લગ્ન ના 6 મહિના થઇ ગયા છતાં રાત્રે મજા નથી આવતી શુ કરવું?..

આજ રોજબરોજ ની જિંદગી માં ઘણા એવી સમસ્યાઓ ઉભી જેને તમે કોઈને કહી નથી સકતા તમસર જીવન માં ઘણી એવી મુજવાનો હોય છે જેને તમે સામે ચાલી ને કોઈને પૂછી નથી સકતા નહીં તમને એવી ઘણી બધી સમસ્યાઓ નો ઉકેલ મળશે પણ અહીં તમને એવી તમારી દરેક સમસ્યાનો નો ઉકેલ મળશે તો જાણીએ એના વિશે શું સ્તનને દબાવવાથી તેના કદમાં વધારો થઈ જાય છે તમે જાણી ને ચોકી જસો અને આની સાથે થોડા સવાલ જવાબ પણ જાણીશું.

Advertisement

સવાલ.હું 22 વર્ષની એક પરિણીત મહિલા અને બાળકોની માતા છું. હું મારા પતિના મિત્રને પ્રેમ કરું છું. અમારાબંને વચ્ચે શરીર સુખ પણ છે.મારા પતિ સાથે સહકારમાં મને મારા પ્રેમી તરફથી જે ખુશી મળે છે તે હું અનુભવું નથી. હું તેની સાથે રહેવા માંગુ છું પણ મારે મારા પતિને પણ છોડવાની ઇચ્છા નથી. જો હું મારા બોયફ્રેન્ડને તેને છોડી દેવા કહું તો તે કંઇક અજીબ કામ કરવાની વાત કરીને તેને ડ’રાવે છે. કૃપા કરી કહો, તેમના મોટા પપીઝની વાર્તા શું છે.

જવાબ.તમે ફક્ત પરિણીત નથી તમે 3 બાળકોની માતા પણ છો.તેથી આ પ્રકારની સ્વયંભૂતા તમને અનુકૂળ નથી. તમારા પતિ સાથે સમાજમાં તમારું સન્માન છે અને તેને દાવ પર લગાવીને તમે કોઈ બીજા સાથેનો તમારો સ’બંધ બગાડી રહ્યા છો.આ પ્રકારની વ્યભિચાર ઘણા દિવસોથી છુપાયેલી નથી.વહેલા પ્રકાશ આવે છે.જો એવું થાય તો તમારું શું થશે? તમે તમારી જાતનો અંદાજ લગાવી શકો છો. આનો અંત લાવવા અને તમારા પતિ અને બાળકો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું વધુ યોગ્ય રહેશે.

સવાલ:લગ્નની પહેલી રાત્રે આવું ન થયું,પ્રતિકાત્મક તસવીરમારા તાજેતરમાં જ લગ્ન થયા છે.લગ્નની પહેલી રાત્રે સમાગમ સમયે તેના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાંથી લોહી ન નીકળ્યું અને કામાર્ય પટલ પણ ન જોવા મળ્યુ.શું તે ક્યારેય ફિઝિકલ રિલેશનમાં નહીં રહી હોય જવાબઃ આટલું તો તમારે બરાબર સમજી લેવું જોઈએ,પ્રતિકાત્મક તસવીરએક વાત તમે બરાબર સમજી લો કે પહેલા સમાગમ સમયે લોહીનું નીકળવું જરૂરી નથી.

