પુરુષોએ બકરીના દૂધમાં આ વસ્તુ મિક્સ કરીને પીવું જોઈએ, નહિ થાય શીઘ્રસ્ખલનની સમસ્યા, પુરુષની શક્તિ થશે બમણી…

સ્ત્રી હોય કે પુરૂષો માટે ગુપ્ત રોગ હોય તે ખરેખર ચિંતાનો વિષય છે. કારણ કે આના કારણે ન માત્ર સેક્સ્યુઅલ એક્ટિવિટીમાં તકલીફ થાય છે, પરંતુ તમને માનસિક તણાવ પણ થઈ શકે છે. શીઘ્ર સ્ખલન એ પુરુષોમાં એક સામાન્ય જાતીય વિકાર છે, જે પુરુષોને શારીરિક તેમજ માનસિક રીતે પરેશાન કરે છે. આ કારણે પુરૂષો પોતાની જાતને બીજા કરતા ઓછો જજ કરવા લાગે છે. આ સિવાય કેટલીક પરિસ્થિતિઓમાં તેઓ મનોવિકૃતિનો શિકાર પણ બને છે. શીઘ્ર સ્ખલન પુરુષોની સાથે સાથે સ્ત્રીઓને પણ પરેશાન કરે છે. આજે અમે તમને એવા જ કેટલાક ઉપાયો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેની મદદથી તમે આ સમસ્યાઓને દૂર કરી શકો છો. તો ચાલો જાણીએ વિગતવાર-

Advertisement

1.બકરીના દૂધમાં આ વસ્તુ મિક્સ કરો.અશ્વગંધા એક અસરકારક ઔષધીય વનસ્પતિ છે. પુરુષોમાં જાતીય સમસ્યાઓની સારવાર માટે મોટાભાગની આયુર્વેદિક દવાઓમાં તેનો ઉપયોગ થાય છે. તે અંગોની શક્તિ વધારવા અને પુરુષોમાં સહનશક્તિ અને નિયંત્રણ વધારવા માટે જાણીતું છે. તમે બકરીના દૂધમાં અશ્વગંધાનું સેવન કરી શકો છો. તેના માટે અડધી ચમચી અશ્વગંધા પાવડર લો અને તેને બકરીના દૂધમાં મિક્સ કરીને તેનું સેવન કરો. દિવસમાં બે વાર તેનું સેવન કરવાથી તમને અદ્ભુત ફાયદા થશે અને તેનાથી સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થઈ જશે.

2.કેસર બદામ.કેસર કામોત્તેજક એટલે કે સે*ક્સ ઈચ્છા વધારવા માટે જાણીતું છે. બદામમાં સેલેનિયમ, ઝિંક અને વિટામિન હોય છે, જે જાતીય સ્વાસ્થ્ય અને પ્રજનન માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. સેલેનિયમ એ એક આવશ્યક ખનિજ છે જે વંધ્યત્વમાં મદદ કરે છે અને એક ખનિજ છે જે પુરુષ સેક્સ હોર્મોન્સ ઉત્પન્ન કરવામાં અને કામવાસનાને વધારવામાં મદદ કરે છે.

3.આદુ અને મધ.આદુ અને મધ શીઘ્ર સ્ખલન માટે અસરકારક ઘરગથ્થુ ઉપચાર છે. આદુ લિંગના વિસ્તારમાં લોહીની અસર વધારવામાં મદદ કરે છે. જે તમને નિયંત્રણ આપે છે. મધ એક ઘટક તરીકે પણ જાણીતું છે જે સ્ટેન્ડને વધારે છે.

4.લસણ.શીઘ્ર સ્ખલન દૂર કરવા માટે લસણ અસરકારક સારવાર તરીકે કામ કરે છે. લિંગમાં લોહીનો પ્રવાહ વધારવાની સાથે તે તમારા શરીરને ગરમ રાખવામાં પણ મદદ કરે છે. લસણને શુદ્ધ ઘીમાં તળો. સારા પરિણામ માટે દરરોજ ત્રણથી ચાર કળીઓ ચાવો.

5.લીલી ડુંગળીના બીજ.જો તમે શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો તમારા માટે લીલી ડુંગળીના બીજનું સેવન કરવું ફાયદાકારક છે. તેના બીજ કામોત્તેજક તરીકે ઓળખાય છે. અસામાન્ય રીતે, ડુંગળીનું સેવન તમને સે*ક્સ સંબંધિત સમસ્યાઓથી બચવામાં પણ મદદ કરે છે. આ માટે બીજને પાણીમાં મિક્સ કરો અને જમતા પહેલા 3 વખત પીવો.

Advertisement