નજર તેજ હોઈ તો જણાવો આ ઓફિસ માં કેટલા લોકો કરે છે કામ..

ઈન્ટરનેટ પર દરરોજ કોઈને કોઈ તસવીર એવી રીતે વાયરલ થાય છે, જેને જોઈને દરેક આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે. આવી ઘણી તસવીરો ન માત્ર તમારા મગજની કસરત કરે છે પણ તમને લાંબા સમય સુધી મુઝવણમાં મૂકી દે છે. અમે તમારા માટે ફરી એકવાર આવી જ તસવીર લઈને આવ્યા છીએ. તમારી ઓફિસ કે ફેક્ટરીમાં પણ ઘણા લોકો કામ કરતા હશે. કદાચ તમે તેમનો નંબર પણ કહી શકો, પરંતુ અહીં અમે તમારી ઓફિસની નહીં પરંતુ આ ઓફિસની લોબીની વાત કરી રહ્યા છીએ, જ્યાં કેટલાક લોકો કામ કરી રહ્યા છે, પરંતુ કેટલાક લોકો જગ્યાએથી છુપાઈને આરામ કરી રહ્યા છે. ટેબલની નીચેથી લઈને પુસ્તકોની પાછળ છુપાયેલા આ લોકોને શોધવાનું કોઈ માટે સરળ નથી. શું તમે ઉપરોક્ત ચિત્રમાં છુપાયેલ રહસ્યને ઉકેલવા માટે તૈયાર છો?

Advertisement

હવે જ્યારે તમે લોકોની ગણતરી કરી હશે તો તમે વિચારતા જ હશો કે આનો સાચો જવાબ શું છે. તો જાણી લો કે સાચો જવાબ 9 છે. ઓફિસમાં કુલ 9 લોકો છે. આ તમામ લાલ વર્તુળોમાં સ્પષ્ટપણે દેખાય છે. ક્યાંક ખુરશી નીચે તો ક્યાંક અલમારીમાં. કોમ્પ્યુટર પર કામ કરતી વખતે કોઈનો પગ દેખાય છે તો કોઈનો હાથ દેખાય છે. જો કોઈ વ્યક્તિ અરીસામાં જોઈ રહ્યું હોય તો કોઈનું માથું પણ સ્પષ્ટ દેખાય છે. હવે તમે પણ તમારા જવાબને આ લાલ વર્તુળો સાથે મેચ કરી શકો છો.

આવીજ એક બીજી તસ્વીર જે તસવીર ઈન્ટરનેટ પર ખૂબ જ વાયરલ થઈ રહી છે. આ તસવીરમાં તમે ભવિષ્યની તસવીર છુપાવી છે.જો તમે તમારી જાતને જિનિયસ માનતા હોવ તો આ તસવીરમાં છુપાયેલું રહસ્ય શોધીને બતાવો.આ તસવીર સામે જે પણ આવે છે તે તેના પર મન મૂક્યા વગર રહી શકતો નથી. જો કે કેટલાક લોકો ઈચ્છા છતાં તેમાં ભવિષ્યનું ચિત્ર શોધી શકતા નથી. જો તમે ઇચ્છો તો, તમે આ ચિત્રમાં છુપાયેલા કેટલાક ચિત્રો શોધવાનો પ્રયાસ પણ કરી શકો છો. હા, અમે તમને એવો સંકેત આપી શકીએ છીએ કે તળાવની પાસે હાજર માતાપિતા કદાચ તેમના ભવિષ્ય વિશે વાત કરી રહ્યા છે.

આને ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝન કહેવાય છે. ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝન આપણા મગજને મૂંઝવણમાં મૂકે છે, જેના કારણે આપણે વસ્તુઓ જોઈ શકતા નથી. હવે જો તમે હજી સુધી ભવિષ્યના ચિત્ર સુધી પહોંચી શકતા નથી, તો ફોટામાંના વૃક્ષને જુઓ. વૃક્ષમાંથી બાળકનો આકાર બને છે. અમે તમને એક હિંટ પણ આપી હતી કે તળાવ પાસે ઉભેલા માતા-પિતા તેમના ભવિષ્ય વિશે વાત કરી રહ્યા છે જે તેમનું બાળક છે. હવે તમે પણ બાળકને સંપૂર્ણ રીતે જોઈ શકશો.

Advertisement