મારી પાસે એવા તમામ લોકો આવ્યા જેમની ફરિયાદ હતી કે પહેલી વખત સમાગમ કરવા પર પણ તેમના પાર્ટનરના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાંથી લોહી ન નીકળ્યું.તેમણે હાઈમન કૌમાર્ય પટલ શોધ્યું,પરંતુ ક્યાંય જોવા ન મળ્યું.હકીકત એ છે કે આવા લોકો કારણ વિના નાના ટિશૂ હાઈમન ને ઘણો મોટો ઈશ્યૂ મુદ્દો બનાવી દે છે.તેનાથી બંનેના જીવનમાં કારણ વિના કડવાશ ઊભી થાય છે.હકીકત તો એ છે કે હાઈમન બાળપણમાં રમત-ગમત સમયે સાઈકલ ચલાવતી વખતે કે ટેમ્પૂન સોફ્ટ મટીરિયલથી બનેલી વસ્તુ જે પીરિયડ્સ દરમિયાન ઉપયોગમાં લેવાય છે ના ઉપયોગથી પણ ઘણી વખત ફાટી જાય છે.

સવાલ.મારાં લગ્નને 6 મહિના થયાં છે મારી પત્ની આકર્ષક અને સરળ સ્વભાવની છે.મારા પરિવારમાં તે સારી રીતે સેટ પણ થઇ ગઈ છે.મારી સમસ્યા એ છે કે અમારાં લગ્નને 6 મહિના જેટલો સમય થઇ ગયો હોવા છતાં અમે જાતીય જીવન નથી માણી શક્યા.મારી પત્નીને જાતીય જીવન માણવામાં બિલકુલ રસ નથી અને એ મને હંમેશાં ટાળતી રહે છે. શું તે મને પસંદ નહીં કરતી હોય હું બહુ કન્ફ્યુઝ છું.મારી આ સમસ્યાનો ઉકેલ શું છે.

જવાબ.એક જમાનો હતો જ્યારે લગ્ન પછી પણ છોકરા-છોકરીઓ એકબીજાને સ્પર્શ કરતા ડરતાં હતાં.લગ્નના શરૂઆત ના દિવસોમાં જાતીય સંબંધ દરમિયાન એક ગભરાટ કે ધ્રુજારી રહેતી હતી.હવે એવો જમાનો નથી પણ આમ છતાં તમારી પત્ની જાતીય સંબંધ બાંધવામાં રસ ન દર્શાવતી હોય તો એની પાછળ કોઇ ચોક્કસ કારણ હશે.હકીકતમાં લગ્ન પછીના શરૂઆતના મહિનાઓમાં જાતીય સંબંધ બાંધ‌વાની દૃષ્ટિએ કપલ વચ્ચે જબરદસ્ત બોન્ડિંગ હોય છે.

શરૂઆતમાં એક એક્સાઈટમેન્ટ હોય છે જે ધીમે ધીમે ઓછું થતું જાય છે જોકે લગ્નના છ મહિના તો દંપતી માટે ગોલ્ડન સમય ગણાય છે જો આ દિવસોમાં જ પત્ની તમારાથી દૂર રહેતી હોય તો એની પાછળ ચોક્કસ કારણ હોઇ શકે છે સૌથી પહેલાં તો તમારી પત્ની સાથે સારી રીતે વાત કરીને એના દિલની વાત સમજવાનો પ્રયાસ કરો.

તમારી પત્નીના વલણ પાછળ કોઈ માનસિક કે શારીરિક કારણ હોઇ શકે છે કપલ વચ્ચે કમ્યુનિકેશન ન હોય ડિપ્રેશન હોય બાળપણમાં જાતીય સતામણી થઈ હોય અને એક પક્ષથી આકર્ષણ જ ન હોય તો લગ્નજીવનમાં આ સમસ્યા ઊભી થાય છ આ બાબતે સ્પષ્ટ વાતચીત કરીને વચ્ચેનો રસ્તો કાઢો એક વાત સમજી લો કે જાતીય જીવન એ લગ્નજીવનનું એન્જિન સમાન છે જેની હંમેશાં તમારે કાળજી કરવી પડશે.

