મચ્છરો ભગાડવા આ મહિલા જેવી બુધ્ધિ ના વાપરતા નહીં તો દાવ થઈ જશે…

બાંદામાં આ દિવસોમાં મચ્છરો ભારે હાહાકાર મચાવી રહ્યા છે. બીજી તરફ વહીવટી તંત્ર જાગૃતિ રેલી કાઢીને લોકોને જાગૃત કરવાની કામગીરી કરી રહ્યું છે. આ બધું માત્ર ફૂડ સપ્લાય હોય તેવું લાગે છે. મચ્છર ભગાડનાર દવાનો છંટકાવ પણ કરવામાં આવતો નથી. આવી સ્થિતિમાં મેલેરિયા ફેલાવાનો ખતરો નોંધપાત્ર રીતે વધી રહ્યો છે.મચ્છરોથી બચવા લોકો વિવિધ પ્રયાસો કરી રહ્યા છે.પરંતુ તે બિનઅસરકારક સાબિત થઈ રહ્યું છે.મહિલાએ પગમાં પહેરેલ વીંટીમાં એક નાના લાકડાના ટુકડા વડે ભરાવીને આગળ માર્ટિન કવાયલને લટકાવી દીધો જણાવી દઈએ રેનો ટ્રામાં પાસે એક નાની દુકાન ચલાવીને પોતાનું ગુજરાન ચલાવતી આ મહિલાથી જયારે વાત કરવામાં આવી ત્યારે એમણે જણાવ્યું કે મચ્છરોથી પરેશાન થઈને આ આખરે આવી આઈડિયાનો ઉપયોગ કરવો પડ્યો.

Advertisement

વધુમાં મહિલાએ જણાવ્યું કે નગરપાલિકા અહીં દવાનો છઁન્ટકાવ નથી કરતી અને દુકાનની આજુબાજુમાં ગંદકી હોવાના કારણે મચ્છરોનો ત્રાસ વધી ગયો છે વિડિઓ જોઈને નગરપાલિકાને પણ ભાન થાય તેથી આ કોઠાસૂઝનો ઉપયોગ કર્યો છે મહિલાનો આ વિડિઓ અત્યારે સોસીયલ મીડિયામાં વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ મચ્છરોના પ્રકોપથી બચવા મહિલાએ અનોખી પદ્ધતિ અપનાવી. સોશિયલ મીડિયામાં એક અનોખી રીત વાયરલ થઈ રહી છે.

માર્ટિન કોયલને પગમાં ફસાવીને આ મહિલા કરી રહી છે. કાળઝાળ ગરમીના કારણે મચ્છરોનો ઉપદ્રવ સતત ચાલુ છે.મામલો શહેરના કોતવાલી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના ટ્રોમા સેન્ટરનો છે. મામલો શહેરના કોતવાલી વિસ્તારમાં ટ્રોમા સેન્ટર પાસે આવેલી એક દુકાનનો છે. અહીં રેણુ મચ્છરથી એટલી પરેશાન હતી કે તેણે તેનાથી બચવાનો અનોખો રસ્તો શોધી કાઢ્યો.

મહિલાએ મોર્ટિનને પગની જાળમાં લટકાવી દીધો છે. રાનુ કેન્દ્રની નજીક એક નાની દુકાન ચલાવીને આઘાતમાંથી ગુજરાન ચલાવે છે. જ્યારે તેની સાથે વાત કરી તો તેણે કહ્યું કે આ બધું મચ્છરોથી પરેશાન થઈને કરવું પડે છે. પાલિકા અહીં દવાનો છંટકાવ પણ કરતી નથી. જેના કારણે લોકો મચ્છરોથી પરેશાન છે. તે જ સમયે, સોશિયલ મીડિયા પર લોકોએ કહ્યું કે મચ્છરોથી બચવાનો એક અદ્ભુત ઉપાય છે. સાથે જ આ વખતે મચ્છરોનો ઉપદ્રવ વધુ છે. નગરપાલિકા, મેલેરિયા વિભાગ આ બાબતે ધ્યાન આપતું નથી. લોકો માટે બહાર બેસવું મુશ્કેલ બન્યું છે.

Advertisement