રોજ ચરમ સુખનો અનુભવ નથી કરી શકતા શુ એના માટે કોઈ દવા લેવી પડે?….

સે-ક્સ દરમિયાન જ્યારે તમારું શરીર પરાકાષ્ઠાએ પહોંચે છે ત્યારે તે સમયે તમને ઓર્ગેઝમનો આનંદ મળે છે તીવ્ર જાતીય ઉત્તેજના ઉત્તેજનાનું કારણ બને છે આ સે-ક્સ એક્ટિવિટી દરમિયાન મેળવી શકાય છે જે ઇન્ટરકોર્સથી ફોરપ્લે સુધીની હોય છે સ્ત્રીઓના ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક ઘણીવાર સ્તનની ડીંટી ગુપ્તાંગ ગુદા અને પેરીનિયમ જેવા વિષયાસક્ત વિસ્તારોની ઉત્તેજનાની લાગણી દ્વારા અનુસરવામાં આવે છે.

Advertisement

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક તમારા એકંદર સ્વાસ્થ્ય માટે વિવિધ રીતે ફાયદાકારક છે મૂડ સુધારે છે શરીરમાં તણાવનું સ્તર ઘટાડે છે સુંદરતામાં વધારો કરે છે હાર્ટ એટેકનું જોખમ ઘટાડે છે વગેરે સે-ક્સ પર થયેલા રિસર્ચ અનુસાર ઓર્ગેઝમ વ્યક્તિની રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવવામાં મદદ કરે છે જો તમને સે-ક્સ દરમિયાન અઠવાડિયામાં એકવાર પણ ઓર્ગેઝમ મળે છે તો તે તમારા શરીરની એન્ટિબોડીઝ વધારવામાં મદદ કરે છે.

જ્યારે તમને ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક થાય છે ત્યારે તે સમયે તમારા મગજમાં સેરોટોનિન નામનો હોર્મોન બહાર આવે છે જેને ફીલ ગુડ હોર્મોન કહેવામાં આવે છે અને તે તમારા શરીર પર હકારાત્મક અસર કરે છે બ્રિટનમાં સે-ક્સ પર કરવામાં આવેલા અભ્યાસ અનુસાર ઓર્ગેઝમ પછી 2 અઠવાડિયા સુધી શરીરમાં સ્ટ્રેસ લેવલ ઓછું રહે છે ઓક્સિટોસિન હોર્મોન જે ઓર્ગેઝમ દરમિયાન બહાર આવે છે તે આનંદની લાગણીને વધારે છે.

અને કોર્ટિસોલ સ્ટ્રેસ હોર્મોન ઘટાડે છે જેના કારણે તે તમને ખુશ કરે છે અને તણાવ ઘટાડે છે ઓર્ગેઝમ પછી શરીરમાં સેરોટોનિન ઓક્સીટોસિન પ્રોલેક્ટીન અને વાસોપ્રેસિન નામના હોર્મોન્સ નીકળે છે જેની અસર તમને સારી ઊંઘ લેવામાં મદદ કરે છે આ જ કારણ છે કે તમે ઓર્ગેઝમ પછી ખૂબ જ હળવાશ અનુભવો છો અને સે-ક્સ કર્યા પછી તમને સારી ઊંઘ આવે છે.

માથાનો દુખાવો હોય તો દવા લેવા કે મલમથી માલિશ કરવાને બદલે એકવાર સેક્સ કરવાનો પ્રયાસ કરો વાસ્તવમાં સે-ક્સ દરમિયાન શરીરમાં ઓક્સીટોસિન નીકળે છે જે આપણને આરામ આપે છે તેથી જ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક તમારા માથાનો દુખાવો માટે એક મહાન પેઇનકિલર તરીકે કામ કરે છે આ ઉપરાંત પીરિયડ્સ દરમિયાન ખેંચાણની સમસ્યામાં નિયમિત સે-ક્સ દરમિયાન ઓર્ગેઝમની પ્રાપ્તિ પીડાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

