મારી ઉંમર 25 વર્ષ ની છે,સમા-ગમ નો સમય વધારવા માટે હું શૂ કરું?.

સવાલ.હું 25 વર્ષની પરિણીત મહિલા છું. મારા પતિ ખૂબ જ રોમેન્ટિક છે. નિયમિત સે@ક્સ કરો. વિવિધ ધાર્મિક વિધિઓ કરો. હું પણ તેને સંપૂર્ણ સમર્થન આપું છું. આ દિવસોમાં બ્લોજોબ્સનો જુસ્સો તેમના પર સવાર છે. હું જાણવા માંગુ છું કે શું તેની આપણા સ્વાસ્થ્ય પર કોઈ આડ અસર થશે. ઘણી વખત બ્લોબ્સ કરતી વખતે મારા મોંમાંથી તેનું વી@ર્ય નીકળે છે.

Advertisement

જવાબ.ઓર્ગેઝમ એ પણ જાતીય સં@ભોગની એક પ્રક્રિયા છે. જો તમારા પતિને મજા આવે તો તેમાં કંઈ ખોટું નથી. જ્યાં સુધી સ્વાસ્થ્ય પર તેની આડ અસરોની વાત છે, તો ગુપ્તાંગની સ્વચ્છતા પર વિશેષ ધ્યાન આપવામાં આવે તો સ્વાસ્થ્ય પર તેની કોઈ વિપરીત અસર થતી નથી.મિત્રો, તમે અંગ્રેજી પો@ર્ન મૂવીમાં ઘણી વખત જોયું હશે કે તે તેના સે@ક્સની શરૂઆત ઓરલ સે@ક્સથી કરે છે અને પછી જ બંને પાર્ટનર ફિઝિકલ સે@ક્સ તરફ આગળ વધે છે.

ભારતમાં ઓરલ સે@ક્સને ગંદું માનવામાં આવે છે અને તેની મંજૂરી પણ નથી. જો બંને પાર્ટનર એકબીજા સાથે સંમત હોય તો તેઓ આમ કરી શકે છે. એવું પણ કહી શકાય કે તમે જાણો છો કે દેશમાં કેટલા કપલ કરે છે. જો બંને પાર્ટનર સ્વસ્થ હોય તો ઓરલ સે@ક્સ ખોટું નથી. આ પ્રશ્નનો કોઈ ચોક્કસ જવાબ હોઈ શકે નહીં. કારણ કે, તે સંપૂર્ણપણે બંને ભાગીદારો પર નિર્ભર કરે છે કે તેઓ શું પસંદ કરે છે. જો બંને પાર્ટનરને કોઈ ઈન્ફેક્શન ન હોય અને તેઓ પોતાના ગુપ્તાંગને સ્વચ્છ રાખે તો બીજાને કરવામાં કોઈ નુકસાન નથી.

ઓરલ સે@ક્સ સંભોગનો આનંદ બમણો કરે છે અને સ્ત્રીને ઘણી મદદ કરે છે. સ્ત્રીની યોનિ, જેને અંગ્રેજીમાં ક્લિટોરિસ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, તે અત્યંત સંવેદનશીલ હોય છે. જે રીતે પુરૂષનું લિંગ મુંડન કરવામાં આવે છે, તેવી જ રીતે સ્ત્રી તેને ચૂસે છે અને ખૂબ જ ઝડપથી ઉત્તેજિત થઈ જાય છે.

જે પુરૂષોને પ્રીમેચ્યોર ઇજેક્યુલેશનની સમસ્યા હોય, તેમણે તેમના પાર્ટનરને ચોક્કસપણે બ્લોજોબ આપવો જ જોઇએ. તેનાથી મહિલાઓ જલ્દી જ ખુશીની ટોચ પર પહોંચી જશે અને શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યા હોવા છતાં તમે તમારા જીવનસાથીને સંતુષ્ટ કરી શકશો. બ્લોજોબ ફોરપ્લેનો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે. જેમને ગમે છે તેણે કરવું જોઈએ. ભારતમાં ઓરલ સે@ક્સને ઘૃણાસ્પદ અને નિંદનીય ગણવામાં આવે છે.

