સમાગમ દરમિયાન સ્ત-ન ની સાઇઝ કેમ વધી જાય છે?,જાણો એનું રસપ્રદ કારણ..

નિયમિત સં@ભોગ સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ સારું છે. સાચું કહું તો, સેક્સ એ માત્ર પ્રેમ વ્યક્ત કરવાની એક રીત નથી, પરંતુ તે તમારા શરીરમાં ઘણો બદલાવ લાવે છે. વાસ્તવમાં સે@ક્સ તમારા શરીરને ઘણી રીતે અસર કરે છે જેના વિશે તમે જાણતા પણ નથી. માનો કે ના માનો તે સાચું છે. અહીં જુઓ નિયમિત સે@ક્સના ફાયદા.સે@ક્સ તમારા શરીરમાં કેટલાક ફેરફારો લાવે છે જે ટૂંકા ગાળાના હોય છે.

Advertisement

જ્યારે કેટલાક ફેરફારો લાંબા ગાળાના હોય છે. તે કોર્ટીસોલનું સ્તર વધારે છે, મૂડ સુધારે છે અને સ્તનોમાં કેટલાક ફેરફારો પણ જોવા મળે છે.જ્યારે તમે સં@ભોગ કરો છો, ત્યારે રક્ત પરિભ્રમણને કારણે સ્તનોના આકાર અને કદમાં ફેરફાર થાય છે. સ્તનોની આસપાસની નસો પણ બહાર આવે છે અને તેમાં ફિલિંગ દેખાવા લાગે છે.આટલું જ નહીં, સ્તનોની સાઇઝ 15 થી 25 ટકા વધી જાય છે અને ઓર્ગેઝમ દરમિયાન આવું થાય છે.

જાણો તેની પાછળનું વૈજ્ઞાનિક કારણ. જ્યારે મહિલાઓને ઓર્ગેઝમનો અનુભવ થાય છે ત્યારે તેમનામાં એક પછી એક ઘણા બદલાવ આવે છે.હૃદય ઝડપથી ધબકે છે, એન્ડોર્ફિન મુક્ત થાય છે, ડોપામાઇનનું સ્તર વધે છે, તેમજ શરીરમાં એસ્ટ્રોજન અને પ્રોજેસ્ટેરોનનું સ્તર ટોચ પર છે. આ સ્તનના પેશીઓને ઉત્તેજિત કરે છે, જેના કારણે તેઓ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક દરમિયાન ઉભરે છે. જ્યારે સ્ત્રીઓ ઓવ્યુલેટ કરે છે ત્યારે પણ આવું થાય છે.

તેમની કામેચ્છા વધે છે અને આ હોર્મોન્સ થોડા સમય માટે સ્તનના કદમાં વધારો કરે છે. એક્સપર્ટ્સનું કહેવું છે કે સે@ક્સ અને ક્લાઈમેક્સ દરમિયાન પણ બ્રેસ્ટ અલગ-અલગ દેખાય છે. જે સમયે તમે સે@ક્સમાં ખોવાઈ જાઓ છો તે સમયે બ્લડ સ@ર્ક્યુલેશન વધવાને કારણે સ્તનોની સાઈઝ અને આકાર બદલાઈ જાય છે અને તે મોટા દેખાવા લાગે છે.સે@ક્સ દરમિયાન તમારા સ્તનોની સાઈઝ બિલકુલ બદલાતી નથી. પરંતુ તેની આજુબાજુની નસો પણ ફૂલી રહી છે, જેના કારણે તેના સ્તન મોટા દેખાઈ રહ્યા છે.

કેટલીકવાર સે@ક્સ દરમિયાન સ્તનનું કદ 15-25% ની વચ્ચે વધી જાય છે. જ્યારે તમે સે@ક્સ દરમિયાન ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક પ્રાપ્ત કરો છો ત્યારે આ ખાસ કરીને સાચું છે. આ સમય દરમિયાન શરીરમાં એસ્ટ્રોજન અને પ્રોજેસ્ટેરોનનું સ્તર પણ ટોચ પર હોય છે. તે સ્તનના પેશીઓને ઉત્તેજિત કરે છે અને તેને મોટું બનાવે છે.

આ ફેરફારો સ્તનની ડીંટડીના રંગ અને કદમાં જોવા મળે છે.જોકે નિષ્ણાંતોનું કહેવું છે કે લાંબા સમય સુધી સે@ક્સ કરવાથી સ્તનોના કદમાં કોઈ ફેરફાર જોવા મળતો નથી, જો કે તે ગર્ભાવસ્થા પછી ચોક્કસપણે થઈ શકે છે. ફોરપ્લે, સં-ભોગ અને નર્વસ સિસ્ટમ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેકની વિવિધ અસરો હોય છે. લોહીનું સ્તર વધે છે, રક્તવાહિનીઓ વિસ્તરે છે અને સ્તનોની આસપાસની ચામડી ફૂલી જાય છે, જેનાથી તે કદમાં મોટી લાગે છે.

Advertisement