શારી-રિક સંબંધ બાંધ્યા પછી તેની મગજ પર પડે છે એવી અસર જેના વિશે તમે વિચાર્યું પણ નઈ હોય…

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે સેક્સ કરવાના ઘણા ફાયદા છે. સેક્સ કરવાથી માત્ર આનંદ જ નથી મળતો, પરંતુ ઉત્સાહ પણ આવે છે. તે તણાવ અને ચિંતાને દૂર કરવામાં પણ મદદરૂપ છે. સેક્સ આપણા શરીરના વિવિધ ભાગોને અસર કરે છે.તાજેતરના અભ્યાસો દર્શાવે છે કે આપણે કેટલું ખાઈએ છીએ અને આપણું હૃદય કેવી રીતે કાર્ય કરે છે તેની સેક્સને અસર થાય છે. કેલરી બર્ન કરવા માટે સે*ક્સ એ એક અસરકારક રીત છે અને વૈજ્ઞાનિકોએ શોધી કાઢ્યું છે કે તે ભૂખ ઘટાડે છે.

Advertisement

સ્લીપ હોર્મોન્સ રિલિઝ થાય છે.સેક્સ પછી ઊંઘ સારી આવે છે, પરંતુ સેક્સ પછી જ થાક આવે છે. ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક પછી, મગજ શરીરમાં પ્રોલેક્ટીન હોર્મોનનો સ્ત્રાવ કરે છે. ઊંઘમાં મદદ કરે છે. આ ઉપરાંત, શરીરમાં હાજર કુદરતી દર્દ નિવારક ઓક્સીટોસિનનો સ્ત્રાવ પણ તમને સે*ક્સ પછી ઊંઘવામાં મદદ કરી શકે છે.

સ્લીપ હોર્મોન્સ રિલિઝ થાય છે.સેક્સ પછી સારી ઊંઘ આવે છે, પરંતુ સેક્સ પછી જ તમને ઓર્ગેઝમ પછી થાક લાગે છે. જે ઊંઘમાં મદદ કરે છે. આ ઉપરાંત, શરીરમાં હાજર કુદરતી દર્દ નિવારક ઓક્સીટોસિનનો સ્ત્રાવ પણ તમને સેક્સ પછી ઊંઘવામાં મદદ કરી શકે છે.

આનંદ.સેક્સ દરમિયાન, પરાકાષ્ઠા દરમિયાન, મગજ સેરોટોનિન અને ઓક્સીટોસિન સહિતના ઘણા હોર્મોન્સ છોડે છે, જે તમને ખુશ કરશે. અભ્યાસો દર્શાવે છે કે શરીરમાં ઓક્સીટોસિનનું પ્રમાણ વધવાથી તણાવ દૂર કરવામાં મદદ મળે છે અને તે તણાવને પણ ઘટાડી શકે છે. આ સિવાય તે માથાનો દુખાવો, માથાનો દુખાવો અને સ્નાયુઓમાં દુખાવો જેવી સામાન્ય સમસ્યાઓથી રાહત આપવામાં મદદરૂપ છે. અન્ય અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે સેક્સ દરમિયાન એન્ડોર્ફિન હોર્મોન રિલિઝ થાય છે.

પીડામાં રાહત આપે છે.સે*ક્સ ટાળવા માટે સ્ત્રીઓ વારંવાર માથાનો દુખાવો કરતી હોવા છતાં, તે ઘણીવાર માથાનો દુખાવો અથવા માઇગ્રેન સહિત તમારા તમામ દુખાવા પર સારી અસર કરી શકે છે. તમે કરવા માંગો છો તે આ છેલ્લી વસ્તુ હોઈ શકે છે પરંતુ તમે ગોળી માટે પહોંચો તે પહેલાં, તેને અજમાવી જુઓ.ન્યુરોલોજીસ્ટને જાણવા મળ્યું છે કે સેક્સ કરવાથી માઈગ્રેન અને ક્લસ્ટર હેડેક જેવા માથાના દુખાવામાં રાહત મળે છે.

જેમને આધાશીશી હતી તેઓની તપાસ કરવામાં આવી હતી, અને 60% જેઓને આધાશીશી હતી તેઓએ પુષ્ટિ કરી હતી કે તેઓ સેક્સ પછી પીડામાં સુધારો અનુભવે છે, જ્યારે ક્લસ્ટર માથાનો દુખાવો અનુભવનારા 37% લોકોએ સુધારણાની પુષ્ટિ કરી હતી.

આ જ વૈજ્ઞાનિકોએ સમજાવ્યું કે સેક્સ એન્ડોર્ફિન મુક્ત કરે છે અને આ પીડા રાહત પાછળની પદ્ધતિ છે. એન્ડોર્ફિન્સ એ પીડા રાહત આપનાર હોવાથી, તેઓ માથાના દુખાવાના દુખાવાને ઘટાડી શકે છે. અન્ય સંશોધનમાં, સ્ત્રીઓએ યોનિમાર્ગ સ્વ-ઉત્તેજના દ્વારા પીઆર પછી ઓછી પીડા અને વધુ આનંદનો અનુભવ કર્યો.

તે તમને ખરાબ અનુભવી શકે છે.અમુક પ્રસંગોએ સેક્સ તમને ખરાબ પણ અનુભવી શકે છે. જ્યારે આપણે સેક્સ કરીએ છીએ ત્યારે આપણને જે સારી લાગણી મળે છે તે ખૂબ જ સારી છે પરંતુ પછી જે આવે છે તે ઓછું હોઈ શકે છે. સંશોધકોએ શોધી કાઢ્યું છે કે લોકોમાં પોસ્ટ-સેક્સ બ્લૂઝ હોઈ શકે છે. એક અભ્યાસમાં ભાગ લેનાર લગભગ ત્રીજા ભાગની મહિલાઓએ શોધી કાઢ્યું કે તેઓ સે*ક્સ પછી અમુક સમયે ઉદાસી અનુભવે છે.

આ અફસોસ અથવા કેટલીક સમાન દોષિત લાગણીને કારણે હોઈ શકે છે પરંતુ હજી સુધી કોઈને ખાતરી નથી કે આવું શા માટે થાય છે. તે ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સાથે અનુભવતા ભારે આનંદ વચ્ચે લાગણીમાં તફાવતને કારણે પણ હોઈ શકે છે. કારણ ગમે તે હોય, એ જાણવું સારું છે કે બધા જ સે*ક્સ સારા હોતા નથી અને સાવચેતી તરીકે પછીથી ખરાબ લાગવું શક્ય છે.

Advertisement