સમાગમ બાદ છોકરી એના પ્રેમી ને બાથરૂમ માં મોકલતી,કારણ જાણીને ચોકી જશો..

એક યુવકે સે@ક્સ એક્સપર્ટને એક સવાલ પૂછ્યો જે ઈન્ટરનેટ પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે અને આ યુવકની સમસ્યા એ છે કે તે છેલ્લા 12 મહિનાથી એક યુવતી સાથે સંબંધ ધરાવે છે. જોકે જ્યારે પણ તે સેક્સ કરે છે ત્યારે તેની ગર્લફ્રેન્ડ તેને નહાવા મોકલે છે. યુવકે એક વખત તેની ગર્લફ્રેન્ડ આવું કેમ કરી રહી છે તે જોવા માટે બાથરૂમનો દરવાજો ખોલ્યો અને જે નજારો જોયો તે જોઈને તે દંગ રહી ગયો.

Advertisement

આ દરમિયાન તે શું કરી રહી હતી તે ગર્લફ્રેન્ડે જોયું. તેના આશ્ચર્ય વચ્ચે, તેની ગર્લફ્રેન્ડે તેને બાથરૂમમાં મોકલી અને તેણે સે@ક્સ કર્યા પછી થોડી મિનિટોમાં હસ્ત-મૈથુન કર્યું, અને તેની ગર્લફ્રેન્ડની આ આદતને ઘણી વખત ધ્યાનમાં લીધા પછી યુવકે આખરે સે@ક્સ નિષ્ણાતની સલાહ લીધી. કહેવાની જરૂર નથી, ન તો તેને આમ કરવાથી રોકવું જોઈએ. જો તમારી ગર્લફ્રેન્ડ તમને બળજબરીથી સ્નાન માટે મોકલે છે, તો તમે જે કહો છો તે કહેવું જ સમજદારી છે. આ વર્તન ખૂબ જ સામાન્ય છે અને ચિંતા કરવા જેવું કંઈ નથી.

સે@ક્સ એક્સપર્ટ્સનું કહેવું છે કે ઘણી સ્ત્રીઓને મલ્ટિપલ ઓર્ગેઝમ કરવાની તીવ્ર ઈચ્છા હોય છે. આ ખાસ કરીને સાચું છે જો તે સં@ભોગ દરમિયાન ઉત્તેજિત સ્થિતિમાં હોય. જો કે, કેટલીકવાર જ્યારે તેણી તેના પાર્ટનર દ્વારા આ વિશે શરમ અનુભવે છે, ત્યારે તે ગુપ્ત રીતે આ કરે છે. તેમ છતાં, એકની માલિકી હજુ પણ સરેરાશ વ્યક્તિની પહોંચની બહાર છે. એવું જરૂરી નથી કે ઓર્ગેઝમ માત્ર સમા-ગમથી જ આવે. ઘણા સ્ત્રી-પુરુષો હસ્ત-મૈથુનનો એટલો જ આનંદ માણે છે જેટલો સંભોગ કે તેથી વધુ હોય છે.

આવી સ્થિતિમાં તેઓ સે@ક્સ કર્યા પછી હસ્ત-મૈથુન કરે છે. તેમના માટે, પાર્ટનર સાથે સે@ક્સ કરતાં હસ્તમૈથુન વધુ સંતોષકારક છે. જો પાર્ટનર આવું કરે તો બીજા પાર્ટનરને નિરાશ કે નિરાશ થવાની જરૂર નથી. તેનાથી વિપરિત, તેણે ખુશ થવું જોઈએ કે તે તેના પાર્ટનરને ખૂબ જ ઉત્તેજિત કરી શકે છે. કેટલીકવાર તમારે બહુવિધ ઓર્ગેઝમનો પણ અનુભવ કરવો જોઈએ. જો તમે કંઈક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરવા માંગતા હો, તો પ્રેમની ચોક્કસ પેટર્ન સાથે આગળ વધો, તેના વિશે તેની સાથે વાત કરો, અને જો તમે તે કરવા માંગતા ન હોવ, તો તે જે કહે છે તે કરો.

સવાલ.શું બાળક કોઈ છોકરી સાથે અજાણતા સે@ક્સ કરવાનું બંધ કરી શકે છે? આને રોકવા માટે કઈ દવા વાપરી શકાય?

જવાબ.જો સં@ભોગ થાય છે, તો બાળક થવાનું સંપૂર્ણ જોખમ છે. તેનાથી બચવા માટે સે@ક્સ કરતી વખતે કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરો. જો ગર્ભનિરોધક વિના સે@ક્સ થાય છે, તો ‘પીલ 72’ નામની દવા 72 કલાકની અંદર લઈ શકાય છે. આ ટેબલેટનું નામ ‘ઇમરજન્સી ટેબલેટ’ છે. પરંતુ નિષ્ણાત ડોક્ટરની સલાહ લઈને જ લો.

અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને ટાળવા માટે યોગ્ય અને સલામત માર્ગ વિશે જાણો.જન્મ નિયંત્રણ ગોળીઓ.હોર્મોનલ IUD ની જેમ, જન્મ નિયંત્રણ ગોળીઓમાં હોર્મોન્સ, મુખ્યત્વે પ્રોજેસ્ટિન અને એસ્ટ્રોજન હોય છે. તે ગર્ભાવસ્થાને રોકવામાં પણ 99 ટકા અસરકારક છે. તમારી જરૂરિયાતોને આધારે, તમારા ગાયનેકોલોજિસ્ટ અથવા ગાયનેકોલોજિસ્ટ તમને કોમ્બિનેશન પિલ અથવા મિની પિલ આપી શકે છે.

ડો. ઝફર કહે છે,અમે એવા લોકોને પણ ઓછા ડોઝ આપીએ છીએ જેઓ આ હોર્મોન્સ પ્રત્યે સંવેદનશીલ હોય છે. ઘણીવાર દર્દીઓ આ ગોળીઓની આડઅસરો વિશે ચિંતિત હોય છે. 1950 ના દાયકાથી જન્મ નિયંત્રણ ગોળીઓનો ઉપયોગ કરવામાં આવી રહ્યો છે.તેમને સુરક્ષિત બનાવવા માટે ઘણાં સંશોધનો કરવામાં આવ્યા છે. જન્મ નિયંત્રણની ગોળીઓ અંડાશયના કેન્સરનું જોખમ પણ ઘટાડે છે. સ્ત્રીરોગચિકિત્સકો પોલિસિસ્ટિક અંડાશય સિન્ડ્રોમ (POCD) ધરાવતી સ્ત્રીઓને પણ આ ગોળીઓ સૂચવે છે.

કોન્ડોમ.કોન્ડોમ ગર્ભધારણમાં અવરોધ તરીકે કામ કરે છે અને સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ ડિસીઝ (STDs) અટકાવે છે. કોન્ડોમનો સફળતા દર 98 ટકા જેટલો ઓછો છે, કારણ કે જો યોગ્ય રીતે ઉપયોગ ન કરવામાં આવે તો તે સેક્સ દરમિયાન ફાટી શકે છે. મહેરબાની કરીને યાદ રાખો, ફરી ક્યારેય કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે નહીં, ઝફર કહે છે. ધ પીલ વિ. IUD: કયું પસંદ કરવું? ડો. ઝફર બંનેના ગુણદોષ સમજાવે છે જેથી તમે વધુ સારો વિકલ્પ પસંદ કરી શકો: જન્મ નિયંત્રણની ગોળીઓનો ઉપયોગ કરવાથી સ્તનો નરમ થઈ શકે છે. IUD નથી. IUD બે થી ત્રણ મહિનાના અનિયમિત સમયગાળાનું કારણ બની શકે છે.હકીકતમાં તેઓ ગર્ભાશયની અંદર સારી રીતે સ્થાયી થવામાં થોડો સમય લે છે.

IUD ના કારણે, તમારે દરરોજ યાદ રાખવાની જરૂર નથી, જ્યારે ગોળીઓ માટે તમારે દરરોજ એક નિશ્ચિત સમયે ગોળી લેવાની જરૂર છે.જો તમને પેલ્વિક ચેપ, એસટીડી, ગર્ભાશય અથવા સર્વિક્સનું કેન્સર હોય અથવા જો તમને અગાઉના ત્રિમાસિકમાં કસુવાવડ થઈ હોય, તો તમારા માટે IUD કરાવવું યોગ્ય ન હોઈ શકે. હાઈ બ્લડ પ્રેશર ધરાવતી સ્ત્રીઓ માટે IUD વધુ સારું છે, કારણ કે કેટલીક જન્મ નિયંત્રણ ગોળીઓ હૃદય રોગનું જોખમ વધારે છે.

કોઈપણ પદ્ધતિ પસંદ કરતા પહેલા કૃપા કરીને તમારા સ્ત્રીરોગચિકિત્સકની સલાહ લો. કોપર IUD એ સ્ત્રીઓ માટે વધુ અસરકારક પદ્ધતિ છે જે ગોળીઓ અથવા હોર્મોનલ IUD કરતાં વધારાના હોર્મોન્સ ઇચ્છતી નથી અથવા સહન કરતી નથી. કોપર IUD પછી વધારાની સાવચેતી તરીકે તમારા ડૉક્ટર તમને જન્મ નિયંત્રણની ગોળી પણ આપી શકે છે. તમે ઇચ્છો તે રીતે જાઓ, પરંતુ STD થી બચવાનો સૌથી અસરકારક રસ્તો કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવો છે.

Advertisement