આ એન્ડોર્ફિન્સ અને કોર્ટીકોસ્ટેરોઈડ્સના સ્ત્રાવને કારણે છે સે-ક્સ દરમ્યાન ચરમસીમા અનુભવાય ત્યારે મગજનું ચોક્કસ કેન્દ્રમાંથી ઓક્સિટોસિન અને પ્રોલેક્ટિન નામનાં ન્યુરો-હોર્મોન્સ રિલીઝ થાય છે આ હોર્મોન્સ સુખની અનુભૂતિ કરાવે છે આ હોર્મોન્સ મગજ અને શરીર બન્ને પર અસર કરે છે જેને કારણે વ્યક્તિનો મૂડ સુધરે છે અને બ્લડ-સર્ક્યુલેશનમાં અસર પડે છે આ જ કારણોસર સેક્સક્રીડાને હેલ્થ-બસ્ટર કહેવામાં આવી છે દૈનિક ક્રિયા બનાવવાથી ફાયદો થાય ઓર્ગેઝમથી શરીર અને મન પર પૉઝિટિવ અસર પડે છે.

એ વાતની ના નથી પરંતુ સવાલ એ આવે કે એને દૈનિક ક્રિયા બનાવી દેવાથી એનો ફાયદો થાય કે નહીં સાઈકોલોજી અનુસાર કોઈ પણ ચીજમાં નાવીન્ય હોય ત્યાં સુધી એ વધુ ઉત્તેજક અને આનંદદાયી રહે છે સેક્સક્રીડા રોજ દિનચર્યાની જેમ કરવામાં આવે તો એ ક્રીડામાં ખરો ચાર્મ અને ઉત્તેજના ટકે નહીં સે-ક્સમાં બન્ને પાર્ટન્ટરની શારીરિક-માનસિક ઉત્તેજનાનો મોટો ફાળો હોય છે નાવીન્ય ઘટતાં મોનોટોની આવી જાય છે.

જેને કારણે ઉત્તેજના ઘટે છે જેટલી ઉત્તેજના ઓછી એટલી એ પછી સુખની લાગણી પણ ઓછી થઈ શકે છે આ જ ક્રિયા લાંબા ગાળે સે-ક્સ માટે અણગમો પેદા કરે એવું પણ બની શકે છે વીર્યસ્ખલન અને ઓર્ગેઝમ એ બે જુદી બાબતો છે એવું શક્ય છે કે વ્યક્તિ સંતોષ અને સુખ અનુભવે પરંતુ એ વખતે વીર્યસ્ખલન ન થાય બીજી તરફ વીર્યસ્ખલન થઈ જાય છતાં સંતોષ ન અનુભવે એવું પણ બની શકે છે.

ઓર્ગેઝમ અનુભવવા માટે હંમેશાં સે-ક્સમાં રાચવું જ એ જરૂરી નથી સેક્સની કલ્પના ઈન્ટિમસી અને પાર્ટનર સાથેના ઈન્ટિમેટ અને ઉત્તેજક સહવાસ માત્રથી પણ વ્યક્તિને ઓર્ગેઝમનો અનુભવ થઈ શકે છે ઓર્ગેઝમ એ કોઈ ચીજ નથી જે તમે તમારા પાર્ટનરને આપી શકો એક સારા પાર્ટનર તરીકે તમે બીજી વ્યક્તિને આનંદ અનુભવાય એવી પરિસ્થિતિ નિર્માણ જરૂર કરી શકો છો.

કેટલાક અભ્યાસો અનુસાર સ્ત્રીઓના પીરિયડ સાયકલને નિયંત્રિત કરવા માટે નિયમિતપણે ઓર્ગેઝમ મેળવવું ફાયદાકારક હોઈ શકે છે જ્યારે તમે ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક કરો છો ત્યારે ઘણા પોષક તત્ત્વો અને રક્ત યોનિમાર્ગમાં વહે છે જે તંદુરસ્ત પીરિયડ ચક્રની ખાતરી કરે છે ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સ્ત્રીઓમાં ગર્ભધારણની તકો વધારે છે અને તંદુરસ્ત ગર્ભાવસ્થામાં પણ મદદ કરે છે તેની પાછળનું કારણ છે ઓર્ગેઝમ સમયે શરીરમાં હોર્મોન ઓક્સીટોસિનનું સ્ત્રાવ.

Advertisement