મર્દાની તાકત વધારવા પુરુષોએ સમા-ગમ પહેલા ખાવી જોઈએ આ વસ્તુ..

પુરૂષોમાં નબળાઈના કારણે ઘણી શારીરિક સમસ્યાઓ ઉદભવે છે. પરિણીત પુરુષોની સે@ક્સ લાઈફ પર પણ તેની ખરાબ અસર પડે છે. પરંતુ આયુર્વેદિક નિષ્ણાત ડૉ.અબરાર મુલતાની કહે છે કે એલચી જેવા દેખાતા પિસ્તાનું સેવન પુરુષોની નબળાઈ દૂર કરવા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

Advertisement

જે માત્ર 2 અઠવાડિયામાં જ પુરુષોની નસોમાં તાકાત ભરી દેશે. આવો જાણીએ પિસ્તા ખાવાથી પુરુષોની કઈ કઈ જાતીય સમસ્યાઓ દૂર થાય છે.આયુર્વેદિક વૈજ્ઞાનિકો અનુસાર, લાલ પિસ્તામાં આયર્ન, વિટામિન ઇ, ઝિંક અને ફોલિક એસિડ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે.

જેના કારણે પેલ્વિક એરિયાની માંસપેશીઓ મજબૂત બને છે. તે પેલ્વિસમાં રક્ત પરિભ્રમણને પણ ઝડપી બનાવે છે. આયુર્વેદ અનુસાર, જો વ્યક્તિ નિયમિતપણે લાલ પિસ્તાનું સેવન કરે છે, તો તેને જીવનભર નબળાઈની સમસ્યા નથી રહેતી. સાથે જ પુરૂષોને સંભોગ દરમિયાન શીઘ્ર સ્ખલન અને નપુંસકતાની સમસ્યાથી પણ છુટકારો મળશે.

આ ઉત્થાનમાં વિલંબ કરશે. જેથી દરેક વ્યક્તિ તેનું સેવન કરી શકે. જે સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. સાંજે એક ગ્લાસ ગરમ દૂધમાં 5 લાલ પિસ્તા ભેળવીને લાલ પિસ્તાનું સેવન કરો. તેનાથી તમારા શરીરમાં નવી ઉર્જા આવશે. તેમજ ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોન ઝડપથી વધશે અને નબળાઈ દૂર થશે.

પિસ્તાનું સેવન પુરુષોની જાતીય નબળાઈ દૂર કરવા માટે ફાયદાકારક છે. તેમાં હેલ્ધી ફેટ્સ, ફાઈબર અને પ્રોટીન જેવા પોષક તત્વો હોય છે. તે ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શન એટલે કે જનનાંગોમાં તણાવનો અભાવ દૂર કરવામાં મદદરૂપ છે. કારણ કે, તે શરીરના નીચેના ભાગમાં લોહીના પ્રવાહને સુધારે છે. પુરુષોને પિસ્તા ખાવાથી માત્ર 2 અઠવાડિયામાં જ તેની અસર દેખાવા લાગશે અને તેમની નસો શક્તિથી ભરાઈ જશે.

પુરુષોએ આ રીતે પિસ્તા ખાવા જોઈએ.ઘણા આયુર્વેદિક પુસ્તકો લખનાર ડૉ.મુલતાની કહે છે કે સવારના નાસ્તામાં પિસ્તાનું સેવન કરવું જોઈએ. પરિણીત પુરૂષો પોતાની સેક્સ લાઈફ સુધારવા માટે મુઠ્ઠીભર પિસ્તા ખાઈ શકે છે.

નિષ્ણાતોના મતે પિસ્તા ખાવાથી પિસ્તામાં રહેલા એન્ટીઓક્સીડેન્ટ્સ એજિંગ દરમિયાન આવતી નબળાઈને દૂર કરે છે.તે ઓછી કેલરીવાળો ખોરાક છે, જે પ્રોટીનથી ભરપૂર છે. તેથી વજન ઘટાડતી વખતે પણ તેનું સેવન કરી શકાય છે.પિસ્તામાં ફાઈબર હોય છે, જે પેટ માટે ફાયદાકારક છે. તે કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડવામાં અને બ્લડ પ્રેશરને નિયંત્રણમાં રાખવામાં મદદ કરે છે. ડાયાબિટીસમાં પણ પિસ્તા ખાવાથી બ્લડ શુગર કંટ્રોલમાં રહે છે.

પિસ્તામાં પૂરતી માત્રામાં ફાઈબર હોવાથી તે આંતરડાને સાફ કરીને પાચનમાં મદદ કરે છે. તેમાં કોપર ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. ચયાપચય અને લાલ રક્તકણોની રચના માટે તાંબુ જરૂરી છે. આ રીતે તે શરીરની શક્તિ જાળવી રાખવામાં મદદ કરે છે. પિસ્તા પુરુષને સેક્સ માટે ઘણી શક્તિ આપે છે. બે થી ત્રણ અઠવાડિયા સુધી સતત પિસ્તા ખાવાથી શિશ્નમાં લોહીનો પ્રવાહ વધે છે

અને શિશ્નમાં કઠિનતા આવે છે. લિંગના અલ્ટ્રા સાઉન્ડ ટેસ્ટ દ્વારા પણ આ સાબિત થયું છે. વિવાહિત લોકોએ શિયાળાની ઋતુમાં પિસ્તાના દૂધનું સેવન કરવું જોઈએ. તેનાથી જાતીય શક્તિ વધે છે અને સંતોષ મળે છે.પિસ્તા ડાયાબિટીસમાં ફાયદાકારક છે. ડાયાબિટીસને કારણે શરીર ખોરાકમાં હાજર પ્રોટીન મેળવી શકતું નથી. પિસ્તા ખાવાથી આ સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે. ડોક્ટરની સલાહ લીધા પછી પિસ્તાનું સેવન કરી શકાય છે.

પિસ્તામાં તાંબાની હાજરીને કારણે તે ખોરાકમાં હાજર આયર્નને શોષવામાં મદદ કરે છે. એનિમિયા નામના રોગના સમયે તે ફાયદાકારક છે. તેનું વિટામિન B6 લોહીમાં ઓક્સિજનનું પ્રમાણ વધારવામાં મદદરૂપ છે. આ કારણે હિમોગ્લોબિન વધી શકે છે.

પિસ્તામાં હાજર વિશેષ પ્રકારના એન્ટીઓક્સીડેન્ટ મેક્યુલર ડિસીઝ (AMD) ના જોખમ સામે રક્ષણ આપે છે જે વૃદ્ધત્વ સાથે થાય છે. આ રોગને કારણે આંખો નબળી પડી શકે છે, જેના કારણે વાંચવા-લખવામાં મુશ્કેલી પડે છે. આ રોગ યાદશક્તિને પણ અસર કરી શકે છે. પિસ્તાના નિયમિત સેવનથી આ પ્રકારની સમસ્યાથી બચી શકાય છે.

Advertisement