રાત્રે મોજાં પહેરવાથી ઊંઘ ન આવવાની સમસ્યા થશે દૂર, જાણો તેના અન્ય ફાયદા…

મોજાં પહેરવાથી પગને ઠંડીથી બચાવવામાં મદદ મળે છે, જે શરીરનું સંતુલિત તાપમાન જાળવવામાં મદદ કરે છે અને રાત્રે સારી ઊંઘ લેવામાં પણ મદદ કરે છે. વિવિધ સંશોધનો જણાવે છે કે પગને ગરમ રાખવાથી શરીરના સામાન્ય તાપમાનને સંતુલિત કરવામાં સરળતા રહે છે અને ઘણા મોસમી રોગોથી બચવામાં મદદ મળી શકે છે. પરંતુ, શું તમે જાણો છો કે મોજાં પહેરીને સૂવાથી શરીરની સાથે સાથે ત્વચાને પણ સ્વસ્થ રાખવામાં સરળતા રહે છે. તે જ સમયે, તે માનસિક સ્વાસ્થ્ય અને વ્યક્તિગત સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓના જોખમને પણ ઘટાડી શકે છે. અહીં તમે કેટલાક સ્વાસ્થ્ય લાભો વિશે વાંચી શકો છો જે તમને મોજાં પહેરવાથી મળી શકે છે.

Advertisement

પગના દુખાવામાંથી રાહત.પગને ઠંડીથી બચાવવા ઉપરાંત, મોજાં પહેરવાથી થાક અને ઠંડીને કારણે થતો દુખાવો ઓછો કરવામાં પણ મદદરૂપ સાબિત થઈ શકે છે. જો પગમાં દુખાવો થતો હોય તો રાત્રે સૂતા પહેલા થોડા તેલથી માલિશ કરો અને કોટનના મોજાં પહેરીને સૂઈ જાઓ. ધીમે ધીમે પીડા ઓછી થઈ શકે છે અને અગવડતા દૂર થઈ શકે છે. દુખાવો ઓછો કરવાથી ઊંઘ ન આવવાની સમસ્યા પણ ઓછી થઈ શકે છે.

પરસેવાથી પગમાં ઈન્ફેક્શનનું જોખમ ઘટશે.કેટલાક લોકોને પગમાં ખૂબ પરસેવો થાય છે. આ સમસ્યાને હાઇપરહિડ્રોસિસ કહેવામાં આવે છે. જે લોકોને વધુ પડતા પરસેવાની સમસ્યા હોય તેઓ રાત્રે મોજાં પહેરીને સૂઈ શકે છે. મોજાં પહેરવાથી વધારાનો પરસેવો પણ સુકાઈ જશે અને પગમાં ઈન્ફેક્શનની સમસ્યા પણ ઓછી થઈ જશે. એ જ રીતે, મોજાં પહેરીને સૂવાથી પગ ધૂળ, માટી, બેક્ટેરિયા વગેરેથી સુરક્ષિત રહેશે, જે ચેપથી બચવામાં મદદ કરશે.

એડીઓ ફાટવાની સમસ્યા ઓછી થાય છે.શિયાળાની ઋતુમાં જ્યારે પગની ત્વચા ખૂબ જ શુષ્ક થઈ જાય છે, જેના કારણે પગની ત્વચા કડક અને કાળી દેખાવા લાગે છે અને તિરાડની સમસ્યા પણ વધી શકે છે. પરંતુ, મોજાં પહેરીને સૂવાથી આ સમસ્યામાંથી ઘણી હદ સુધી રાહત મળી શકે છે. પગને ઠંડીથી સુરક્ષિત રાખવામાં મદદરૂપ થઈ શકે છે, ખાસ કરીને ઠંડા હવામાનમાં જ્યારે તાપમાન ખૂબ જ ઓછું થઈ જાય છે. જેના કારણે પગની ત્વચા મુલાયમ રહે છે અને પગની ઘૂંટીઓ ફાટવાની કે ત્વચા વધુ પડતી ડ્રાય થવાની સમસ્યાથી બચી શકાય છે.

હોટ ફ્લૅશની સમસ્યા ઓછી છે.મેનોપોઝ દરમિયાન ઘણી સ્ત્રીઓને હોટ ફ્લૅશની સમસ્યામાંથી પસાર થવું પડે છે. ગરમ ફ્લશ અથવા હોટ ફ્લશની સમસ્યાથી પીડિત મહિલાઓમાં વધુ પડતો પરસેવો, ગભરાટ, હૃદયના ધબકારા વધવા જેવા લક્ષણો જોવા મળે છે. કેટલાક અભ્યાસો અનુસાર, મોજા પહેરવાથી મહિલાઓને હોટ ફ્લશથી બચવાની સમસ્યામાંથી રાહત મળે છે. કારણ કે, સ્ટોકિંગ્સ પહેરવાથી જ્યારે રાત્રે ઠંડી વધી જાય ત્યારે શરીરના તાપમાનને સંતુલિત કરવામાં મદદ મળે છે અને આ સમસ્યાઓથી રાહત મળે છે.

જો તમે રાત્રે સૂતા પહેલા પગમાં તેલથી માલિશ કરો અને મોજા પહેરીને સૂઈ જાઓ. આમ કરવાથી સૂકા પગની સમસ્યા ખતમ થઈ જશે. ઘણા લોકોને એવી સમસ્યા હોય છે કે ઊંઘ્યા પછી પણ તેમના પગ ઠંડા રહે છે અને ગરમ નથી થતા. જો તમે આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માંગતા હોવ તો તમારે મોજાં પહેરીને સૂવું જોઈએ, તેનાથી તમારા પગ ગરમ રહેશે.

ઘણા લોકોને પગમાં ખૂબ પરસેવો થાય છે. આ સ્થિતિને હાઇપરહિડ્રોસિસ કહેવામાં આવે છે. જો તમે તમારા પગમાંથી વધુ પડતા પરસેવાની સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો તમારે સ્ટોકિંગ્સ પહેરીને સૂવું જોઈએ. આ તમારા માટે ફાયદાકારક રહેશે.મોજાં પહેરીને સૂવાથી પગ સંપૂર્ણપણે ગંદકી અને બેક્ટેરિયાથી મુક્ત રહે છે. આ સાથે તમારા પગને કોઈ રીતે ઈન્ફેક્શનથી બચાવે છે. જ્યારે પણ પગમાં ખૂબ દુખાવો થાય ત્યારે પગમાં સરસવનું તેલ લગાવો અને મોજાં પહેરો, તે પછી તમારા પગનો દુખાવો તરત જ ગાયબ થઈ જશે અથવા તો કહી શકો કે આ દુખાવો રાતોરાત ગાયબ થઈ જશે.

Advertisement