સે*ક્સ દરમિયાન મહિલાઓના મનમાં આવે છે આવા સવાલો, વાંચીને તમને નવાઈ લાગશે…

સેક્સ એ સંબંધનો એક મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે. સેક્સ બે લોકોને એકબીજાની નજીક જવાની તક આપે છે. જ્યારે બે વ્યક્તિઓ પરસ્પર સંમતિથી સેક્સ કરે છે, તો આ દરમિયાન તેમના મનમાં વિવિધ પ્રકારના પ્રશ્નો આવે છે. સેક્સ દરમિયાન મહિલાઓ અને પુરુષોનું મગજ અલગ-અલગ રીતે કામ કરે છે. બંનેના મનમાં પોતપોતાના પ્રશ્નો છે. આજના આર્ટિકલમાં અમે તમને સે*ક્સ દરમિયાન મહિલાઓના મનમાં આવતા પ્રશ્નો વિશે જણાવીશું, જેને વાંચીને તમે ચોક્કસ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો.

Advertisement

સ્ત્રીઓ કપડાં વિશે વિચારે છે.મહિલાઓ સેક્સ કરવા માટે ગમે તેટલી ઉત્તેજિત હોય, પરંતુ સેક્સ કરતી વખતે તેમના મગજમાં સેક્સ સાથે જોડાયેલી કોઈ વાત નથી આવતી. સેક્સ દરમિયાન, મોટાભાગની મહિલાઓ તેમના અન્ડરવેર, બ્રા જેવા કપડા વિશે વિચારે છે કારણ કે તેઓ સેક્સ કરતી વખતે પણ સુંદર અને સેક્સી દેખાવા માંગે છે. સે*ક્સ દરમિયાન પણ મહિલાઓનું ધ્યાન પુરૂષોનું ધ્યાન આકર્ષિત કરવા તરફ હોય છે.

સ્ત્રીઓ શરીરની સુગંધ વિશે વિચારે છે.દરેક માનવ શરીરની પોતાની સુગંધ હોય છે. જ્યારે બે વ્યક્તિ એકબીજાની નજીક આવે છે, ત્યારે તેઓ એકબીજાની સુગંધ અનુભવી શકે છે. પુરુષોને આ જાણીને નવાઈ લાગશે, પરંતુ મહિલાઓ સેક્સ દરમિયાન પોતાના પાર્ટનરના શરીરની સુગંધથી ફરક પાડે છે. મોટાભાગની મહિલાઓ ઈચ્છે છે કે સેક્સ દરમિયાન તેમના પાર્ટનરને ગંધ આવે.

મહિલાઓ પ્રાઈવેટ પાર્ટ વિશે વિચારે છે.મોટાભાગની સ્ત્રીઓ સ્વચ્છ રહેવાનું પસંદ કરે છે. આવી મહિલાઓને પ્રાઈવેટ પાર્ટ સાફ રાખવાની આદત હોય છે. સેક્સ દરમિયાન પણ મહિલાઓ પોતાના પ્રાઈવેટ પાર્ટની સ્વચ્છતા વિશે જ વિચારે છે. વાસ્તવમાં સેક્સ દરમિયાન મહિલાઓને ઈન્ફેક્શન કે અન્ય કોઈ સમસ્યાના ખતરાની ચિંતા રહે છે. એટલા માટે તેમનું ધ્યાન સે*ક્સ કરતાં તેમના પ્રાઈવેટ પાર્ટની સ્વચ્છતા પર વધુ હોય છે.

પહેલીવાર સે*ક્સ કરતા પહેલા મહિલાઓના મનમાં આ સવાલ વારંવાર ઉઠે છે કે શું તેમના પાર્ટનરને તેમનો લુક ગમશે. શું તે તેના જીવનસાથીને સંપૂર્ણ ટેકો આપી શકશે?. જે છોકરીઓ લગ્ન પહેલા કાઉન્સેલિંગ માટે પહોંચે છે તેઓ ઘણી વખત ચિંતિત હોય છે કે તેઓ તેમના ભાવિ જીવનસાથીની અપેક્ષાઓ પર ખરા ઉતરી શકશે કે કેમ. આવું શહેરના અનેક જાણીતા કાઉન્સેલરોનું કહેવું છે.સ્ત્રીઓને સૌથી વધુ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક ભગ્ન ઉત્તેજનાથી મળે છે અને સંભોગથી નહીં.

ભૂતકાળમાં થયેલા અનેક અભ્યાસોમાં આ વાત સામે આવી છે. આ અભ્યાસો અનુસાર, વિશ્વમાં આવી મહિલાઓની સંખ્યા 70 ટકાની નજીક છે, જેમણે સં@ભોગને બદલે ક્લિટોરિસ સ્ટિમ્યુલેશન સાથે ઓર્ગેઝમનો અનુભવ કર્યો છે. માત્ર સેક્સ પહેલા જ નહીં, સેક્સ દરમિયાન પણ મહિલાઓના મનમાં આવા સવાલો ઉઠતા રહે છે કે તેઓ એક્ટિંગ દરમિયાન યોગ્ય રીતે પર્ફોર્મ કરી શકતી નથી, શું તેમનો પાર્ટનર તેમનાથી સંતુષ્ટ છે, શું તેઓ તેમના રોલમાં ફિટ છે કે પછી તેમને કરવું પડશે? કંઈક વધુ સર્જનાત્મક? આવા પ્રશ્નો તેના મનમાં સતત હોય છે.એવું નથી કે ઓર્ગેઝમનો મુદ્દો માત્ર મહિલાઓ સાથે જોડાયેલો છે.

પુરુષો સાથે પણ આવું થાય છે, જ્યારે તેઓ લાંબા સમય સુધી સં*ભોગ કર્યા પછી પણ ક્લાઈમેક્સ સુધી પહોંચી શકતા નથી. આવી પરિસ્થિતિની કલ્પના કરીને જ મહિલાઓ એક વિચિત્ર ડરથી ભરાઈ જાય છે.અસંતુષ્ટ હોવાના કિસ્સામાં, મોટાભાગની સ્ત્રીઓ અને પુરુષો તેમના પાર્ટનરને આ વાત ખુલ્લેઆમ કહી શકતા નથી. તેથી, બીજા પાર્ટનરની જવાબદારી બની જાય છે કે તે તેના પાર્ટનરને આ અંગે પ્રશ્નો પૂછે અને તેની ઈચ્છાઓ પણ પૂછે.

Advertisement