નપુંસતા દૂર કરવાનો આ દેશી ઉપાય તમને કોઈ ડોક્ટર નહીં કહે,વધી જશે જોરદાર પાવર..

આજકાલની ભાગદોડ અને તણાવપૂર્ણ જીવનશૈલી અનિયમિત અને અનહેલ્ધી ખોરાક લેવાને કારણે મોટાભાગના પુરૂષોમાં નબળાઈની સમસ્યા સતત વધતી જઈ રહી છે નપુંસકતા સ્વપ્નદોષ ધાતુ દોષ વગેરે એવી સમસ્યાઓ છે જે લગ્નજીવન બહુ વધારે પ્રભાવિત કરે છે અસંયમિત ખાન-પાન અથવા શરીરમાં જરૂરી પોષક તત્વોની કમી અને પુરૂષોની કેટલીક ખોટી આદતોને કારણે પુરૂષોમાં દુર્બળતા અને સે-ક્સ સંબંધી સમસ્યાઓ ધીરે ધીરે વધતી જાય છે

Advertisement

જેની પર સમય રહેતા ધ્યાન ન આપવામાં આવે તો તેને ઠીક થતાં બહુ સમય લાગી જાય છે જેથી આજે અમે પુરૂષોની આ તમામ સમસ્યા માટે ઘરે જ સસ્તામાં કરી શકાય એવી ઔષધીઓના પ્રયોગ જણાવવાના છીએ જે અજમાવી પુરૂષોની યૌન શક્તિ તો વધશે જ સાથે યૌન સંબંધી તકલીફો પણ દૂર થશે.

નપુંસકતા કે ઉત્તેજનામાં કમી એક સામાન્ય સમસ્યા છે વિશ્વભરના ઘણા પુરુષો પોતાના જીવનમાં નપુંસકતાની સમસ્યામાંથી પસાર થાય છે નપુંસકતા હોવાનાં ઘણાં કારણ હોઈ શકે છે જેમ કે વધુ પડતો તણાવ ડાયાબિટીસ અનહેલ્ધી ડાયેટ ધૂમ્રપાન કરવું દરેક સમય પ્રેસરમાં કામ કરવું વગેરે નપુંસકતાને કારણે ચીડિયાપણું વધી જાય છે પરિણામે લગ્નજીવનમાં ભંગાણ પડી શકે છે નપુંસકતા એટલે પર્યાપ્ત ઉત્થાનનો અભાવ અથવા ઉત્થાન જાળવવામાં મુશ્કેલીઓ ઘણા પુરુષોને તેમના જીવનના કોઈક સમયે આ સમસ્યા હોય છે.

વૃદ્ધ પુરુષોમાં આ સમસ્યા અત્યંત સામાન્ય છે કારણો શારીરિક અને માનસિક બંને હોઈ શકે છે કોઈપણ બીમારીની જેમ વૃદ્ધાવસ્થા દવાઓ તાણ વગેરે આ સમસ્યા સારવાર દ્વારા સંપૂર્ણપણે મટાડવામાં આવતી નથી પરંતુ કેટલીક સારવારથી દર્દીમાં એવું ઉત્થાન થાય છે કે તે સં-ભોગ કરી શકે છે આ સમસ્યા નાના પુરુષોમાં વધુ જોવા મળી શકે છે સે-ક્સ દરમિયાન ઇજેક્યુલેશન થવું જોઈએ એવો કોઈ ચોક્કસ સમય નથી જો કે સે-ક્સની થોડીક સેકંડ કે સેકંડમાં જ્યારે ઇજેક્યુલેશન થાય છે.

ત્યારે અકાળ સ્ખલન કહેવામાં આવે છે સ્ખલનમાં વિલંબ એ અસ્થાયી અથવા આજીવન સમસ્યા હોઈ શકે છે એવું પણ થઈ શકે છે કે સ્ખલન વિલંબથી થાય છે શિશ્નમાં લાંબા સમય સુધી ઉત્થાનને પ્રિયાપિઝમ કહેવામાં આવે છે જાતીય ઉત્તેજના પણ આ ઉત્થાનનું કારણ હોઈ શકે છે આ ઉત્થાન ખૂબ પીડાદાયક છે અને તે બે કલાક કે તેથી વધુ સમય સુધી ટકી શકે છે જો તેની યોગ્ય સમયસર સારવાર ન કરવામાં આવે તો શિશ્નને નુકસાન થવાની સંભાવના છે.

