શુ ખરેખર મહિલાઓ ના શરીર માં પણ હોઈ છે વીર્ય,જાણો શુ છે હકીકત??

કેટલીક મહિલાઓને સેક્સ દરમિયાન સ્ખલન થાય છે, જેને સફેદ પાણી અથવા મહિલાઓના વીર્ય તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. તો આ વીર્ય નીકળે એવો કોઈ રોગ તો નથી ને? આ પ્રશ્ન સ્વાભાવિક રીતે મનમાં શંકા પેદા કરે છે. વાસ્તવમાં, જ્યારે કોઈ સ્ત્રી સેક્સ માટે તૈયાર થાય છે,

Advertisement

ત્યારે તેના ગુપ્તાંગ ભીના અને ચીકણા થઈ જાય છે. આ ભેજ સ્ત્રીને સે*ક્સનો અંતિમ આનંદ આપે છે અને આ રીતે પુરુષ દ્વારા સમા-ગમ દરમિયાન સ્ત્રીમાંથી વીર્ય બહાર આવે છે. પરંતુ આ વીર્ય પુરુષોના વીર્ય જેવું લાગતું નથી.સ્ત્રીઓના વીર્યમાં સ્ત્રીઓના વીર્ય જેવા વીર્ય નથી હોતું.

આ રીતે યોનિમાર્ગને લાડ લડાવવા પર સફેદ પાણી નીકળે છે. આ એક કુદરતી પ્રક્રિયા છે. જનનાંગોની આ ભીનાશ સ્ત્રીને સેક્સનો અહેસાસ કરાવે છે. લુબ્રિકન્ટ તરીકે કામ કરે છે. જો સેક્સ કરવામાં આવે તો સ્ત્રીને વધુ આનંદ મળે છે, સ્ત્રીના વીર્યને કોઈ રંગ નથી હોતો.

બધી સ્ત્રીઓ બહાર નીકળી જાય છે. આ સફેદ પાણી માસિક ધર્મના દિવસોમાં પણ બહાર આવે છે. પરંતુ જો તમે બળતરા, ખંજવાળ અને પાણીયુક્ત વિકૃતિકરણનું કારણ બને તેવા કોઈપણ રોગથી પીડિત છો, તો તમારે તાત્કાલિક ડૉક્ટરનો સંપર્ક કરવો જરૂરી છે. વધુ પડતા, તેને લિકરિસ કહેવામાં આવે છે. સફેદ પાણી નીકળે તો કમર નબળી પડી જાય છે.

સ્ક્રીન પર પણ અસર થાય છે, કારણ કે આ પાણી સ્નાયુઓ અને હાડકાંમાંથી દૂર થાય છે. જેનાથી ચેપ લાગવાની શક્યતા વધી જાય છે. આ પાણી 12 વર્ષની ઉંમરથી બહાર આવે છે. વધતી જતી ઉંમર સાથે આ રોગ પરેશાન કરે છે. જો તેની સારી સારવાર કરવામાં આવે તો તે ઝડપથી ઠીક થઈ જાય છે.

આના માટે કેટલાક ઘરગથ્થુ ઉપાયો પણ છે અને જો ડોક્ટરની સલાહ મુજબ બજારમાંથી ગોળી લેવામાં આવે તો લિકોરીયાથી બચી શકાય છે. આ સાથે ઘરેલું ઉપચારમાં ચોખાને ધોઈ તેનું પાણી પીવાથી આ બીમારીમાં રાહત મળે છે.

ઓવ્યુલેશન એ યોનિમાર્ગ સ્રાવનું મુખ્ય કારણ છે. જો તમે જોયું કે આ સ્રાવ પાતળો, સરળ અને સફેદ છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે તમારું ઈંડું બહાર નીકળી રહ્યું છે અને મહિનાના આ સમય દરમિયાન તમે ગર્ભવતી થવાની શક્યતા વધારે છે. યોનિમાર્ગ સ્રાવનું બીજું કારણ ગર્ભાવસ્થા છે.

જો સ્રાવનું પ્રમાણ વધુ હોય અને તેનો રંગ પીળો હોય તો તે તમે ગર્ભવતી હોવાનો સંકેત આપી શકે છે.લેબર પેઈન ટૂંક સમયમાં શરૂ થવા જઈ રહી છે.યોનિમાર્ગ સ્રાવનું બીજું કારણ યીસ્ટ ઈન્ફેક્શન હોઈ શકે છે. તે બેક્ટેરિયાને કારણે થાય છે જેમાં સ્રાવ જાડો, સફેદ હોય છે અને તેની ગંધ પણ હોય છે. અસાધારણ યોનિમાર્ગ સ્રાવનું બીજું કારણ ક્લેમીડિયા નામનો સે*ક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગ હોઈ શકે છે.

યો-નિમાર્ગમાં ખંજવાળની ​​સાથે ફીણવાળો, પીળો રંગનો સ્રાવ હોય છે.યો-નિમાર્ગમાંથી સ્રાવ થવાનું એક કારણ જાતીય ઉત્તેજના છે. જ્યારે સ્ત્રી જાતીય રીતે ઉત્તેજિત થાય છે, ત્યારે તેની યો-નિમાંથી સ્રાવ શરૂ થાય છે. આ સ્રાવ પાતળો, સ્પષ્ટ છે

અને આ ખૂબ જ સામાન્ય છે. જો તમે નિર્જલીકૃત છો અને પૂરતા પ્રમાણમાં પ્રવાહી પીતા નથી, તો આનાથી પીળા, જાડા સ્રાવ થઈ શકે છે જે ખરાબ સ્વાસ્થ્યની નિશાની છે. તેથી પુષ્કળ પ્રવાહી પીવો અને પોતાને હાઇડ્રેટેડ રાખો.

Advertisement