સવાલ: મારા બન્ને પગમાં સતત દુ:ખાવો રહે છે.ખાસ કરીને રાત્રે આ દુ:ખાવો અસહ્ય હોય છે.આ કારણે મને બેચેનીનો અનુભવ થાય છે.અને આખી રાત આમતેમ પગ ફેરવીને પસાર કરું છું.યોગ્ય માર્ગદર્શન આપશો.જવાબ: તમને રેસ્ટલેસ લેગ સિન્ડ્રોમ હોવાની શક્યતા છે આ સમસ્યાથી પીડાતા લોકોને પગમાં તીવ્ર ઉત્તેજના થાય છે અને પગ આમ-તેમ ફેરવે નહીં ત્યાં સુધી રાહત મળતી નથી. કેટલાક આ સમસ્યા પર જળ ચિકિત્સાનો ઉપાય અજમાવે છે.

બન્ને પણ વારા ફરતી ઠંડા અને ગરમ પાણીમાં નાખી પગ સુધી પહોંચતા રક્ત અને વાયુ સંબંધી આપૂર્તિને સુધારી શકાય છે.આ ચિકિત્સાથી થોડો આરામ મળે છે આ ઉપરાંત ડૉક્ટરની સલાહ લઈ વિટામીનની દવાઓ લઈ શકાય છે.આ સમસ્યા મોટે ભાગે મધ્યમ વયની મહિલાઓમાં ચિંતા,ટેન્શન,લો-બ્લડ પ્રેશર તેમજ ખરાબ રક્ત જેવા કારણોને લીધે જોવા મળે છે.તમે સંતુલિત આહાર લેવાનું રાખો.તેમજ નિયમિત વ્યાયામ કરી માનસિક તાણથી દૂર રહો.

સવાલ:મેં સેક્સના ઉપકરણો વિશે ઘણું સાંભળ્યું છે.એ શું છે અને તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો જોઈએ જવાબ:સેક્સ ઉપકરણો સેક્સ ટોયસ નામે પણ ઓળખાય છે.વર્ષોથી તેનો ઉપયોગ થાય છે.છેલ્લા કેટલાક વરસમાં તેનું મશીનીકરણ થઈ ગયું છે.સિન્થેટીક અને વૈજ્ઞાાનિક દ્રષ્ટિથી માન્ય લિંગ ઉપલબ્ધ છે.

આ ઉપરાંત સ્ટીમ્યુલેટર વાઈબ્રેટર્સ તેમજ સેક્સ ઉપકરણો પણ મોજુદ છે.પરંતુ આવા ઉપકરણો વાપરવા કરતા પ્રાકૃતિક રૂપે સેક્સ માણવું યોગ્ય છે.એકલા હો તો તમે હસ્તમૈથુનનો સહારો લઈ શકો છો.સેક્સ ટોયસનો ઉપયોગ ડૉક્ટરની યોગ્ય સલાહ લીધા પછી જ કરવો જોઈએ.

સવાલ:હું ૨૫ વરસની નવ પરિણીત છું. છેેલ્લા છ મહિનાથી અને નિયમિત સેક્સ કરીએ છીએ પરંતુ મને ચરમ સુખનો અનુભવ થતો નથી.આ વિશે વિસ્તુત માહિતી આપવા વિનંતી.જવાબ:ઘણી મહિલાઓને આ સમસ્યા સતાવે છે પરંતુ ચરમ સુખને સમજવું તેમજ તેને સમજાવવાનું કામ મુશ્કેલ છે.

સંભોગ દરમિયાન ઘણી મહિલાઓને આ અનુભવ થાય છે પરંતુ ઘણી મહિલાઓને આ અનુભવ થતો નથી પરંતુ આનો સંબંધ સફળ સેક્સ સાથે નથી.ક્યારેક વધુ સમય સુધી હસ્ત મૈથુન કરવાથી પણ આ અનુભવ થાય છે.દર વખતે સેક્સ દરમિયાન આ અનુભવ થવો આવશ્યક નથી.આ એક એવી અનુભૂતિ છે જે સમયે અને પ્રેક્ટિસથી જ મળે છે.

Advertisement