રોજિંદા દિવસોમાંથી બહાર નીકળવા માટે નિષ્ણાતો પરિસ્થિતિને અપડેટ કરવાની ભલામણ કરે છે કોઈપણ સમયગાળા માટે માર્ગદર્શિત પ્રવાસ કરે છે ચરબીયુક્ત ખોરાક કરતાં વધારે ખોરાકમાં વપરાશ સ્થૂળતાના વિકાસમાં ફાળો આપે છે જે બદલામાં માણસમાં અસ્થિરતા ધીમી પ્રતિક્રિયાઓ વિકસે છે અને રક્તવાહિનીઓના બદલામાં ફાળો આપે છે જે સીધા જ જનનાંગોને લોહી પહોંચાડે છે 40 વર્ષથી વધુ ઉંમરના પુરુષોને ખાસ ધ્યાન આપવું જોઈએ કેમ કે ચરબીવાળા ખોરાકનો વપરાશ ડાયાબિટીસનું કારણ બને છે.

જે શક્તિમાં કાયમી ઘટાડો તરફ દોરી જાય છે બધા પુરુષો અપવાદ વિના આહારમાં વળગી રહેવું જોઈએ એક વધુ ઉકળતા અને સ્ટ્યૂડ માંસ ઓછી તળેલા માંસ ખાય છે અને ખોરાકમાંથી ફાસ્ટ ફૂડ અને મીઠી કાર્બોરેટેડ પીણાંને બાકાત રાખવું જોઈએ પુરૂષોની મંતવ્યની વિરુદ્ધમાં દારૂવાળા પીણાંની શક્તિ પર સકારાત્મક અસર હોય છે તે નોંધવું જોઈએ કોઈપણ જથ્થામાં આલ્કોહોલવાળા પ્રવાહિ પદાર્થોનો વારંવાર ઉપયોગ એ કફોત્પાદક ગ્રંથિમાં ફેરફાર તરફ દોરી જાય છે.

જે ટેસ્ટોસ્ટેરોનના ઉત્પાદન માટે જવાબદાર છે અને તે પછી એસ્ટ્રોજનના ઉત્પાદનમાં છે આનાથી પુરુષ શરીરમાં હોર્મોનલ ફેરફારો થાય છે જે શક્તિમાં ઘટાડો કરે છે આલ્કોહોલવાળા પીણાં જેમ કે અન્ય કોઈપણ કુદરતી એનાબોલિક સ્ટેરોઇડ્સ ઓછી માત્રામાં જ લેવી જોઇએ આપેલ છે કે શરીરના ઉત્પાદનની નકારાત્મક અસરોમાંથી સફાઈ બે અઠવાડિયાથી એક મહિનામાં થાય છે માણસોની અભિપ્રાયથી વિપરીત ભાગીદારોના વારંવાર ફેરફારોથી શક્તિમાં વધારો થતો નથી પરંત તેનાથી વિપરીત તે નબળી પડી જાય છે.

જાતીય સંક્રમિત રોગોના કરારના જોખમ ઉપરાંત માનસિક વિકૃતિઓના કારણે લૈંગિક કાર્યની વિકૃતિ દેખાય છે નપુંસકતાને અસરકારક અને પીડાદાયક રીતે સારવાર આપવામાં આવે છે આ રોગ ઉપચારકારક છે પરંતુ લૈંગિક કાર્યના પુનર્સ્થાપનની પ્રક્રિયાને ડૉક્ટરની ભલામણોના સમૂહની સખત અમલીકરણની જરૂર પડશે જેનો હેતુ રોગના રોગને દૂર કરવામાં સફળ થાય છે ઝડપી પુનઃપ્રાપ્તિના મુખ્ય ઘટકો સ્વ-ઉપચારની અસ્વીકાર ખરાબ ટેવોથી છુટકારો મેળવો માત્ર એક અનુભવી ડૉક્ટર માણસોમાં નપુંસકતાને સારવાર માટે અસરકારક પદ્ધતિઓ પસંદ કરી શકશે.

હરડે શુક્રકોષ સંબંધી સમસ્યામાં હરડે ખુબ જ ફાયદાકારક છે 5 ગ્રામ હરડે તથા 1 ગ્રામ ચણાના લોટ અને 50 મિલી એરંડાના તેલમાં 50 મિલી ગૌમૂત્રમાં ગરમ કરો જ્યારે તેલ થોડુક વધે ત્યારે ગાળીને ગરમ પાણી સાથે સવાર- સાંજ થોડી થોડી માત્રામાં લેવાથી શુક્રકોષમાં વધારો થાય છે.

