માસી સાથે લગ્ન કર્યા બાદ દીકરા ની માં એ જે કહ્યું એ જાણીને દીકરા પણ હોશ ઉડી ગયા ..

ઝારખંડના ચતરાથી ચોંકાવનારો કિસ્સો સામે આવ્યો છે જે હેડલાઇન્સ બની રહ્યો છે. અહીં એક યુવકને તેના જ પિતરાઈ ભાઈ સાથે પ્રેમ થઈ ગયો. જ્યારે બંને પક્ષના પરિવારજનોને આ વાતની જાણ થઈ તો તેઓએ ઘણો વિરોધ કર્યો, પરંતુ યુવક અને યુવતી રાજી ન થયા અને મંદિરમાં જઈને લગ્ન કરી લીધા.

Advertisement

ચતરામાં આ લવસ્ટોરીની ખૂબ ચર્ચા થઈ રહી છે. બંનેનું પ્રેમપ્રકરણ લગભગ એક વર્ષ સુધી ચાલતું હતું. તે જ સમયે, છોકરાની માતા તેના જ પિતરાઈ ભાઈની સાસુ બની ગઈ છે. આ કિસ્સો ચતરાના રાક્ષી ગામનો છે જ્યાં ચત્રામાં રહેતા અશોક રાણાને તેની જ પિતરાઈ કાકી સોની સાથે છેલ્લા એક વર્ષથી જોરદાર અફેર ચાલતું હતું.

બંને ઘણીવાર એકબીજાને મળતા અને ફોન પર ઘણી વાતો કરતા. બાદમાં બંનેએ એકબીજા સાથે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું અને શુક્રવારે શિવ મંદિરમાં લગ્ન કરી લીધા.તેમના લગ્નના સમાચાર ગામમાં પહોંચતા જ હોબાળો મચી ગયો હતો. સોની અને અશોક બંનેના પરિવારજનોએ આ લગ્નનો વિરોધ કર્યો હતો. વધી રહેલા વિરોધને જોઈને બંને કોઈક રીતે ત્યાંથી ભાગી છૂટ્યા અને કોઈ અજાણી જગ્યાએ રાત વિતાવ્યા પછી બંને બીજા દિવસે સદર પોલીસ સ્ટેશન પહોંચ્યા અને પોતાની આખી વાત કહી.

બંને પુખ્ત વયના હોવાથી અને પોતાની મરજીથી લગ્ન કર્યા હોવાથી પોલીસે બંનેના પરિવારજનોને બોલાવી સમજાવીને પીઆર બોન્ડ પર છોડી દીધા હતા. આ પછી પણ પરિવાર સહમત થતો નથી પરંતુ પરિણીત યુગલ સાથે રહેવા પર અડગ છે.યુવાન અશોક હૈદરાબાદમાં એક ખાનગી કંપનીમાં કામ કરે છે અને તેનું કહેવું છે કે તે તેની પત્નીને લગ્ન પછી રાખશે. તે જ સમયે બંનેના ઘરમાં ભારે તંગદિલી સર્જાઈ હતી અને કોઈક રીતે ગ્રામજનોએ વાતાવરણને શાંત પાડ્યું હતું અને માતા-પિતાને સમજાવીને સ્થિતિ સામાન્ય બનાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો, રાજસ્થાનના ધોલપુર જિલ્લામાં એક પરિણીત મહિલા તેના ભત્રીજા સાથે સાસરિયાના ઘરેથી ફરાર થઈ જવાનો મામલો સામે આવ્યો છે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, કાકીને કથિત રીતે તેના જ ભત્રીજા સાથે પ્રેમ થઈ ગયો હતો, ત્યારબાદ તે તેના સાસરિયાના ઘરેથી ભાગી ગઈ હતી. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે મહિલા એક બાળકની માતા છે. મહિલા ફરાર થયા બાદ હવે સાસરિયાઓએ મહિલા પોલીસ સ્ટેશનમાં સગીર યુવતી વિરુદ્ધ ભત્રીજાના અપહરણનો કેસ નોંધાવ્યો છે, જે બાદ મામલો વધુ જોર પકડ્યો છે.

હકીકતમાં, મધ્યપ્રદેશમાં રહેતી 16 વર્ષની સગીર છોકરીના તેના માતા-પિતાએ ધોલપુરના 45 વર્ષના યુવક સાથે લગ્ન કર્યા હતા, ત્યારબાદ યુવતીએ આ લગ્ન સ્વીકાર્યા ન હતા અને તે તેની સાથે રહેવા માંગતી નથી. દરમિયાન, મહિલાને તેના સાસરિયાના ઘરે તેના સાળાના 22 વર્ષના પુત્ર સાથે પ્રેમ થઈ ગયો.

અને એક દિવસ તેની સાથે ભાગી ગઈ. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, સાસરિયાઓની ફરિયાદ પર પોલીસે સગીરને શોધી કાઢ્યો અને તેને બાળ કલ્યાણ સમિતિ સમક્ષ રજૂ કર્યો. બાળ કલ્યાણ સમિતિએ સગીરનો કેસ સાંભળીને સગીરનું કાઉન્સેલિંગ કર્યા બાદ તેને સખી વન સ્ટોપ સેન્ટરમાં મોકલવાનો આદેશ આપ્યો હતો.

આ અંગે માહિતી આપતાં બાળ કલ્યાણ સમિતિના સભ્ય ગિરીશ ગુર્જરે જણાવ્યું હતું કે, 16 વર્ષની સગીર મધ્યપ્રદેશની છે.અને લગભગ દોઢ વર્ષ પહેલા તેના માતા-પિતાએ તેના લગ્ન ધોલપુરના 45 વર્ષીય યુવક સાથે તેની મરજી વિરુદ્ધ કરાવી દીધા હતા, ત્યારબાદ તે એક પુત્રીની માતા પણ બની હતી.

તે જ સમયે, કાઉન્સેલિંગ દરમિયાન, સગીર છોકરીએ કહ્યું કે તે હવે તેના પતિ સાથે રહેવા માંગતી નથી અને તેની પાસેથી છૂટાછેડા લઈને તેના માતાપિતા સાથે આગળનું જીવન જીવવા માંગે છે. હાલમાં સગીરનો પક્ષ સાંભળીને સમિતિએ તેને હંગામી ધોરણે સખી વન સ્ટોપ પર મોકલી આપ્યો છે.સગીરની બાજુ જાણ્યા બાદ સમિતિએ તેના માતા-પિતાને પણ બોલાવ્યા છે.

સમિતિનું કહેવું છે કે માતા-પિતાના આગમન બાદ સગીર માતા અને તેની એક વર્ષની પુત્રીના ભવિષ્યને ધ્યાનમાં લઈને યોગ્ય નિર્ણય લેવામાં આવશે. તમને જણાવી દઈએ કે ગયા વર્ષે ઓક્ટોબરમાં ભત્રીજા સાથે ફરાર થઈ ગયેલી સગીર યુવતીના પતિએ મહિલા પોલીસ સ્ટેશનમાં અપહરણનો કેસ નોંધાવ્યો હતો. તે જ સમયે, કાઉન્સેલિંગ દરમિયાન એ પણ સામે આવ્યું કે છોકરીની માતાએ ઘણા સિમ ખરીદ્યા હતા અને વાત કર્યા પછી તે સિમ તોડી નાખતી હતી, જેના કારણે પોલીસ લાંબા સમયથી તેને પકડવામાં નિષ્ફળ રહી હતી.

Advertisement