માતાની મમતા સામે યમરાજ પણ ઝૂકી ગયા,કળિયુગ માં અહીં થયો ચમત્કાર…

કહેવાય છે કે ભગવાન આજે પણ આ જગતમાં બિરાજમાન છે, જેના કારણે લોકોને ભગવાનમાં અતૂટ શ્રદ્ધા મળે છે. આવા ઘણા ચમત્કારો સમયાંતરે થાય છે, જે ભગવાનની હાજરીની છાપ આપે છે. ઘણીવાર ઘણા એવા સમાચાર સાંભળવા મળે છે, જેને જાણ્યા પછી વ્યક્તિ વિશ્વાસ નથી કરતો. જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આ દુનિયાનું સૌથી મોટું સત્ય મૃત્યુ છે. જેણે જન્મ લીધો છે તે એક યા બીજા દિવસે આ દુનિયામાંથી અવશ્ય વિદાય લેશે.શું તમે ક્યારેય સાંભળ્યું છે કે મૃત વ્યક્તિ ફરી જીવતો થયો છે? હા, તેઓ કહે છે કે જન્મ અને મૃત્યુ બંને ઉપરવાળાના હાથમાં છે. જ્યાં સુધી ઈશ્વરની ઈચ્છા ન હોય ત્યાં સુધી માણસ પૃથ્વી પર ન જન્મી શકે અને ન તો માણસ મરી શકે.

Advertisement

આજે અમે તમને એવા જ એક ચમત્કાર વિશે જાણકારી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેને જાણ્યા પછી તમે પણ ભગવાન પર વિશ્વાસ કરશો.બાળકને જન્મ આપનારી માતા તે બાળક માટે વિશ્વમાં સૌથી મહાન છે અને ભગવાનનું સ્વરૂપ છે.જે વ્યક્તિ પોતાના માતા-પિતાને ભગવાન માને છે, તેને કોઈ મંદિર, મસ્જિદમાં જવાની જરૂર નથી, તેનું મંદિર અને મસ્જિદ તેનું પોતાનું ઘર છે અને તેમાં હાજર માતા-પિતા તેના ભગવાન છે. માતાનો પ્રેમ દુનિયામાં સૌથી પવિત્ર માનવામાં આવે છે અને આ પ્રેમને સાચો સાબિત કરીને એક મહિલાએ પોતાના પુત્રનો જીવ બચાવ્યો અને પુત્રને યમરાજ પાસેથી પાછો છીનવી લીધો.

ચાલો તમને જણાવીએ કે આખો મામલો શું છે, હરિયાણાના બહાદુરગઢમાં રહેતા દંપતી હિતેશ અને જાનવીને એક પુત્ર હતો, જેની તબિયત બગડતાં તેને હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યો, ત્યારે ડોક્ટરોએ કહ્યું કે તેને ટાઈફોઈડ છે અને તેને દિલ્હી લઈ જાઓ. આ પછી દંપતીએ તેમના 6 વર્ષના પુત્રને દિલ્હી લઈ જવાનું નક્કી કર્યું પરંતુ દિલ્હી પહોંચતા જ ડોક્ટરોએ તેને મૃત જાહેર કર્યો. આ સાંભળીને માતા-પિતાના હોશ ઉડી ગયા હતા અને મૃતદેહને ઘરે લઈ ગયા હતા.

ડોક્ટરે છોકરાને મૃત જાહેર કર્યા બાદ મૃતદેહને ઘરે લાવવામાં આવ્યો હતો જ્યાં અંતિમ સંસ્કારની તૈયારીઓ ચાલી રહી હતી, પરંતુ બાળકની માતા જાનવીએ તેના પુત્રને છોડી દીધો હતો. તે છોડવા તૈયાર ન હતી અને તેને પોતાની સાથે રાખવા માંગતી હતી, તેથી જાનવી તેના પુત્રના માથા પાસે બેઠી હતી અને તેના માથાને વારંવાર ચુંબન કરતી હતી અને પ્રાર્થના કરતી હતી કે ‘તમે મને છોડી ન શકો, હું તમને કેવી રીતે જવા નહીં દઉં’ પછી. આ પ્રાર્થના વારંવાર કરવાથી એવો ચમત્કાર થયો, જેને જોઈને દરેકની આત્મા કંપી ઉઠી. બાળકના શરીરમાં થોડી હલચલ જણાતી હતી જે બાદ તેને તાત્કાલિક હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યો હતો જ્યાં તેની સારવાર કરીને તે સુરક્ષિત ઘરે પરત ફર્યો હતો.

દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે જ્યારે માતા મૃત જાહેર કરાયેલા બાળકને ફોન કરી રહી હતી ત્યારે તેને અચાનક શ્વાસ લેવાનું શરૂ થઈ ગયું હતું, જેના પછી બાળકને તાત્કાલિક હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યો અને ડોક્ટરોએ બાળકને બચાવવાનો પ્રયાસ કર્યો, અપેક્ષા માત્ર 15% હતી. પરંતુ પરિવારે હજુ પણ ડોકટરોને કહ્યું કે તમે સારવાર શરૂ કરો, ત્યારબાદ બાળક ઝડપથી સાજો થવા લાગ્યો અને મંગળવારે તે સંપૂર્ણ સ્વસ્થ થઈને પોતાના ઘરે પાછો ગયો. બાળક સ્વસ્થ થઈને ઘરે પહોંચતા સમગ્ર ગામમાં ખુશીનો માહોલ છે. બાળકના દાદા ભગવાનના ચમત્કારને માની રહ્યા છે.

Advertisement