મહાકાલની નગરીએ રજૂ કરી હિંદુ-મુસ્લિમ એકતાની મિસાલ, ઠેર-ઠેર શોભાયાત્રાનું સ્વાગત કરવામાં આવ્યું…

દેશની રાજધાની દિલ્હીમાં હનુમાન જયંતિ નિમિત્તે પથ્થરમારાની તસવીર સામે આવ્યા બાદ ઈન્દોરમાં શનિવારે હનુમાન જન્મોત્સવ નિમિત્તે નીકળેલી શોભાયાત્રા જેણે જોઈ તે જોતા જ રહી ગયા. શાંતિનો ટાપુ કહેવાતા ઈન્દોર શહેરે ફરી એકવાર સાબિત કરી દીધું છે કે ગંગા જાનુમા તહઝીબ હજુ પણ પ્રવર્તે છે અને આગળ પણ રહેશે. કોમી એકતાનો તાજો નમૂનો અને ઉદાહરણ કલાલ કુઇ મસ્જિદ સામેથી નીકળેલી હનુમાન જયંતિના સરઘસમાં જોવા મળ્યું.

Advertisement

ખરેખર, હનુમાન જન્મજયંતિના અવસરે જ્યારે આ ઝુલુસ ઈન્દોરની કટકટપુરા મસ્જિદની સામે પહોંચ્યું ત્યારે આ શોભાયાત્રામાં એકતાનો નમૂનો જોવા મળ્યો હતો. શોભાયાત્રામાં સામેલ હિંદુ ભાઈઓની મસ્જીદોમાં પૂજા અર્ચના કરવામાં આવી હતી.અને વિસ્તારના મુસ્લિમ સમાજના લોકોએ સ્ટેજ ઉભા કરી ઉમળકાભેર આવકાર આપ્યો હતો અને કોમી સૌહાર્દનું ઉમદા ઉદાહરણ પુરૂ પાડ્યું હતું.

આપને એ પણ જણાવી દઈએ કે આ ઉમદા અને પ્રશંસનીય કાર્યના સાક્ષી જુની ઈન્દોર પોલીસ સ્ટેશનના ઈન્ચાર્જ, રાવજી બજાર પોલીસ સ્ટેશન ઈન્ચાર્જ, ભાવરકુવા પોલીસ સ્ટેશન ઈન્ચાર્જ વરિષ્ઠ સહિત સમગ્ર સમય સ્થળ પર નજર રાખી હતી. વિસ્તારના પોલીસ અધિકારીઓ દિશા અગ્રવાલ અને ડૉ. પ્રશાંત ચૌબે. તે જ સમયે, પોલીસ અધિકારી પ્રશાંત ચૌબેના જણાવ્યા મુજબ, 03 પોલીસ સ્ટેશનના ઈન્ચાર્જ, 60 પોલીસ કર્મચારીઓ, સિવિલ ડ્રેસમાં 12 ક્રાઈમ બ્રાન્ચના કર્મચારીઓ, 50 સુરક્ષા સમિતિના લોકો મહિલા જવાનોની સાથે સામેલ હતા.

સુરક્ષા માટે હાઇરાઇઝ બિલ્ડિંગ પર જવાનોને તૈનાત કરવામાં આવ્યા હતા. આ ઉપરાંત સમગ્ર શોભાયાત્રા દરમિયાન પોલીસ ડ્રોન કેમેરાથી પણ નજર રાખી રહી હતી. પરંતુ આ વિસ્તારે સંવાદિતાના ઉદાહરણની પ્રશંસા કરી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે આ દિલાસો આપનારી તસવીરો એવા સમયે સામે આવી છે જ્યારે રાજ્યના જ કેટલાક શહેરોમાં રામ નવમીની શોભાયાત્રા દરમિયાન હિંસક અથડામણો સામે આવી હતી. જેના દ્વારા એ સાબિત થયું છે કે આજે પણ હિંદુ-મુસ્લિમ વચ્ચે એકતા છે, પરંતુ કેટલાક અસામાજિક તત્વો શાંતિ અને શાંતિનું વાતાવરણ બગાડે છે, જેના કારણે સામાન્ય જનતાને હાલાકી ભોગવવી પડે છે.

Advertisement