લગ્નના એક જ મહિનામાં હું ગર્ભવતી થઈ ગઈ છું હું શું કરું મને યોગ્ય રસ્તો બતાવો….

સવાલ.મારી ઉંમર 28 વર્ષની છે અને પત્નીની 23 વર્ષ. મારાં લગ્ન થયાંને ચાર મહિના થયાં છે. હું જ્યારે સમા-ગમ કરવા જાઉં છું, ત્યારે મારી પત્નીને ગમતું નથી. આથી સમાગમમાં પત્નીને આનંદ મળે તેવી દવા અથવા ગોળી આપવા તમને વિનંતી

Advertisement

જવાબ.કહેવાય છે કે પુરુષ સેક્સ મેળવવા માટે પ્રણય કરે છે, જ્યારે સ્ત્રી પ્રેમ મેળવવા માટે સેક્સ આપે છે. પતિ જો શરીર સંબધ ન રાખે તો ચાલે પણ તે જો લાડ ન કરે, આત્મીયતા ન દર્શાવે, સુંદરતાનાં વખાણ ન કરે અથવા પ્રેમાળ વાક્યો ન બોલે તો તેમને ચાલતું નથી. ઘણી વાર પુરુષને તમાકુ, સિગારેટ કે અન્ય કોઈ વ્યસનો હોય છે, જેમાં તેમને તો આનંદ આવે જ છે, પણ આ વ્યસનને લીધે મોઢામાંથી આવતી વાસ કદાચ સ્ત્રીની પંસદ ના પણ હોય અને આ વખતે જો પુરુષ કિસ કરવાનો પ્રયત્ન કરે તો સ્ત્રીને કેટલી પણ ઉત્તેજના હોય પણ તે સોડાની જેમ બેસી જતી હોય છે.
શરીરમાં આવતી પરસેવાની વાસથી પણ આમ બની શકે છે.

જોકે, આનો સૌથી સરળ અને સાદો ઉપાય છે કે વ્યસનો ત્યજી દો. સમાગમ પહેલાં બ્રશ કરો અને સ્નાન કરો. કોઇક કિસ્સામાં એવું પણ બને કે પતિ ફોર પ્લેમાં પૂરતો સમય ન આપે અથવા તેમને શીઘ્ર સ્ખલનની બીમારી હોય તો પણ સ્ત્રીને સંતોષ મળતો નથી. જો આમ વારંવાર બને તો પણ સ્ત્રીને સેક્સમાંથી રસ ઓછો થઇ જતો હોય છે, જેના માટે ફોર પ્લેમાં પંદર-વીસ મિનિટનો સમય આપવાથી અને શીઘ્ર સ્ખલનની સારવાર કરાવવાથી તકલીફ દૂર થઇ શકે છે અને પત્નીમાં ફરીથી કામેચ્છા જગાવી શકાય છે. બાકી જગતમાં પ્રેમાળ અને સમજદાર સાથીથી ઉત્તમ કોઇ જ સેક્સ ટોનિક નથી.

સવાલ.હુું એક યુવકને પ્રેમ કરું છું. એકાદ વર્ષ પહેલાં તે મને છોડીને જતો રહ્યો હતો અને હવે પાછો ફર્યો છે. અને મને ઘણો પ્રેમ કરતો હોવાનો દાવો કરે છે. પરંતુ તે ઘણો પઝેઝિવ છે. હું જીન્સ કે ટ્રાઉઝર્સ પહેરું એ એને ગમતું નથી. તે મને કોઈની સાથે વાતો પણ કરવા દેતો નથી. મારે શું કરવું તે જણાવવા વિનંતી.

જવાબ. લોકો તેમની ભૂલમાંથી બોધપાઠ લે છે. આથી શક્ય છે કે તમને છોડવાની કરેલી ભૂલનો તેને પસ્તાવો થતો હશે અને તે તમને સાચો પ્રેમ કરતો હોવાથી તમારી પાસે પાછો આવ્યો હશે. પરંતુ પઝેઝિવનેસ અને દાદાગીરી તેમ જ આપખુદશાહી પ્રેમ પ્રગટ કરવાના લક્ષણો નથી. આવા લક્ષણો એ યુવકની અસુરક્ષિતતાના અને અવિશ્વાસ પ્રગટ કરે છે.

સવાલ.મને પીરિયડ્સમાં અસહ્ય દુખાવો થાય છે, હું મારી માતાને ફરિયાદ કરું છું પણ તે તેને ગંભીરતાથી લેતી નથી. તેઓ કહે છે કે આ સામાન્ય છે. શુ તે સાચુ છે?

