શારી-રિક સંબંધ બનાવતી વખતે કોન્ડોમ ફાટી જાય તો શું કરવું?…

શું સેક્સ કરતી વખતે તમારું કો-ન્ડોમ તૂટી ગયું? જો હા, તો તે પછી તમે કઈ સાવચેતી રાખી છે? કો-ન્ડોમ ફાટવું એ ખૂબ જ સામાન્ય બાબત છે. આ કોઈને પણ થઈ શકે છે. ઘણી વખત સેક્સ દરમિયાન લોકોના કો-ન્ડોમ ફાટી જાય છે, જેના પછી તમારે ઘણી સાવચેતી પણ રાખવી જોઈએ. જો તમે સે*ક્સ કરવામાં ખૂબ જ એક્સપર્ટ છો, તો તમારી સાથે પણ આવું થઈ શકે છે.

Advertisement

જો કે, આવું ઘણીવાર એવા લોકો સાથે થાય છે જેઓ પ્રથમ વખત શારી-રિક સંબંધ બાંધતા હોય. તો આજે અમે તમને જણાવીશું કે જ્યારે સેક્સ દરમિયાન તમારું કો-ન્ડોમ ફાટી જાય ત્યારે તમારે શું કરવું જોઈએ?બસ તમારે ગભરાવાની જરૂર નથી, કારણ કે આ પછી પણ તમે ઘણા વિકલ્પો અપનાવી શકો છો. સૌથી પહેલા અમે તમને જણાવીએ કે સેક્સ દરમિયાન કો-ન્ડોમ કેમ ફાટે છે?

સેક્સ દરમિયાન કો-ન્ડોમ ફાટવું સામાન્ય વાત છે. કેટલીકવાર જ્યારે તમે એક્સપાયર થયેલ કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરો છો, ત્યારે તે સેક્સ દરમિયાન ફાટી શકે છે. આ સાથે, જો તમે યોગ્ય રીતે કો-ન્ડોમ ન પહેર્યું હોય તો પણ સેક્સ દરમિયાન કોન્ડોમ ફાટી શકે છે. ઘણી વખત એવું પણ જોવા મળ્યું છે કે લોકો સેક્સ દરમિયાન વધુ લુબ્રિકેશન માટે તેલનો ઉપયોગ કરે છે.

આમ કર્યા પછી પણ કો-ન્ડોમ ફાટી જાય છે, ઘણી વખત લોકો એકસાથે બે કો-ન્ડોમ પણ પહેરે છે, જેના કારણે કોન્ડોમ પણ ફાટી શકે છે. આમ કરવાથી, જોખમ નોંધપાત્ર રીતે વધે છે અને તમને સે*ક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગો પણ થઈ શકે છે. સ્ત્રીઓ પણ ગર્ભવતી બની શકે છે.

જો સેક્સ કરતી વખતે તમારું કો-ન્ડોમ અધવચ્ચે તૂટી જાય છે, તો તમારે પહેલા તે સમગ્ર પરિસ્થિતિનું મૂલ્યાંકન કરવું પડશે. જેવી તમને ખબર પડે કે કો-ન્ડોમ અધવચ્ચે ફાટી ગયો છે, તો સૌથી પહેલા વચ્ચેથી સેક્સ કરવાનું બંધ કરી દો. આ પછી, તમારા લિંગને તમારા પાર્ટનરની યોનિમાંથી બહાર કાઢો. હવે તમે મૂલ્યાંકન કરી શકો છો કે નિરોધ સ્ખલન પછી ફાટી ગયો છે કે તે પહેલેથી જ ફાટી ગયો છે. જો નિરોધ સ્ખલન પહેલા તૂટી ગયો હોય, તો તમે નવા કો-ન્ડોમ પહેરીને ફરીથી સે*ક્સ કરવાનું ચાલુ કરી શકો છો.

પરંતુ જો સ્ખલન સમયે કોન્ડોમ ફાટી જાય છે, તો તમારે અન્ય પગલાં લેવા પડશે. તેની સાથે તમારા મનમાં અનેક પ્રકારના સવાલો પણ આવવા લાગે છે. મહિલાઓ વિચારવા લાગે છે કે શું તેમને હવે ગર્ભવતી ન થવી જોઈએ. એવું પણ શક્ય છે કે જો સેક્સ દરમિયાન કો-ન્ડોમ ફાટી જાય તો તમે ગર્ભવતી બની શકો છો. આ સાથે STIનું જોખમ પણ વધી જાય છે. તમારા માટે આ બધી બાબતોમાં સાવચેતી રાખવી જરૂરી છે.જો સેક્સ કરતી વખતે તમારું કો-ન્ડોમ ફાટી જાય છે, તો મહિલાઓએ સૌથી પહેલા ટોઇલેટ જવું જોઈએ.

તમારે તમારો પેશાબ પસાર કરવો જોઈએ. જો તમને પેશાબ ન મળતો હોય તો તમારે પહેલા થોડું પાણી પીવું જોઈએ. આમ કરવાથી તમે પેશાબ કરી શકશો. જો કે, તેમાંથી વીર્ય સંપૂર્ણપણે બહાર આવતું નથી. પરંતુ થોડી અસર છે. તે જ સમયે, તમારે પેશાબ કરવાની સ્થિતિમાં રહીને તમારી યોનિના સ્નાયુઓ પર ભાર મૂકવો જોઈએ.

આમ કરવાથી અમુક ધીમા સ્ખલન બહાર આવી શકે છે. તમારે પેશાબ કર્યા પછી તરત જ સ્નાન કરવું જોઈએ. આ પછી, તમારા ગુપ્તાંગને હૂંફાળા પાણીથી સાફ કરો. તેનાથી પણ વધુ સુસ્ત સ્ખલન બહાર આવે છે.

જો કે, તમારે યાદ રાખવું પડશે કે તમારે ડંકીંગ કરવાનું ટાળવું જોઈએ. તે યોનિમાર્ગ શાવરનો એક પ્રકાર છે. આ પ્રક્રિયામાં યોનિમાર્ગને સાફ કરવામાં આવે છે. આમાં પાણી અને અન્ય રસાયણોનો પણ ઉપયોગ થાય છે. જ્યારે સે*ક્સ કરતી વખતે તમારું કો-ન્ડોમ તૂટી જાય છે, ત્યારે તમારે એક મોટું પગલું ભરવું પડશે કે તે થયા પછી તમે જન્મ નિયંત્રણની ગોળી લઈ શકો છો. તમે હોર્મોનલ ગોળીઓ લઈ શકો છો, જેથી તમે અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને ટાળી શકો.

કહેવાય છે કે આ ગોળીઓ 95 ટકા અસરકારક સાબિત થાય છે. જો કે, તમે તેને લેવા માટે ડૉક્ટરની સલાહ લઈ શકો છો. સે*ક્સ દરમિયાન કો-ન્ડોમ ફાટી જાય પછી તમે એક વસ્તુ કરી શકો છો કે તમે ગર્ભાવસ્થા પરિક્ષણ કરાવી શકો છો.

જો કોન્ડોમ યોનિની અંદર તૂટી જાય છે અને વીર્ય યોનિમાં પ્રવેશ કરે છે, તો તમે ગર્ભવતી બની શકો છો, તેથી તમારે ગર્ભાવસ્થા પરિક્ષણ કરાવવું જોઈએ. જ્યારે તમે તમારો સમયગાળો ચૂકી જાઓ છો, ત્યારે તમે તમારી ગર્ભાવસ્થા પરિક્ષણ કરી શકો છો.

Advertisement