પરંતુ આ હોવા છતાં, લોકો ક્યારેક તેનો પ્રયાસ કરે છે. એવું પણ કહેવાય છે કે તે ચેપ અથવા રોગો તરફ દોરી શકે છે. તમે સાંભળ્યું જ હશે કે લોકો ઓરલ સે@ક્સ કરતી વખતે કોઈ સાવચેતી રાખતા નથી. પરંતુ જો તમે ઓરલ સે@ક્સ દરમિયાન સાવચેતી રાખો છો, તો તમારે કોઈપણ પ્રકારના ચેપથી બચવું જોઈએ. વીર્ય માત્ર મોંમાં જ જતું નથી, તે તમારી જીભનો ટેસ્ટ પણ બગાડે છે, પરંતુ જો વીર્ય લાંબા સમય સુધી મોંમાં રહે છે તો તમારી જીભ પણ સુન્ન થઈ શકે છે.

સવાલ. મારી ઉંમર 25 વર્ષની છે. જો મારે મારા સે@ક્સ સેશનનો સમય વધારવો હોય તો મારે શું કરવું જોઈએ? હું દિવસમાં 3 થી 4 વખત સે@ક્સ કરું છું.

જવાબ.જ્યારે પણ તમે સે@ક્સ કરો છો, ત્યારે સૌથી મહત્વની વસ્તુ ગુણવત્તા છે, જથ્થાની નહીં. જો તમે દિવસમાં 3-4 વખત સે@ક્સ કરો છો, તો પણ જો તમે અથવા તમારો પાર્ટનર ખુશ ન હોય તો સે@ક્સ કરવાનો કોઈ અર્થ નથી. પરંતુ જો તમે અઠવાડિયામાં એકવાર સે@ક્સ કરો છો અને તમને અને તમારા પાર્ટનરને ક્લાઈમેક્સનો અનુભવ થાય છે, તો તે તમારી સે@ક્સ લાઈફ માટે વધુ જરૂરી છે.

સે@ક્સ લાઈફ આનંદ માટે છે, શ્રમ માટે નહીં.જ્યારે સે@ક્સ સત્રના સમયને લંબાવવાની વાત આવે છે, ત્યારે પ્રારંભિક જૈવિક પ્રતિભાવને સામાન્ય રીતે પ્રિમેચ્યોરિટી તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. આ સમસ્યા સામાન્ય છે. તેની સારવાર પણ એટલી જ સરળ છે. સૌપ્રથમ, નિયમિત જાતીય જીવન જીવો, અને બને તેટલો ફોરપ્લેનો આનંદ માણો, ટોચની મહિલામાં આ સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે.

સે@ક્સ ટિપ્સ.ઘણીવાર ત્રીસના દાયકામાં સ્ત્રીઓની જાતીય માંગ વધે છે અને પુરુષોની બિન-સે@ક્સ પ્રવૃત્તિઓ પણ વધે છે.ગર્ભનિરોધક અને ગર્ભનિરોધક ગોળી નવદંપતીઓ માટે ઉત્તમ ગર્ભનિરોધક પદ્ધતિ છે.જો ડાયાબિટીસને લાંબા સમય સુધી અનિયંત્રિત રાખવામાં આવે તો તે પુરુષોમાં નપુંસકતાનું કારણ બની શકે છે. સિત્તેર ટકા ભારતીય મહિલાઓનું કહેવું છે કે જ્યારે તેઓ ઉપર હોય અને તેમના પતિ નીચે હોય ત્યારે તેમને સમા-ગમ દરમિયાન વધુ આનંદ મળે છે. તાજા હાર્ટ એટેક સિવાય મોટાભાગની પરિસ્થિતિઓમાં સે@ક્સ લાઇફ સામાન્ય રીતે શક્ય છે.

