઉત્તેજના ઘટે છે, જા-તીય પ્રવૃત્તિ વિશે હતાશા આવે છે, ત્યારે આવી સ્ત્રીઓ વા-યગ્રા લે છે.

Advertisement