જવાબ.માસિક સ્રાવ કુદરતી છે અને તે દરમિયાન થોડો દુખાવો થાય છે પરંતુ ભારે અગવડતા સામાન્ય માનવામાં આવતી નથી. આ પ્રકારની નાની પીડા માસિક સ્રાવના એક દિવસ પહેલા શરૂ થાય છે અને એક દિવસ સુધી ચાલે છે. જો કે, જો પીડા તીવ્ર હોય, અસહ્ય હોય, દવાઓ લેવી પડે અથવા દવાથી પણ ખાસ ફાયદો થતો ન હોય તો આ બધી સ્થિતિ સામાન્ય ગણી શકાય નહીં. જ્યારે માસિક સ્રાવની વાત આવે છે, ત્યારે દરેક સ્ત્રીને સ્વસ્થ માનવામાં આવે છે કારણ કે તેણીમાં તેની દૈનિક પ્રવૃત્તિઓ કરવાની ક્ષમતા હોય છે.

જો તે ન કરી શકે, તો તેનો અર્થ કંઈક બીજું છે.આ સમસ્યા માટે ઘણીવાર હોર્મોનલ ડિસ્ટર્બન્સ જવાબદાર હોય છે, જે વધુ સારા પરિણામ આપી શકે છે. આ સિવાય શરીરમાં પોષણની ઉણપને કારણે પણ આ સમસ્યા થાય છે. ઘણીવાર સ્ત્રી એન્ડોમેટ્રિઓસિસથી પીડાય છે, જેનો અર્થ છે કે ગર્ભાશયની અંદરની પેશીઓ બહારની તરફ વિસ્તરે છે અને બહાર નીકળે છે. આ સિવાય જો અંડાશયમાં ગાંઠ હોય, ગર્ભાશયમાં ગાંઠ હોય અથવા સ્ત્રીના ગર્ભાશય સાથે જોડાયેલી ચેતા વધુ સંવેદનશીલ હોય તો આ પ્રકારની સમસ્યા થઈ શકે છે. આ સમસ્યા નાની ઉંમરે પણ થાય છે. આ માટે ડૉક્ટરને મળવું જરૂરી છે. પેઇનકિલર્સ લેવાને બદલે એકવાર ડૉક્ટરની મુલાકાત લો.

સવાલ.મારી સમસ્યા એ છે કે મારા લગ્ન એક મહિના પહેલા જ થયા છે. મને લાગે છે કે હું ગર્ભવતી છું. જો હું હમણાં માતા બનવા માંગતી નથી, તો કૃપા કરીને મને ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે જરૂરી દવા અથવા સલાહ આપો.

જવાબ.પ્રથમ, મહિનો પૂરો થવાની રાહ જુઓ. અને જો એક દિવસમાં દસ વધી ગયા હોય અને તમને પીરિયડ્સ ન આવતા હોય તો યુરિન ટેસ્ટ કરાવો. જો તેમાં પ્રેગ્નન્સી હોય તો ડોક્ટરની સલાહ મુજબ દવા લેવી. આ માટે ડૉક્ટરની રૂબરૂ મુલાકાત જરૂરી છે. હાલમાં કોઈ દવા ન લેવી જોઈએ. ગર્ભ ન રહે એટલા માટે સંભોગના 72 કલાકની અંદર દવા લેવી પડે છે, પરંતુ હવે તે સમય પૂરો થઈ રહ્યો છે. આ દવાને કટોકટી ગર્ભનિરોધક કહેવામાં આવે છે.તેથી અત્યારે આ દવા લેવાનો કોઈ ફાયદો નથી.

જો તમે અત્યારે માતા બનવા માંગતા નથી, તો ભવિષ્યમાં સંભોગ દરમિયાન કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવો સારો રહેશે. તે 99% દ્વારા ગર્ભવતી થવાની સંભાવનાને ઘટાડતું નથી. તે સે*ક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગો સામે પણ રક્ષણ કરશે. જો તમે પરિણીત છો તો આ પતિ-પત્ની સાથે મળીને કોઈપણ નિર્ણય લઈ શકે છે. મારા મતે તમે કોપર-ટી ત્રણ કે પાંચ વર્ષના સમયગાળા માટે પહેરી શકો છો જેના માટે તમે માતા બનવા માંગતા નથી અથવા જો તમારા પતિ કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરે છે તો તે તમારા બંને માટે વધુ સુરક્ષિત વિકલ્પ છે.

Advertisement