શું તમારો પાર્ટનર તમારા પરફોર્મન્સથી સંતુષ્ટ નથી? ગભરાશો નહીં, સે*ક્સ ક્ષમતામાં વધારો આ 9 સરળ ઉપાયોથી..

શારીરિક સંબંધો અને સેક્સ લાઈફનું જીવનમાં એક અલગ જ મહત્વ છે, પોતાની સેક્સ લાઈફને સુધારવા માટે લોકો ઘણા ઉપાયો કરે છે, કેટલાક એવા ખોરાક પણ અજમાવતા હોય છે જે સેક્સ ક્ષમતા વધારવામાં મદદ કરી શકે છે. પરંતુ હજુ પણ ઘણા લોકો માટે આ ઉપાયોથી કોઈ ફરક પડતો નથી. જો તમે પણ આ સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છો, તો આજના આર્ટિકલમાં અમે તમને સેક્સ ક્ષમતા વધારવાના કેટલાક સરળ ઉપાયો જણાવીશું.

Advertisement

સેક્સ પાવર કેવી રીતે વધારવો.દવા વડે સેક્સનો સમય કેવી રીતે વધારવોઃ કેટલાક લોકો સે*ક્સને લઈને ખૂબ જ ઉત્સુક હોય છે પરંતુ તેમ છતાં તેઓ વધુ સારું પ્રદર્શન કરી શકતા નથી અને તેના કારણે લગ્નજીવનમાં ટેન્શન આવવા લાગે છે, લોકો આ સમસ્યાને દૂર કરવા માટે ડોક્ટરની સલાહ પણ લેતા હોય છે. જાણો કે આ સમસ્યાને માત્ર કેટલીક સરળ રીતોથી જ દૂર કરી શકાય છે જેમ કે-

1.ખોરાકમાં ફેરફાર.સેક્સનો સમય વધારો ખોરાક મોટાભાગના લોકોને નોન-વેજ ખાવાનું પસંદ નથી હોતું, પરંતુ આવા લોકોને જાણીને નવાઈ લાગશે કે નોન-વેજ ખાવાથી તમારી સેક્સ ક્ષમતા વધુ સારી બને છે. પરંતુ નોન-વેજમાં પણ તમારે રેડ મીટ કે પોર્ક ખાવાનું હોય છે. એક રિસર્ચ મુજબ જો કોઈ પુખ્ત વ્યક્તિ અઠવાડિયામાં અડધો કિલો રેડ મીટ ખાય તો તેની સેક્સ ક્ષમતા બમણી થઈ જાય છે.

2. પ્રેમ સાથે આલિંગન.તમારા પાર્ટનરને હગ કરવું એ કોઈ મોટી વાત નથી પરંતુ દરેક વખતે તમારે કંઈક નવું ટ્રાય કરવું જોઈએ. એક રિસર્ચ અનુસાર, વાતાવરણ બનાવવા માટે, પાર્ટનરને લગભગ 20 સેકન્ડ સુધી જોરથી ગળે લગાવવું જોઈએ, તે તમારા અને તમારા પાર્ટનર વચ્ચે એક અલગ બોન્ડિંગ બનાવે છે અને તે જ સમયે તે જાતીય લાગણીઓને પણ વધારે છે.

3.પીવાથી પણ ફાયદો થાય છે.ઘણીવાર લોકો કહે છે કે દારૂ પીવો સ્વાસ્થ્ય માટે સારું નથી, પરંતુ જો તમે ઈચ્છો તો સેક્સ પાવર વધારવા માટે થોડો આલ્કોહોલ પી શકો છો, પરંતુ ધ્યાન રાખો કે તમારે વધારે આલ્કોહોલનું સેવન ન કરવું જોઈએ. જો તમે મર્યાદિત માત્રામાં રેડ વાઈનનું સેવન કરો છો, તો તે સેક્સ ક્ષમતા વધારવામાં ઘણી મદદ કરે છે. તે શરીરમાં રક્ત પરિભ્રમણને સુધારવાનું પણ કામ કરે છે.

4.ચોકલેટનું સેવન કરો.પુરૂષ વીરતા માટે શ્રેષ્ઠ ખોરાક: ચોકલેટ પ્રજનન ક્ષમતા વધારવા માટે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ ઓછી માત્રામાં ચોકલેટનું સેવન કરવાનું ચાલુ રાખે છે, તો સે*ક્સ દરમિયાન તેનું પ્રદર્શન અનેકગણું સારું થઈ જાય છે.

5.મસાજ મેળવો.તમારા પાર્ટનરને સોશ્યલાઇઝ કરો, તેનાથી તેમને એક અલગ જ અહેસાસ મળશે, જેનાથી સેક્સ દરમિયાન પરફોર્મન્સમાં સુધારો થશે. કદાચ તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે મસાજ કરવાથી ન માત્ર સેક્સ ક્ષમતામાં સુધારો થાય છે પરંતુ તે કામેચ્છા વધારવા માટે પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. આ માટે, તમે હળવા સંગીત સાથે મસાજનો આનંદ લઈ શકો છો.

6.કોફી અથવા ચા લો.કોફી અને ચામાં ઘણું કેફીન જોવા મળે છે, જે નર્વસ સિસ્ટમ પર ખૂબ અસર કરે છે. આનાથી સે*ક્સ દરમિયાન પુરુષોનું પરફોર્મન્સ સુધરે છે અને ચિંતાની સમસ્યા પણ દૂર થાય છે.

7.ફરવા લઈ જાવ.છેવટે, તમે જેને પ્રેમ કરો છો તેની સાથે ફરવાનું કોને પસંદ નથી, આ સિવાય વાતાવરણની પણ સેક્સ લાઈફ પર ઘણી અસર પડે છે, તેથી જો તમે ઈચ્છો છો કે તમારી સેક્સ લાઈફ વધુ સારી બને અને તમે સારું પ્રદર્શન કરવા માંગતા હોવ તો. તમારા જીવનસાથીને કોઈ સરસ જગ્યાએ ફરવા લઈ જાઓ.

8.ધૂમ્રપાન માટે ગુડબાય કહો.સિગારેટ પીવાથી હાઈ બ્લડ પ્રેશર અને હૃદય સંબંધિત તમામ પ્રકારની સમસ્યાઓ થઈ શકે છે જે તમારી સે*ક્સ પાવરને ઘટાડી શકે છે. તેથી ધૂમ્રપાન છોડો કારણ કે તે જાતીય કાર્યને સુધારે છે અને ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શન ઘટાડે છે.

9.ખુલીને વાત કરો.સામાન્ય રીતે લોકો સેક્સ લાઈફ વિશે ખુલીને વાત કરતા શરમાતા હોય છે, પરંતુ એ પણ એટલું જ સાચું છે કે કોઈ પણ સમસ્યા પર ખુલીને વાત કરવાથી તેને સરળતાથી ઉકેલી શકાય છે, તેથી જો તમે સેક્સને લગતી કોઈ સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા હોવ તો, જો એમ હોય તો, આ વિશે તમારા સાથી સાથે ખુલીને વાત કરો.

Advertisement