સે*ક્સ ડ્રાઇવ વધારવા માટે દવાઓ છોડો, અપનાવો આ ઘરેલું ઉપાય….

આજના સમયમાં લોકો પોતાના પાર્ટનરને સંતુષ્ટ કરવા અને પથારીમાં લાંબા સમય સુધી રહેવા માટે વિવિધ પ્રકારની દવાઓનો ઉપયોગ કરે છે. આ સાથે, તે તેની સેક્સ ડ્રાઇવ વધારવાનો પ્રયાસ કરે છે, પરંતુ તે ખૂબ સુરક્ષિત નથી. તમે દવાઓ વિના પણ તમારી સેક્સ ડ્રાઇવ વધારી શકો છો. જો તમે તમારી જીવનશૈલીમાં થોડો ફેરફાર કરો તો આ શક્ય છે. એવા ઘણા ઘરેલું ઉપચાર છે જે તમારી સેક્સ ડ્રાઇવને વધારી શકે છે. કોઈ પણ લુચ્ચાની જાળમાં ન પડો. તેઓ તમને વિવિધ પ્રકારની દવાઓ આપે છે જેનાથી ઘણી આડઅસરો થઈ શકે છે. તે ખૂબ જ ખતરનાક છે. તો આજે અમે તમને કેટલાક ઘરેલું ઉપાય જણાવીશું, જેને અપનાવીને તમે તમારી સેક્સ ડ્રાઈવ વધારી શકો છો. ચાલો પહેલા જાણીએ ઓછી સે*ક્સ ડ્રાઈવના મુખ્ય કારણો.

Advertisement

ઓછી સેક્સ ડ્રાઇવના કારણો.વ્યક્તિની ઓછી સેક્સ ડ્રાઈવ માટે શારીરિક અને માનસિક બંને કારણો હોઈ શકે છે. અહીં અમે તમને કેટલાક કારણો જણાવી રહ્યા છીએ, જેને વાંચીને જાણી લો કે શું તમારી પાસે પણ આમાંથી એક કારણ છે, જેના કારણે સે*ક્સ ડ્રાઈવ ઓછી થાય છે.

ફાસ્ટ ફૂડ અથવા જંક ફૂડ.જો તમે નિયમિતપણે ફાસ્ટ ફૂડનું સેવન કરો છો, તો તમારી સે*ક્સ ડ્રાઈવ ઘટી શકે છે.

પ્રોટીનની ઉણપ.જો તમારા શરીરમાં પ્રોટીનની ઉણપ છે, તો તમારી સે*ક્સ પાવર ઘટી શકે છે.

તણાવમાં રહેવું.જો તમે હંમેશા તણાવમાં રહેવાની આદત છો, તો તમારી સે*ક્સ ડ્રાઇવ ઘટી શકે છે.

નશીલા પદાર્થો નું સેવન.જો તમે આલ્કોહોલ અથવા અન્ય કોઈ નશોનો ઉપયોગ કરો છો, તો પણ તમારી સેક્સ ડ્રાઈવ ઘટી શકે છે. ઘણા લોકો દરરોજ સિગારેટ અથવા આલ્કોહોલનું સેવન કરે છે, જે તમારી સેક્સ ડ્રાઇવને મોટા પ્રમાણમાં ઘટાડી શકે છે.

કેટલાક માનસિક કારણો એ હોઈ શકે છે કે તમે કલાકો સુધી ફક્ત સેક્સ વિશે જ વિચારતા હશો. તો પણ તમારી સેક્સ ડ્રાઈવ ઓછી હોઈ શકે છે. સેક્સ ડ્રાઇવ વધારવા માટે, તમારું મન શાંત હોવું પણ જરૂરી છે. જો તમે પોર્ન સાઈટ વધુ જોતા હોવ અને જોયા પછી તમને સેક્સની એટલી જ ઈચ્છા થાય તો પણ સે*ક્સ ડ્રાઈવ ઓછી થઈ શકે છે.

ખજુર.તમારે ચૂડાનું સેવન ચોક્કસ કરવું જોઈએ. તેમાં કેલ્શિયમ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. જો તમને લાગે છે કે તમારી સે*ક્સ ડ્રાઈવ ઘટી રહી છે તો તમે ચૂડાનું સેવન કરવાનું શરૂ કરી દો. તે તમને ખૂબ મદદ કરશે. ચણાને દૂધમાં ઉકાળીને રાત્રે ખાવાથી તમારી જાતીય ઈચ્છા અને યૌન શક્તિ વધે છે. તમે દરરોજ 100 ગ્રામ કાકડી ખાઓ છો. જો કે, તમે ખજૂર પણ ખાઈ શકો છો.

આમળા નું ચૂરણ.આમ્વલ તમારી સેક્સ ડ્રાઈવ વધારવા માટે તમારે આમળાનું સેવન પણ કરવું જોઈએ. આમળા ખૂબ સ્વસ્થ છે. તેનાથી સેક્સ પાવર પણ વધી શકે છે. જો તમે આમળા પાવડરને મધમાં ભેળવીને ખાશો તો તમારી સે*ક્સ લાઈફ સારી બની શકે છે.

અડદની દાળ ખાવી.તમારી સેક્સ ડ્રાઈવ વધારવા માટે તમારે અડદની દાળનું પણ સેવન કરવું જોઈએ. અડધી ચમચી અડધી ચમચી અડદની દાળને કપમાં પીસીને ખાશો તો તેનાથી તમને ઘણો ફાયદો થશે. તેનાથી તમારી સેક્સ ડ્રાઈવ વધશે.

અશ્વગંધાનું સેવન.અશ્વગંધા ખૂબ જ શક્તિશાળી વસ્તુ છે. તે ખૂબ જ જૂની રાસાયણિક દવા હોવાનું કહેવાય છે. અશ્વગંધા તમારા ટેસ્ટોસ્ટેરોનને વધારે છે. તમારે તેનું સેવન ચોક્કસ કરવું જોઈએ. તેનાથી તમારી સે*ક્સ પાવર વધે છે. જો તમે અશ્વગંધા પાઉડરને દૂધમાં મિક્સ કરીને સવાર-સાંજ લો છો, તો તે તમારા માટે ફાયદાકારક રહેશે.

લસણ અને ડુંગળીનું સેવન.તમારે લસણ અને ડુંગળીનું પણ સેવન કરવું જોઈએ. તેનાથી તમારી સેક્સ ડ્રાઈવ વધે છે. જો તમે દરરોજ લસણની બે થી ત્રણ લવિંગ ખાશો તો તમને ઘણા ફાયદા થશે. ડુંગળી ખાવાથી તમારી સેક્સ પાવર પણ વધે છે. તમે સલાડમાં ડુંગળીનું સેવન કરી શકો છો. તેનાથી તમારી સે*ક્સ ડ્રાઈવ પણ વધશે.

Advertisement