મહિલાઓએ યો-નિની સફાઈ કરતી વખતે આ 5 ભૂલો ક્યારેય ન કરવી જોઈએ…

જો જોવામાં આવે તો મહિલાઓની યોનિ તેમની સૌથી સંવેદનશીલ જગ્યા છે. જેને નિયમિત સંભાળની જરૂર છે. પરંતુ જો તમે તમારી યોનિમાર્ગને સાફ કરો છો, તો તમારે ઘણી સાવચેતી રાખવી જોઈએ. કારણ કે જો તમે આ સાવચેતી ન રાખો તો તમને મોટું નુકસાન થઈ શકે છે.

Advertisement

યોનિમાર્ગની સફાઈમાં પણ ઘણા જોખમો છે. જો તમે તમારી યોનિમાર્ગને સાફ કરવા માટે યોનિમાર્ગના ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરો છો, તો પણ તમારે તેનો યોગ્ય રીતે ઉપયોગ કરવાની જરૂર છે. તમારી એક ભૂલ તમારા માટે ખૂબ જ ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે.

યોનિમાર્ગની સફાઈ.જ્યારે ઘણી સ્ત્રીઓ તેમની યોનિમાર્ગને સાફ કરે છે, ત્યારે તેઓ બહાર અને અંદર સંપૂર્ણ રીતે સાફ કરે છે. પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે જો તમે પણ તમારી યોનિમાર્ગની અંદરની સફાઈ કરો છો, તો તે તમારા માટે ખૂબ જ ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે. સૌ પ્રથમ, તમારે જાણવું જોઈએ કે ત્યાં જે યોનિ છે તે કુદરતી રીતે જ અંદરથી સાફ થઈ જાય છે. એટલા માટે તમારે યોનિમાર્ગની અંદરની સફાઈ ન કરવી જોઈએ.

બેક્ટેરિયાનો અભાવ.જો કે, જો તમે તમારી યોનિમાર્ગની અંદરથી સાફ કરવા માંગો છો, તો તમે તેને સ્વચ્છ પાણીથી સાફ કરી શકો છો. પરંતુ તેને સાફ કરવા માટે કોઈપણ ઉત્પાદનનો ઉપયોગ કરશો નહીં. જો તમે યોનિમાર્ગના ઉત્પાદનનો ઉપયોગ કરીને તમારી યોનિને સાફ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યાં છો, તો તે યોનિની અંદર સારા બેક્ટેરિયાને ઘટાડે છે, જેની તમને જરૂર છે.

તમને જણાવી દઈએ કે મહિલાઓની યોનિમાર્ગમાં સારા અને હાનિકારક બંને બેક્ટેરિયા હોય છે, જે pH બેલેન્સ જાળવી રાખે છે. તે તમને ચેપથી પણ બચાવે છે. ત્યાં ઘણા ઉત્પાદનો છે જેમાં સરકો હોય છે. પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે જો યોનિમાર્ગને વિનેગરથી સાફ કરવામાં આવે તો તેનાથી તમને નુકસાન થાય છે. આમ કરવાથી તમને જલ્દી ચેપ લાગી શકે છે. તેથી તમારી યોનિને અંદરથી સાફ ન કરો.

લાંબા સમય સુધી સેનિટરી પેડ પહેર્યા.જો તમે લાંબા સમય સુધી સેનિટરી પેડ પહેરો છો, તો તમારે આવું ન કરવું જોઈએ. જો તમે લાંબા સમય સુધી સેનિટરી પેડ પહેરો છો, તો ચેપનું જોખમ વધી જાય છે. ઘણી સ્ત્રીઓ સેનિટરી પેડ પહેરવાનું ભૂલી જાય છે અને તેને ઉતારી દે છે જે ચેપનું કારણ બની શકે છે. ઘણી વખત એવું જોવામાં આવ્યું છે કે ટેમ્પોન યોનિની અંદર સ્થાયી થાય છે, જેને દૂર કરવું ખૂબ મુશ્કેલ બની જાય છે. તેથી, તમારે હંમેશા ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે તમે લાંબા સમય સુધી સેનિટરી પેડ ન પહેરો.

