આ તસવીર માં છુપાયેલ છે એક છોકરીનું નામ,10 સેકંડ માં આપો જવાબ તો તમે બુદ્ધિશાળી.

સોશિયલ મીડિયા પર એક કરતાં વધુ ક્વિઝ સ્ટોરી વાયરલ થાય છે. ક્વિઝ વાર્તાની વિશેષતા એ છે કે તે મન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. આ બહાને આપણું મન પણ સક્રિય થઈ જાય છે. આ દુનિયામાં આવા ઘણા લોકો છે.સોશિયલ મીડિયા પર એક કરતાં વધુ ક્વિઝ સ્ટોરી વાયરલ થાય છે. ક્વિઝ વાર્તાની વિશેષતા એ છે કે તે મન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. આ બહાને આપણું મન પણ સક્રિય થઈ જાય છે. આ દુનિયામાં એવા ઘણા લોકો છે જેમને પઝલ સ્ટોરી અને ક્વિઝ સ્ટોરી સોલ્વ કરવી ગમે છે.

Advertisement

આવા ક્વિઝ પ્રશ્નો સરકારી નોકરીની તૈયારીમાં પણ ખૂબ જ ઉપયોગી છે. બાય ધ વે, તમે સોશિયલ મીડિયા પર ઘણી ક્વિઝ સ્ટોરીઝ સોલ્વ કરી હશે. આજે અમે તમને એક સરળ પ્રશ્ન જણાવી રહ્યા છીએ. આપેલ ચિત્રમાં એક છોકરીનું નામ શોધવાનું છે, તે પણ માત્ર 10 સેકન્ડમાં. જો તમે તૈયાર છો. તેથી સમય શરૂ થાય છે.ચિત્રમાં બે વસ્તુઓ દેખાય છે. આ બે વસ્તુઓ ઉમેરીને એક છોકરીનું નામ જણાવવાનું છે.જો તમે સફળ થશો તો તમે બુદ્ધિશાળી ગણાશે.

લોકો સોશિયલ મીડિયા પર આ પ્રશ્નનો ઉકેલ લાવવા માટે 1-5 મિનિટ લે છે, પરંતુ તમને અહીં માત્ર 10 સેકન્ડનો સમય આપવામાં આવે છે.તસવીરમાં સેફ્ટી પિન અને ચાવી છે. જો તમે આ બંનેને ભેગા કરશો, તો એક છોકરીનું નામ બનશે. તમે કંઈક વિચાર્યું, નામ શું હોઈ શકે. તમારી 10 સેકન્ડ પૂરી થઈ ગઈ છે. આ તસવીરમાં જે બે વસ્તુઓ છે તે ઉમેર્યા બાદ જે નામ આવશે તે પિંકી છે. જો તમે પિન અને કી મિક્સ કરો છો, તો તે પિંકી બની જશે.

આવીજ એક બીજી પહેલી જે આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે. આ તસવીરમાં એક છોકરીનું નામ છુપાયેલું છે, જે લોકોને જણાવવું પડશે. તસવીરમાં જોઈ શકાય છે કે 100 (સો) રૂપિયાની નોટ બનાવવામાં આવી છે. તે જ સમયે ચિત્રમાં એક નળ પણ દેખાઈ રહી છે.

હવે ફોટો પોસ્ટ કરનાર વ્યક્તિએ લોકોને માત્ર 10 સેકન્ડમાં તસવીરમાં છુપાયેલી છોકરીનું નામ જણાવવાની ચેલેન્જ આપી. છોકરીનું નામ ખૂબ જ સરળ અને સામાન્ય છે. જોકે લોકો તેને જણાવવામાં પરસેવો પાડી રહ્યા છે. હોશિયાર લોકોમાં પણ આ તસવીરમાં મૂંઝવણ થઈ રહી છે. તો ચાલો એકવાર તમારું મન ચલાવીએ અને કહીએ કે આ તસવીરમાં કઈ છોકરીનું નામ છુપાયેલું છે. જો તમે માત્ર 10 સેકન્ડમાં જવાબ આપી દીધો હોય તો સમજી લો કે તમે ખૂબ જ સ્માર્ટ છો.

લાખ પ્રયત્નો છતાં પણ જો તમે આ નામ ના કહી શકો તો વાંધો નથી. અમે તમને આ પહેલા જવાબ માટે માત્ર સાચો જવાબ જણાવીશું. વાસ્તવમાં આ કોયડાનો જવાબ ખૂબ જ સરળ છે. તમે ચિત્રમાં જોઈ શકો છો કે ‘સો’ની નોટ બતાવવામાં આવી છે. તેની બાજુમાં ‘નલ’ પણ છે. હવે જો આ બે શબ્દો એકસાથે ઉમેરવામાં આવે તો આખું નામ ‘સોનલ’ (સો+નલ) બની જશે. આશા છે કે તમને આ પ્રથમ ઉકેલવામાં ખૂબ મજા આવશે. તમે પણ તમારા મિત્રો અને સંબંધીઓ સાથે આ પોસ્ટ શેર કરો. આ તમને તેમના મનની પણ જાણ કરશે. જસ્ટ જુઓ કે શું તેઓ તમારી સમક્ષ સાચો જવાબ આપી શકે છે. સાચા જવાબ સાથે આવવામાં તમને કેટલો સમય લાગ્યો?.

Advertisement