ગળો શારીરિક ઈચ્છાઓ અને યૌન સમસ્યા વગેરે ગળો દ્વારા જાગૃત કરી શકાય છે જ્યારે મનુષ્યનું શરીર બીમાર રહે છે ત્યારે યૌન ઇચ્છાઓ અને હોર્મોન્સમાં ઉણપ સર્જાય છે ગળોમાં રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારતા તત્વને કારણે એફ્રડીજીએક પ્રભાવ હોવાને કારણે યૌન સંબંધી ઈચ્છાઓ વધે છે.

તુલસી તુલસીના પાનનો રસ પુરુષોમાં થતી યોન સમસ્યા પણ દુર કરે છે તુલસીના પાન દિવસ દરમિયાન 1 થી 21 વખત નિયમિત રિત એહાવી જવાથી શક્તિ વધે છે સાથે તુલસીના બીજ એટલે કે માંઝર પણ ખુબ જ ઉપયોગી છ તેને પાણી સાથે ધોઈને કે દૂધ સાથે ધોઈને પીવાથી યોન સંબંધી સમસ્યાનું નિવારણ થાય છે અને પુરુષની પ્રજનન ક્ષમતામાં વધારો થાય છે.

મસલ્સ માટે સ્ટીરિયોઇડ્સ લઇ રહ્યા હોય તો તે બંધ કરી દેજો તેના કારણે નપુસંકતા આવી શકે છે આનાથી શુક્રાણુની ઊત્તપતી ઘટી જાય છે જે વ્યક્તિ આવશ્યકતાથી વધારે હસ્તમૈથુન કરે છે તેમના મા પણ વીર્યના ગણ ઘટવા લાગે છે તેના કારણે તેને સંતાન પ્રાપ્તિમાં અવરોધ આવે છે રોજ લાંબા અંતર સુધી સાઈકલ ચલાવવાથી લિંગ પાસેનો ભાગ ગરમ થઇ જાય છે જેના કારણે ઈરેક્ટાયલ ડાઈસ્ફંશન એટલે કે લીંગ શીથીલ અવસ્થામાં જ રહે છે જેના કારણે નપુસંકતા આવી શકે છે.

કોર્પોરેટ સેક્ટરમાં કામ કરતી વ્યક્તિ કે જે પોતાની જાંઘ પર લેપટોપ રાખીને કામ કરે છે તે પણ આના શિકાર બની શકે છે કારણ કે લેપટોપ માથી ઉત્પન થતી ગરમી વ્યક્તિના યૌન અંગોને ઉતેજીત કરે છે લિંગ સુધી વધુ ગરમી પહોંચે તેવા કોઈ પણ કામ કરવાથી તમારા વીર્ય ગણક ઘટી જાય છે અને વ્યક્તિ નપુસંકતાનો શિકાર બની જાય છે વારંવાર ફેક્ટરીમાં ભઠ્ઠી નજીક કામ કરતા લોકો નપુસંકતાનો શિકાર બની જાય છે એઇડ્સ માત્ર યૌન સંબંધિત ચેપી બીમારીઓ નથી.

આ ઉપરાંત અનેક ડઝનેક બીમારીઓ છે જે અસુરક્ષિત યૌન સંબંધ સ્થાપિત કરવાથી થાય છે એ પણ નપુંસકતાનું મોટું કારણ છે કેટલીક બીમારીઓ જેમ કે મમ્પસ ટીબી બ્રુસિલોસિસ ગોનોરિયા ટાઇફોઇડ ઇન્ફ્લુએન્જા સ્મોલપોક્સ વિગેરેના કારણે પણ સ્પર્મ કાઉન્ટ ઓછા થઇ જાય છે મોટી-મોટી ફેક્ટરીઓમાંથી નિકળતા રાસાયણિક તત્વ બેંજીન ટોલ્યુઇન ઝાઇલીન પેસ્ટીસાઇડ હર્બીસાઇડ્સ ઓર્ગેનિક સોલ્વેન્ટ પેન્ટિંગ મટીરિયલ વિગેરે પણ નપુંસકતાનું કારણ બની શકે છે વોલનટ નટ્સ કચડી અને મધ લીંબુ લસણ સાથે મિશ્ર કરવામાં આવે છે.

