રાત પડતાની સાથેજ મહિલાએ કરવું જોઈએ આ કામ, બમણી થઈ જશે સે*ક્સ કરવાની શક્તિ…

કામવાસના એટલે જાતીય ઈચ્છા. આ જાતીય ઈચ્છા સ્ત્રી અને પુરૂષ બંનેમાં જોવા મળે છે, પરંતુ કેટલીકવાર જાતીય ઈચ્છા કે કામવાસના પર ઉંમર, તણાવ, અંગત અને વ્યાવસાયિક સમસ્યાઓ, દવાઓ, જીવનશૈલીની અસર થઈ શકે છે. ઘણીવાર એવું બને છે કે પુરૂષોને સેક્સ કરવાની ઈચ્છા હોય છે, પરંતુ મહિલાઓની સેક્સ્યુઅલ ઈચ્છા 35 વર્ષની ઉંમરે જ ઘટવા લાગે છે.

Advertisement

જો તમે પણ આનાથી ચિંતિત છો અને તમારી ઘટતી જાતીય ઇચ્છાને વધારવા માંગો છો, તો તે એટલું મુશ્કેલ કામ નથી. તમે તમારી જીવનશૈલીમાં સુધારો કરીને અને આહારમાં અમુક સુપરફૂડનો સમાવેશ કરીને કામવાસનાને ફરીથી વધારી શકો છો.

તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે તમે તમારા ભોજનને ઠીક કરીને પણ તમારી જાતીય ઈચ્છા કે સે*ક્સ પાવર વધારી શકો છો. આ માટે તમારે તમારા ભોજનમાં ખૂબ જ નાનો અને સ્વાદિષ્ટ ફેરફાર કરવો પડશે. જાણો, તે સુપરફૂડ્સ અને ઘરગથ્થુ ઉપચારો કયા છે, જે સ્ત્રીઓમાં કામવાસના અથવા કામેચ્છા વધારવામાં મદદ કરી શકે છે.

નિષ્ણાતો કહે છે કે જો તમે પણ આનાથી પરેશાન છો અને તમારી ઘટતી જાતીય ઇચ્છાને વધારવા માંગો છો. શતાવરી મહિલાઓ માટે શક્તિશાળી ટોનિક માનવામાં આવે છે. તેમાં બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો છે. તે કામવાસના વધારવાનું કામ કરે છે જે સ્ત્રીના અંગોને ઉત્તેજિત કરે છે. તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે લસણ ખાધા પછી પણ મહિલાઓમાં કામેચ્છા વધે છે.

તે કુદરતી રીતે લોહીને પાતળું કરે છે. લસણમાં એન્ટી કોગ્યુલેન્ટ ગુણ હોય છે. જેના કારણે જનનાંગોમાં લોહીનો પ્રવાહ વધે છે. મહિલાઓએ સાંજ પહેલા લસણનું સેવન કરવું જોઈએ જેથી કરીને તેઓ મોડી રાત સુધી પોતાના પાર્ટનર સાથે સૂઈ શકે. આ સ્થિતિમાં, અશ્વગંધા સે*ક્સ કરવાની શક્તિ અને ઇચ્છા વધારવા માટે ખૂબ જ અસરકારક રીતે કામ કરે છે.

સફરજન કામેચ્છા પણ વધારે છે.જો તમે ઈચ્છો છો કે લગ્નજીવન હંમેશા ખુશ રહે તો સફરજન ચોક્કસ ખાઓ. તે સ્ત્રીઓમાં કામવાસના વધારવામાં પણ મદદ કરે છે. તે લાંબા સમય સુધી સેક્સ માણવામાં પણ મદદ કરે છે. સફરજનમાં એન્ટિઓક્સિડન્ટ્સ, ફ્લેવોનોઈડ્સ મળી આવે છે, જે મહિલાઓના પ્રાઈવેટ પાર્ટ્સમાં લોહીના પ્રવાહને ઝડપી બનાવે છે, જેનાથી આ અંગોને સેક્સ માટે કુદરતી રીતે ઉત્તેજિત કરે છે. આ સિવાય સફરજન ખાવાથી સેક્સ દરમિયાન દુખાવો થતો નથી.

કેસર ખાઓ.કેસર મહિલાઓમાં કામેચ્છા વધારવાનું પણ કામ કરે છે. તમે કેસરને દૂધમાં ઉમેરીને પણ પી શકો છો. જો ઈચ્છા હોય તો ગરમ પાણીમાં કેસરની બે-ત્રણ સેર નાખીને રાખો. તે પછી તમે તેને ભાત સાથે ખાઈ શકો છો.

અશોકની છાલ પણ સ્ત્રીઓમાં કામેચ્છા વધારે છે.અશોકની છાલના ઉપયોગથી કોઈપણ પ્રકારની જાતીય સમસ્યાઓને પણ દૂર કરી શકાય છે. જાતીય સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે છાલ ઉપરાંત તેના ફૂલ, પાંદડા, બીજનો પણ ઔષધ તરીકે ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. અશોકની છાલમાં ટેનીન, કેટોસ્ટેરોલ્સ, સેપોનિન, કેલ્શિયમ, આયર્ન જેવા તત્વો પુષ્કળ પ્રમાણમાં હોય છે. અશોકની છાલ યોનિમાર્ગના સ્ત્રાવ, ગર્ભાશયમાં લોહીના સ્રાવને પણ નિયંત્રિત કરે છે.

દાડમનો રસ પીવો.ઇન્ટરનેશનલ જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા એક તાજેતરના અભ્યાસ અનુસાર, દાડમના રસમાં મહિલાઓમાં સેક્સની ઈચ્છા વધારવાનો ગુણ હોય છે. દાડમના રસમાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ હોય છે જે ઉત્તેજના વધારવામાં અસરકારક રીતે કામ કરે છે. તેમાં જોવા મળતું એન્ટીઓક્સીડેન્ટ ગુપ્તાંગ અને આખા શરીરમાં લોહીના પ્રવાહને સુધારે છે. આવી સ્થિતિમાં જે મહિલાઓને ઉત્તેજના નથી આવતી અથવા સેક્સ કરવાની ઈચ્છા ઓછી થઈ ગઈ છે, તેમણે દરરોજ તાજા દાડમનો રસ પીવો જોઈએ.

અશ્વગંધાનું સેવન.ક્યારેક તણાવના કારણે સ્ત્રીઓમાં કામવાસનાનો અભાવ જોવા મળે છે. આ સ્થિતિમાં અશ્વગંધા સેક્સ કરવાની શક્તિ અને ઈચ્છાને વધારવા માટે ખૂબ જ અસરકારક રીતે કામ કરે છે. અશ્વગંધા કોર્ટીસોલ નામના સ્ટ્રેસ હોર્મોનને ઘટાડે છે. સ્ત્રીઓમાં સેક્સ કરવાની ઈચ્છાને તીવ્ર બનાવવામાં મદદ કરે છે. એક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે અશ્વગંધા મહિલાઓના શરીરમાં અમુક હોર્મોન્સના સ્ત્રાવને વધારે છે, જેના કારણે કામેચ્છા આપોઆપ વધે છે.

Advertisement