ઓનલાઈન ગેમ રમતા યુવતીને થઈ ગયો પ્રેમ,યુવકે મળવા હોટલ માં બોલાવી અને પછી…

દેશમાં મહિલાઓની સુરક્ષા પર સવાલ ઉઠવા લાગ્યા છે. મહિલાઓની છેડતી, દુષ્કર્મ અને હત્યા જેવા કિસ્સાઓમાં ચિંતાજનક વધારો જોવા મળી રહ્યો છે, મુંબઈની યુવતી પર છેલ્લા પાંચ મહિનાથી બળાત્કાર ગુજારનાર વ્યક્તિ સામે પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધાઈ છે. તેણીને વડોદરા, આણંદ અને ગાંધીનગરની અલગ-અલગ હોટલોમાં પાંચ મહિના સુધી લઈ જઈ વારંવાર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો.એન્જિનિયરિંગની વિદ્યાર્થિની મેઘ પટેલ સામે ફરિયાદ નોંધાઈ છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, યુવક અને યુવતી બંને ઓનલાઈન ગેમ રમતી વખતે સંપર્કમાં આવ્યા હતા.

Advertisement

જે બાદ લગ્નના લાલચમાં યુવકે યુવતી પર વારંવાર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. સયાજીગંજ પોલીસ સ્ટેશનમાં નોંધાયેલી ફરિયાદ મુજબ મેઘ મિનેશ પટેલ નામનો યુવક ખેડા જિલ્લાના કપડવંજમાં એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કરે છે. આ રમત રમવા માટે ઑનલાઇન કેવી રીતે મુંબઈની એક યુવતી સાથે સંબંધ દરમિયાન. આ પછી બંને સોશિયલ સાઈટ પર સંપર્કમાં આવ્યા. જ્યાં બંને ખૂબ નજીક આવ્યા અને નંબરની આપ-લે કરી.મેઘ પટેલે યુવતીને લગ્નની લાલચ આપી વિશ્વાસમાં લીધી હતી.

તેણીને વડોદરા, આણંદ અને ગાંધીનગરની હોટલોમાં લઈ જઈ વારંવાર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. મેઘ પટેલે યુવતીને વડોદરા રેલવે સ્ટેશન પર બોલાવી હતી. મેઘ પોતે કપડવંજથી વડોદરા આવી હતી. યુવતીને પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારની એક હોટલમાં લઈ જઈને બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. લગ્નના વચન પર યુવતીએ પણ આત્મસમર્પણ કર્યું હતું. બંનેની મુલાકાત 22 ઓક્ટોબર 2020 અને 4 ફેબ્રુઆરી 2021 વચ્ચે થઈ હતી. વડોદરાની અલગ-અલગ હોટલમાં લઈ જઈ તેના પર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. જોકે, આખરે તેણે તેની સાથે લગ્ન કરવાની ના પાડતાં યુવતીએ સયાજીગંજ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો, યુપીના ફિરોઝાબાદ જિલ્લામાંથી એક ચોંકાવનારી ઘટના સામે આવી છે. PUBG રમતા-રમતા થઇ ગયો યુવક અને યુવતી વચ્ચે પાંગર્યો પ્રેમ. પશ્ચિમ બંગાળની એક સગીર છોકરીએ PUBG રમતા થયેલા પ્રેમ માટે પોતાનું ઘર છોડી દીધું. પ્રેમી માટે યુવતી 1250 કિમી અંતર કાપીને યુપીના ફિરોઝાબાદમા આવી હતી.

યુવક અને યુવતી બંને જ અલગ-અલગ સમુદાયના છે.પશ્ચિમ બંગાળની એક સગીર યુવતીની મિત્રતા ફિરોઝાબાદના સંતનગરમાં રહેતા યુવક સાથે ઓનલાઈન ગેમ PUBG રમતી વખતે થઈ હતી. ઓનલાઇન ગેમ રમતા-રમતા બંને વચ્ચે નંબરોની આપ-લે થઇ અને પછી વાતો શરૂ થઈ અને મિત્રતા પ્રેમમાં બદલાઈ ગઈ. આ પછી યુવતી અને યુવક પ્લાન બનાવીને ઘરેથી ભાગી ગયા હતા.ફિરોઝાબાદના દક્ષિણ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના મોહલ્લા સંત નગરમાં નિવાસ કરતો અજય નામનો યુવક મહેંદી લગાવવાનું કામ કરે છે. તે અવારનવાર પશ્ચિમ બંગાળની પણ મુલાકાત લે છે.

ઓનલાઈન ગેમ PUBG દ્વારા આ યુવકની મિત્રતા પશ્ચિમ બંગાળની એક સગીર યુવતી સાથે થઈ હતી. ઘણા સમયથી બંને વચ્ચે ફેસબુકના માધ્યમથી ઘણી વાતો થતી હતી. આ સમય દરમિયાન યુવકે યુવતીને પોતાના પ્રેમજાળમાં ફસાવી અને યુવતીના નામથી લઈને સરનામા સુધીની બધી જ બાબતો જાણી લીધી.યુવક આ યુવતીને ફોસલાવીને પોતાની સાથે લઇ ગયો અને લગભગ એક મહિનાથી આ બંને સાથે રહ્યા હતા.

યુવતીના પિતાએ પશ્ચિમ બંગાળ પોલીસ સ્ટેશનમાં તેની ગમ થયાની રિપોર્ટ લખાવી હતી. તે જ સમયે, નેશનલ ચાઇલ્ડ પ્રોટેક્શન કમિશને પણ પુત્રીની શોધખોળ માટે વિનંતી કરી હતી. જ્યારે પોલીસે તપાસ શરૂ કરી ત્યારે આ યુવતી ફિરોઝાબાદમા છે તેવી ખબર મળી.પશ્ચિમ બંગાળ પોલીસે અહીં પોલીસનો સંપર્ક કર્યો અને સ્થાનિક પોલીસે અહીં તે યુવતીની શોધ કરી. ગુરુવારના રોજ યુવતીનુ તબીબી પરીક્ષણ કરવામા આવ્યુ હતુ. એસપી સિટી મુકેશ ચંદ્ર મિશ્રાનું કહેવું છે કે, સ્થાનિક પોલીસે આ કેસમાં જરૂરી પગલાં લીધાં છે. આ કેસ પહેલેથી પશ્ચિમ બંગાળમાં નોંધાયેલ છે.

Advertisement