એક ચમચી એક દિવસમાં ત્રણ વખત વાપરો કોળુ બીજ અને સૂર્યમુખીના બીજ દૈનિક શેકેલા 30-50 ગ્રામનો વપરાશ કરો ડુંગળી આપની અનેક ગંભીર બીમારીઓ પણ દૂર કરી શકે છે ભોજન સાથે ડુંગળી જરૂર ખાવો વીર્ય વૃદ્ધિ માટે સફેદ ડુંગળીનાં રસ સાથે મધ લેતા ફાયદો થાય છે નપુંસકતા દૂર કરવા માટે સફેદ ડુંગળીનો રસ મધ આદુનો રસ અને ઘીનું મિશ્રણ 21 દિવસ સુધી સતત લેવાથી નપુંસકતા દૂર થઈ જાય છે જે લોકોને પાચનની ડાયાબિટીસ કિડની લિવરની સમસ્યા હોય છે.

તેમના શરીરમાં ઝિંકની ઉણપ હોય છે ઘણા લાંબા સમય સુધી લિક્વિડ પદાર્થોના સેવનથી ઝિંકની ઉણપ આવે છે આ તમામ સમસ્યાઓની ઉત્તેજના પર નકારાત્મક અસર પડે છે આવામાં ઝિંકયુક્ત ફૂડ જેવી કે ડાર્ક ચોક્લેટ લસણ તરબૂચ ઘઉં ક્રેબ્સ ઓયસ્ટર્સ વગેરેનું સેવન કરવું જોઈએ પાણી પીવાથી તમે દરેક રીતે સ્વસ્થ રહી શકો છો રોજ આઠથી દસ ગ્લાસ પાણી પીવાથી સેક્સ્યુઅલ લાઇફ વધુ સારી બને છે.

ઘણી વાર કસરત ન કરવાથી પણ ઉત્તેજનાની સમસ્યા રહે છે આવી સ્થિતિમાં વ્યાયામને રોજની દિનચર્યા સામેલ કરી શકાય છે વ્યાયામ કરવાથી શરીરમાં બ્લડ સર્ક્યુલેશનમાં સુધારો થાય છે એક્સર્સાઇઝમાં એરોબિક્સ અને વેઇટ લિફ્ટિંગ બંને પ્રકારની કસરત સામેલ કરવી જોઈએ આ એક્સર્સાઇઝ ઉપરાંત કીગલ એક્સર્સાઇઝનો પણ સમાવેશ કરવો જોઈએ જેનાથી પબ્લિક મસલ્સ મજબૂત બને છે અને ઇજેક્યુલેશન વધુ સારું થાય છે.

એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ્સથી ભરપૂર દાડમના જ્યૂસથી તણાવ તો ઓછો કરી જ શકાય છે પરંતુ તેનાથી ઉત્તેજનામાં કમીને પણ દૂર કરી શકાય છે અનારના જ્યૂસથી બ્લડ સર્ક્યુલેશન સારું રહે છે રોજ અનારનો જ્યૂસ પીવો જોઈએ. ડોક્ટરની સલાહ પર તેનાં સપ્લીમેન્ટ્સ પણ લઈ શકાય છ લસણ એક એવું સુપરફૂડ છે જેનાથી ઘણા પ્રકારની સે-ક્સ સમસ્યાઓ ઠીક કરી શકાય છે એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ્સથી ભરપૂર લસણમાં સે-ક્સ ઇચ્છા વધારવાની ક્ષમતા તો હોય જ છે પણ તેનાથી ઉત્તેજનાની સમસ્યા પણ ઠીક કરી શકાય છે.

લસણ એ લોકો માટે વધુ ફાયદાકારક છે જેમને કોઈ બીમારીને કારણે સેક્સ સમસ્યા થઈ છે અથવા તો કોઈ દુર્ઘટનાને કારણે લસણ માટે તમારે કોઈ ખાસ તૈયારી કરવાની જરૂર નથી તમારે માત્ર રોજ લસણની બેથી ત્રણ કળીઓ ખાવાની રહેશે લિંગમાં ઉત્તેજના એવા સમયે થાય છે જ્યારે લોહીનો પ્રવાહ વધી જાય છે જ્યારે આદું શરીરમાં બ્લડ સર્ક્યુલેશનમાં કારગર છે.

ઘણાં રિસર્ચ દરમિયાન એ સાબિત થઈ ચૂક્યું છે કે સે-ક્સ્યુઅલ નબળાઈની સારવાર આદુંથી કરી શકાય છે એટલું જ નહિ આદુંથી સે-ક્સ ઇચ્છા પણ વધારી શકાય છે આદુંના રસને એક ચમચી મધ સાથે અડધા બાફેલા ઇંડા સાથે મિશ્રિત કરી પીવો આ મિશ્રણને રોજ સૂતાં પહેલાં લેવું જોઈએ થોડા દિવસોમાં અસર જોવા મળશે.

Advertisement