શારી-રિક સંબંધ બાંધતી વખતે લિં@ગ યોનિમાં પ્રવેશ કરતા પહેલાં વીર્ય બહાર નીકળી જાય છે શું કરું…

સવાલ.ક્યારેક પાર્ટનર સં@ભોગ દરમિયાન દુખાવાની ફરિયાદ કરે છે, આવી સ્થિતિમાં સે*ક્સ ટાળવું કેમ જરૂરી છે?

Advertisement

જવાબ.જ્યારે જીવનસાથી (પત્ની) સંભોગ દરમિયાન પીડા અનુભવે છે, તો સમજી લો કે આ એક ચેતવણીની ઘંટડી છે. તેથી સેક્સ કરવાનું ટાળો. જો પીડા સતત હોય તો તરત જ પત્ની સાથે તમારા ડોક્ટરનો સંપર્ક કરો. પીડાદાયક સેક્સ શારીરિક અસ્વસ્થતા તેમજ માનસિક અસ્વસ્થતાનું કારણ બની શકે છે. તમારા જીવનસાથીના દુ:ખનું ધ્યાન રાખવું અને પીડા વગર સે*ક્સ માણવું તમારા માટે યોગ્ય રહેશે.

સવાલ.કેટલાક લોકો કહે છે કે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સેક્સ ન કરવું જોઈએ, જ્યારે કેટલાક લોકો માને છે કે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સેક્સ કરી શકાય છે.વાસ્તવિકતા શું છે.

જવાબ.સગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સેક્સ કરવું કે નહીં તે અંગે ઘણી વખત સગર્ભાવસ્થામાં મૂંઝવણ હોય છે.નિષ્ણાતો માને છે કે છઠ્ઠા અઠવાડિયાથી ગર્ભાવસ્થાના બારમા સપ્તાહ સુધી સેક્સ ન કરવું જોઈએ કારણ કે આ દરમિયાન કસુવાવડ થવાની સંભાવના છે.એટલું જ નહીં ગર્ભાવસ્થાના છેલ્લા બે મહિનામાં સે*ક્સ કરવું પણ ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે. ગર્ભાવસ્થાના ચોથા અને સાતમા મહિનામાં જ સેક્સ કરી શકાય છે.

સવાલ.કહેવાય છે કે સેક્સ કરવાથી પતિ -પત્ની વચ્ચેના પરસ્પર વિવાદો ઉકેલાય છે,પરંતુ જ્યારે માનસિક સ્થિતિ બરાબર નથી ત્યારે શું સેક્સ માણી શકાય.

જવાબ.મોટાભાગના લોકો સમજે છે કે સેક્સ પતિ પત્ની વચ્ચેના પરસ્પર વિવાદોને ઉકેલવાની અસરકારક રીત છે.સેક્સ કરવાથી તરત જ પરસ્પર સંઘર્ષ દૂર થાય છે,પરંતુ આ યોગ્ય નથી, કારણ કે સેક્સ માટે શરીર અને મનને જોડવું જરૂરી છે.

આવી કોઈપણ સંઘર્ષની સ્થિતિમાં સેક્સ ન કરો.જો મનમાં કડવાશ હોય અને તમે શરીર સાથે સેક્સ કરી રહ્યા હોવ તો તે માત્ર એક જ વસ્તુ હશે, જે બળજબરીથી કરવામાં આવશે. જો તેમાં કોઈ લાગણી નથી, તો પછી વ્યક્તિ કેવી રીતે પરમ આનંદ પ્રાપ્ત કરી શકે? યાદ રાખો, સેક્સ માટે તમારે શરીર અને દિમાગ સાથે એક થવું પડશે, તો જ તમે સાચા અર્થમાં સે*ક્સ માણી શકશો.

સવાલ.શું સ્ત્રીઓ ક્યારેય પુરુષોની જેમ સે*કસ વિશે વિચારતી નથી?

જવાબ.આપણે કહી શકીએ કે સ્ત્રીઓ પુરુષો કરતાં સેક્સ વિશે ઓછું વિચારે છે, પરંતુ અમે એમ કહી શકતા નથી કે સ્ત્રીઓ સેક્સ વિશે બિલકુલ વિચારતી નથી.સંશોધન મુજબ માત્ર પુરુષો જ નહીં પણ સ્ત્રીઓ પણ સેક્સ વિશે વિચારે છે, પરંતુ આવું ત્યારે થાય છે જ્યારે તેઓ હોર્મોનલ ફેરફારોના સમયગાળામાંથી પસાર થાય છે.

સવાલ.જો તમે પહેલી વાર સે*ક્સમાં નિષ્ફળ જાવ છો તો શું તેનો અર્થ એ છે કે તમારી પાસે અભાવ છે.

જવાબ.આ એક ખોટી ધારણા છે. જેમ દરેક વસ્તુ માટે પ્રેક્ટિસ જરૂરી છે, તેવી જ રીતે, ઘણી વખત પ્રેક્ટિસ કર્યા પછી વધુ સારા સે*ક્સનો આનંદ પણ મળે છે. તમે પ્રારંભિક તબક્કામાં સેક્સનો આનંદ માણી શકશો નહીં, પ્રેક્ટિસ પછી ઘણી વખત.

સવાલ.મારી ઉંમર 47 વર્ષ છે અને વજન 93 કિલો છે અને મારી ઊંચાઈ 6 ફૂટ છે. મને કોઈ રોગ નથી. છેલ્લા 2 વર્ષથી પ્રિમેચ્યોર ઇજેક્યુલેશન અને સ્ટ્રેસ ડિસઓર્ડર છે. લિંગ યોનિમાર્ગમાં પ્રવેશતાની સાથે જ ભાગ્યે જ 8 કે 9 સેકન્ડમાં વીર્ય બહાર આવે છે, કોઈ સારી દવા જણાવો.

જેથી મને મારા લગ્ન જીવનની ખુશી ફરી મળી શકે. મારી ગર્લફ્રેન્ડ સાથે સે*ક્સ દરમિયાન મને સ્ખલન થાય છે શું વાયેગ્રાની ગોળીઓ લેવી યોગ્ય છે જવાબ.આ ઉંમરમાં સ્ખલન સે*ક્સ્યુઅલ એક્ટિવિટીના અભાવે પણ થઈ શકે છે. તમારું મૂલ્યાંકન કરવા અને સારવાર માટે તમારે સેક્સોલોજિસ્ટની જરૂર છે.

Advertisement