યોનિમાર્ગની અંદર સુગંધિત પદાર્થનો ઉપયોગ કરવો.ઘણી સ્ત્રીઓ તેમની યોનિમાર્ગની આસપાસ અને અંદર પરફ્યુમનો ઉપયોગ કરે છે. ઘણી સ્ત્રીઓને આવી આદત હોય છે. તેણી આવું કરે છે કારણ કે તેણીની યોનિમાર્ગમાંથી ક્યારેક દુર્ગંધ આવે છે જેના કારણે તેણીને અસ્વસ્થતા અનુભવાય છે.

તેથી જ તે યોનિની અંદર પણ પરફ્યુમનો ઉપયોગ કરે છે. પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે આવું કરવું ખૂબ જ ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે. ઘણી સ્ત્રીઓ તેમની યોનિમાર્ગમાં આવા સાબુનો ઉપયોગ કરે છે જેમાંથી દુર્ગંધ આવે છે. આવા સાબુની અંદર ઘણા પ્રકારના રસાયણો મિક્સ કરી શકાય છે. જે તમારી યોનિ માટે ખૂબ જ ખતરનાક છે.

પરફ્યુમનો ઉપયોગ.એક અભ્યાસ અનુસાર મહિલાઓની યોનિ કોઈપણ પ્રવાહીને ઝડપથી શોષી લે છે. ઘણી સ્ત્રીઓ તેમની યોનિમાં વોડકા પણ નાખે છે, જે ઝડપથી શોષાય છે. આમ કરવાથી તમને ઘણું નુકસાન થઈ શકે છે. તે તમારી યોનિ માટે બિલકુલ સારું નથી, તેથી તમારી યોનિમાર્ગની અંદર કોઈપણ સુગંધિત પદાર્થોનો ઉપયોગ કરશો નહીં.

યોનિમાર્ગમાં ગરમ ​​વરાળનો ઉપયોગ.ઘણી સ્ત્રીઓ તેમની યોનિમાર્ગને સાફ કરવા માટે ગરમ વરાળ લે છે. આવું કરવું તમારા માટે ઘણું ખતરનાક પણ બની શકે છે. આ એક ખૂબ જ સંવેદનશીલ જગ્યા છે જ્યાં તમારે ગરમ વરાળ ન લેવી જોઈએ. ગર્ભાશયને સાફ કરવા માટે ગરમ વરાળનો ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ.

આ બર્નનું જોખમ વધારે છે. તમારે તમારી યોનિને અંદરથી સાફ ન કરવી જોઈએ. જેમ કે અમે તમને કહ્યું છે કે યોનિ અંદરથી પોતાની સંભાળ રાખે છે. પરંતુ જો તમે તમારી યોનિમાર્ગને ગરમ વરાળથી સાફ કરવા માંગો છો, તો આમ કરવું તમારા માટે ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે. જેના કારણે તમને ઘણી પરેશાની પણ થઈ શકે છે.

યોનિમાર્ગમાં બ્લીચિંગ ન કરો.તમારા ચહેરાને ગોરો બનાવવા અને સ્વચ્છ દેખાવા માટે તમારે બ્લીચ પણ કરવું જોઈએ. ખાસ કરીને મહિલાઓ આ કરે છે. એ જ રીતે, ઘણી સ્ત્રીઓ તેમની યોનિની આસપાસના વિસ્તારને સ્વચ્છ રાખવા અને તેને વધારવા માટે બ્લીચનો ઉપયોગ કરે છે.

આવું કરવું તમારા માટે ખૂબ જ ખતરનાક છે, કારણ કે બ્લીચમાં કેટલાક રસાયણો હોય છે જે બળતરા પેદા કરી શકે છે. જ્યારે લોકો તેમના ચહેરા પર બ્લીચ લગાવે છે, ત્યારે તેઓ તેને આંખોથી દૂર રાખે છે. આંખો ખૂબ જ સંવેદનશીલ હોવાથી ત્યાં બ્લીચનો ઉપયોગ થતો નથી. બીજી તરફ મહિલાઓની યોનિ પણ ખૂબ જ સંવેદનશીલ જગ્યા છે જ્યાં બ્લીચનો ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ.

Advertisement