મહિલા પોલીસકર્મીએ દેખાડી માનવતા, 5KM સુધી વૃદ્ધ મહિલાને ખભા ઉપર બેસાડીને પોહચાડી ઘરે…

ગુજરાતની એક મહિલા પોલીસકર્મીએ માનવતાનો અનોખો દાખલો બેસાડ્યો છે. રણની આકરી ગરમીમાં એક મહિલા પોલીસકર્મીએ એક વૃદ્ધ મહિલાને 5 કિમી ખભા પર બેસાડી ઘરે પહોંચાડવાનું કામ કર્યું છે. આ વૃદ્ધ મહિલા ગુજરાતના કચ્છના એક મંદિરમાં મોરારીબાપુની કથા સાંભળવા આવી હતી. આ દરમિયાન ગરમીના કારણે તે બેહોશ થઈ ગઈ હતી.

Advertisement

આ પછી મહિલા પોલીસકર્મીએ માનવતાનું અનોખું ઉદાહરણ રજૂ કરતાં વૃદ્ધ મહિલાની મદદ કરી હતી અને આકરી ગરમીમાં મહિલાને ખભા પર 5 કિલોમીટર સુધી લઈ જઈને સુરક્ષિત ઘરે પહોંચાડી હતી. સમગ્ર દેશમાં મહિલા પોલીસકર્મીઓની પ્રશંસા થઈ રહી છે. રાજ્યના ગૃહમંત્રીએ ખુદ ટ્વીટ કરીને મહિલા પોલીસકર્મીના કામના વખાણ કર્યા છે.આપને જણાવી દઈએ કે કચ્છના ખડીર ટાપુ પર સ્થિત ભાંજદાદાદાના મંદિરમાં મોરારીબાપુની રામ કથા ચાલી રહી છે.

એક 86 વર્ષની મહિલા રામની કથા સાંભળવા માટે ટેકરી પર ચઢી રહી હતી. આ દરમિયાન તે ગરમી સહન ન કરી શકી અને બેહોશ થઈને જમીન પર પડી ગઈ. મહિલા કોન્સ્ટેબલ વર્ષાબેન પરમારને આ અંગેની જાણ થતાં જ તેઓ તાત્કાલિક વૃદ્ધ મહિલા પાસે મદદ માટે પહોંચી ગયા હતા અને મહિલાને પોતાના ખભા પર ઉપાડી લીધી હતી. આ પછી કાળઝાળ ગરમીમાં 5 કિમી ચાલીને મહિલાને તેના ઘરે લઈ ગઈ.

ગુજરાતના ગૃહમંત્રી હર્ષ સંઘવીએ મહિલા પોલીસકર્મીના વખાણ કરતા ટ્વીટ કર્યું, ‘ખાકીની માનવતા. કચ્છના રાપરમાં મોરારીબાપુજીની કથા સાંભળવા પગપાળા જઈ રહેલા 86 વર્ષના વૃદ્ધને તબિયત લથડતા મહિલા પોલીસ અધિકારી વર્ષાબેન પરમારે તેમને ખભા પર 5 કિમી સુધી લઈ જઈને સેવાનું ઉત્તમ ઉદાહરણ રજૂ કર્યું હતું. અને ગંતવ્ય સ્થાને પહોંચે છે. મહિલા પોલીસકર્મીની મદદ કર્યા બાદ વૃદ્ધ મહિલાએ તેને ઉગ્રતાથી આશીર્વાદ આપ્યા હતા.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો,ઉત્તર પ્રદેશના ફતેહપુરમાં એક પોલીસકર્મીએ માનવતાનું આવું ઉદાહરણ રજૂ કર્યું છે, જેનો વીડિયો હવે સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે. તે પોલીસકર્મીએ વાંદરાના ગર્ભમાં ફસાયેલા મૃત બાળકને બહાર કાઢીને વાંદરાનો જીવ બચાવ્યો, જેના હવે દરેક જગ્યાએ વખાણ થઈ રહ્યા છે.

વાંદરાના મૃત બાળકને તેના ગર્ભમાંથી બહાર કાઢીને તેનો જીવ બચાવનાર પોલીસકર્મીનું નામ વિનોદ કુમાર છે, જે ફતેહપુરના ખાગા પોલીસ સ્ટેશનમાં કોન્સ્ટેબલ તરીકે તૈનાત છે.ફતેહપુર પોલીસે તેના ઓફિશિયલ ટ્વિટર હેન્ડલ પર શેર કરેલા વીડિયોમાં પોલીસકર્મી વિનોદ ગટરમાં દર્દથી પીડાતા એક વાંદરાને બહાર કાઢે છે અને પછી તેની હાલત જોઈને કપડાની મદદથી તેના ગર્ભમાં ફસાયેલા મૃત બાળકને બહાર કાઢવાનો પ્રયાસ કરે છે. .

આ દરમિયાન, તે વાંદરાને થતી પીડાની પણ કાળજી લે છે અને ધીમે ધીમે મૃત બાળકને બહાર કાઢીને વાંદરાના જીવને બચાવે છે. મૃત બાળક બહાર આવ્યા પછી, વાંદરો આરામદાયક બને છે.ધીરજ સિંહ નામના ટ્વિટર યુઝરે આ વીડિયો પર લખ્યું, તમે ખૂબ જ પ્રશંસનીય કામ કર્યું છે.બીજી તરફ એક અન્ય યુઝરે પોલીસકર્મીના આ કામ પર પ્રતિક્રિયા આપતા તેમને લખ્યું કે, ‘ખૂબ જ શાનદાર કામ, તમને સલામ.

Advertisement