મુકેશ અંબાણી ને આ એક વસ્તુની લાગે છે બીક, શું તમને ખબર છે….

પેટ્રોલિયમ રિફાઈનરીથી લઈને ટેલિકોમ અને રિટેલ સેક્ટરમાં કામ કરતી રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝના માલિક મુકેશ અંબાણીનો આજે 65મો જન્મદિવસ છે. બિઝનેસની દુનિયામાં મુકેશ અંબાણીએ નિર્ભયતાથી ઘણા નિર્ણયો લીધા છે, પરંતુ તેમના અંગત જીવનમાં તેઓ એક વાતથી થોડા ડરે છે. અંબાણીનો જન્મ 19 એપ્રિલ 1957ના રોજ થયો હતો. તેઓ તેમના પિતા ધીરુભાઈ અંબાણીના સૌથી મોટા સંતાન છે. જ્યારે તેઓ 18 વર્ષના હતા ત્યારે તેમના પિતાએ દેશમાં પોલિએસ્ટર યાર્ન પ્લાન્ટ સ્થાપવાનું કામ શરૂ કર્યું હતું. તે સમયે મુકેશ અંબાણી ભણતા હતા, પરંતુ તેઓ પિતાની મદદ માટે આગળ આવ્યા અને તેમની સાથે કામ કરવા લાગ્યા. પ્લાન્ટની સ્થાપના કર્યા પછી, જ્યારે તેમના પિતાએ તેમને તેમના અભ્યાસમાં પાછા ફરવાનું કહ્યું, ત્યારે અંબાણીએ તેની સાથે વ્યવસાય કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું.

Advertisement

મુકેશ અંબાણી આનાથી ડરે છે.સ્કુલના દિવસોમાં મુકેશ અંબાણીને હોકી રમવાનું પસંદ હતું. પરંતુ તે સ્વભાવે ખૂબ જ શરમાળ વ્યક્તિ છે. એટલા માટે વિશ્વના સૌથી અમીર લોકોમાંના એક હોવા છતાં, તમે તેમને ખૂબ જ સાદી અને સરળ વાત કરતા જોયા હશે. એક ઈન્ટરવ્યુમાં મુકેશ અંબાણીએ પોતે કહ્યું હતું કે તે ખૂબ જ શરમાળ છે અને જાહેરમાં બોલવાથી ખૂબ ડરે છે. તેણે આજ સુધી દારૂને હાથ પણ લગાવ્યો નથી. તેમના પિતા સાથે લાંબા સમય સુધી કામ કરવાના કારણે મુકેશનો પણ તેમના પર ઘણો પ્રભાવ છે. તેથી જ ઘણીવાર મુકેશ અંબાણી પોતાના ભાષણમાં પોતાના શબ્દોના દાખલા આપતા જોવા મળે છે.

પોતાના શરમાળ સ્વભાવના કારણે મુકેશ અંબાણી મીડિયામાં ઘણા ઈન્ટરવ્યુ વગેરે આપતા જોવા મળતા નથી. તે જ સમયે, તે સોશિયલ મીડિયા પર વધુ સક્રિય નથી. તેમના મોટા ભાગના ભાષણો મોટા રોકાણકાર સમિટ અથવા તેમની કંપનીની એજીએમમાં ​​જ સાંભળવામાં આવે છે.રિલાયન્સનો પાયો મુકેશ અંબાણીના પિતા ધીરુભાઈ અંબાણીએ નાખ્યો હતો. કેમિકલ એન્જિનિયરિંગમાં અભ્યાસ પૂરો કર્યા પછી, મુકેશ અંબાણીએ 1981માં તેમના પિતા ધીરુભાઈ અંબાણી સાથે પેટ્રોલિયમ અને કેમિકલ બિઝનેસ શરૂ કર્યો.

1985 માં, કંપનીનું નામ રિલાયન્સ ટેક્સટાઇલ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડથી બદલીને રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડ કરવામાં આવ્યું હતું. 2002 માં ધીરુભાઈનું અવસાન થયું અને તેમના મૃત્યુ પછી મુકેશ અંબાણીએ રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝની બાગડોર સંભાળી.તાજેતરમાં તેમની કંપનીએ ટેલિકોમ સેક્ટરમાં પ્રવેશ કર્યો અને Jio ઈન્ફોકોમ જેવો બિઝનેસ શરૂ કર્યો. હાલમાં રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ દેશની સૌથી મોટી કંપનીઓમાંની એક છે. કંપનીની માર્કેટ મૂડી 17.21 લાખ કરોડ રૂપિયા રહી છે.

Advertisement