સવાલ.ક્યારેક હું મારા પતિ સાથે સે@ક્સ કરું છું ત્યારે પહેલા તો હું ખૂબ જ ઉત્સાહિત હોઉં છું, પણ પછી મારો ઉત્સાહ ઓછો થઈ જાય છે. હું મારા પતિને ખુશ કરવા માટે કંઈ કહેતી નથી, પણ મને આમ કરવું અજીબ લાગે છે. શું આ સામાન્ય છે?

જવાબ.સે@ક્સના પ્રશ્નોમાં આ બહુ સામાન્ય પ્રશ્ન છે. જો તમે પણ આ સ્થિતિમાં હોવ તો તમારે તમારા પાર્ટનરને જણાવવું જોઈએ. જો ભવિષ્યમાં આવું થાય તો પણ તેના વિશે તમારી જાત પર ગુસ્સો ન કરો. તમે થોડા સમય માટે સેક્સ કરવાનું બંધ કરી શકો છો.

સવાલ.ક્યારેક સે@ક્સ પછી હું એટલી લાગણીશીલ થઈ જાઉં છું કે હું રડવા લાગી છું. શું આ કોઈ સમસ્યા છે?

જવાબ.જો કે, જો તમે સે@ક્સ અથવા સે@ક્સ વિશે વિચારો ત્યારે તમે લાગણીશીલ થાઓ છો, તો પછી તમે ભાવનાત્મક રીતે ગંભીર અને સંવેદનશીલ છો. તમે તમારા ડૉક્ટર અથવા પ્રમાણિત સે@ક્સ થેરાપિસ્ટની સલાહ લઈ શકો છો.

સવાલ.મને લાગે છે કે મારી યો-નિમાર્ગની ગંધ ખૂબ જ તીવ્ર અને મજબૂત છે. વર્ષોથી યોનિમાંથી નીકળતા પ્રવાહીમાં કોઈ ફેરફાર થયો નથી. તો શું આ એક મોટી સમસ્યા છે?

જવાબ.આ જાતીય પ્રશ્નનો જવાબ એ છે કે જો તમે અથવા તમારા જીવનસાથીને યો@નિમાર્ગની ગંધ અથવા સ્ત્રાવમાં નોંધપાત્ર ફેરફાર જણાય, તો તમે ચેપને નકારી કાઢવા માટે તમારા ડૉક્ટરની સલાહ લઈ શકો છો.

સવાલ.સે@ક્સ પછી મારા ગુપ્તાંગમાંથી લોહી નીકળે છે. બહુ નહીં, થોડું. શું ડરવાનું કંઈ છે?

જવાબ.સે@ક્સ પછી રક્તસ્ત્રાવ અથવા તબીબી રીતે પોસ્ટકોઇટલ રક્તસ્ત્રાવ એ ઘણીવાર કેટલાક અસામાન્ય અને સૌથી સામાન્ય ચેપ અથવા સર્વાઇકલ પોલિપની નિશાની હોઈ શકે છે. તેથી જો તમને ચેપના કોઈપણ લક્ષણો હોય, તો તમારા ડૉક્ટરની સલાહ લો.

સવાલ.શું સે@ક્સ પછી લાંબા સમય સુધી દુખાવો થવો સામાન્ય છે?

જવાબ.જો તમે સે@ક્સ પછી સતત પીડા અનુભવો છો, તો તમને એન્ડોમેટ્રિઓસિસ, ફાઈબ્રોઈડ્સ અથવા યુટીઆઈ (એન્ડોમેટ્રિઓસિસ, ફાઈબ્રોઈડ્સ, પેશાબની નળીઓનો વિસ્તાર ચેપ) જેવી ગંભીર સ્થિતિ હોઈ શકે છે. આનો સામનો કરવા માટે તમારા ડૉક્ટરની સલાહ લેવી શ્રેષ્ઠ છે.

Advertisement