સમા-ગમ બાદ મોઢામાં વીર્ય કાઢીએ તો કંઈ નુક્સાન થાય? યોગ્ય જવાબ આપો…

સવાલ.શું પીરિયડ્સ દરમિયાન સેક્સ કરવું સલામત છે? જો તમે તે સમય દરમિયાન સેક્સ્યુઅલી એક્ટિવ હો તો શું ગર્ભવતી થવાનો ડર છે?

Advertisement

જવાબ.આ પ્રશ્ન બહુ સામાન્ય છે. ઘણીવાર છોકરીઓના મનમાં આ પ્રશ્ન આવે છે કે શું પીરિયડ્સ દરમિયાન અસુરક્ષિત સે*ક્સને કારણે પ્રેગ્નન્સી થવાની શક્યતા છે.આને સમજવા માટે થોડું વિજ્ઞાન સમજવું પડશે. ગર્ભાવસ્થા કેવી રીતે થાય છે? આ માટે, બે વસ્તુઓ જરૂરી છે, એકની ગેરહાજરીમાં, ગર્ભાવસ્થા શક્ય નથી.

પ્રથમ, પુરુષ અને સ્ત્રી વચ્ચે જાતીય સંબંધ, અને બીજું, શરીરમાં ઇંડા અને શુક્રાણુની હાજરી અને તેમનું જોડાણ.હવે આ ચક્રને સમજો કે સ્ત્રીઓને પીરિયડ્સ કેમ આવે છે. દર મહિને ઇંડા સ્ત્રી પ્રજનન અંગ એટલે કે અંડાશયમાંથી બહાર આવે છે અને ફેલોપિયન ટ્યુબમાં જાય છે. ત્યાં ઇંડા શુક્રાણુને મળવા માટે આઠ દિવસ સુધી રાહ જુએ છે. પીરિયડ્સ શરૂ થયા પછીના 12માથી 18મા દિવસ સુધીનો સમય સૌથી ફળદ્રુપ માનવામાં આવે છે.

જો આ સમય દરમિયાન કોઈ સંબંધ હોય તો ગર્ભવતી થવાની શક્યતા સૌથી વધુ હોય છે.25-દિવસના ચક્ર દરમિયાન, જ્યારે ઇંડા અને શુક્રાણુ મળતા નથી, ત્યારે ઇંડા તૂટી જાય છે અને ગર્ભાશયમાં પ્રવેશ કરે છે, અને પછી માસિક ચક્ર શરૂ થાય છે.

માસિક ચક્રના અંત પછી, નવા માથામાંથી ઇંડા બનવાની અને ફેલોપિયન ટ્યુબમાં આવવાની પ્રક્રિયા શરૂ થાય છે. આ ચક્ર દર મહિને ચાલુ રહે છે.એટલે કે પીરિયડ્સ દરમિયાન અસુરક્ષિત સે*ક્સથી ગર્ભવતી થવાની શક્યતા લગભગ શૂન્ય છે. પરંતુ તેમ છતાં એવો દાવો કરી શકાતો નથી કે બિલકુલ પ્રેગ્નન્સી નહીં હોય.

ક્યારેક કોઈ અન્ય કારણસર રક્તસ્ત્રાવ થાય તો તે સમયગાળા દરમિયાન સંબંધ બાંધવામાં આવે તો પણ ગર્ભવતી ગણી શકાય. તેથી પીરિયડ્સ હોય કે ન હોય, દરેક વખતે સુરક્ષિત સેક્સ જેમ કે કોન્ડોમ કે બર્થ કંટ્રોલ પિલ લેવી વધુ સારું છે. પીરિયડ્સ દરમિયાન રક્ષણ કરવાની શ્રેષ્ઠ રીત કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ છે.

કારણ કે આ સમય દરમિયાન અસુરક્ષિત સેક્સને કારણે અનેક પ્રકારના ઈન્ફેક્શન થવાની શક્યતા રહે છે. તેનું કારણ એ છે કે લોહીમાં જીવાણુઓ વધવાનો ભય સૌથી વધુ છે. તેથી, આ સમય દરમિયાન અસુરક્ષિત સં-ભોગ ન કરવો તે વધુ સારું છે.

સવાલ.હું 45 વર્ષનો છું. અને પત્નીની ઉંમર 37 વર્ષની છે. અમને બે બાળકો છે, એક દીકરી અને એક દીકરો. અમે નિયમિતપણે અઠવાડિયામાં ચારથી પાંચ વખત સેક્સ કરીએ છીએ. લગ્ન પહેલાના સેક્સમાં, અમે એરંડાના તેલથી એકબીજાના ગુપ્તાંગની માલિશ કરીએ છીએ.

તેથી આપણા અંગો વધુ ઉત્તેજિત થાય છે. અને અમે સે*ક્સનો ઘણો આનંદ લઈએ છીએ. પરંતુ શું દરેક જાતીય સં-ભોગમાં એરંડા તેલનો ઉપયોગ કરવાથી કોઈ નુકસાન થાય છે? મહિનામાં એક વાર મુખ-મૈથુન કરવાથી અને મોઢામાંથી વીર્ય કાઢવામાં કોઈ નુકસાન છે? મારા પ્રશ્નોના યોગ્ય જવાબ ચોક્કસ આપશે.

જવાબ.સેક્સ એ માત્ર સમા-ગમની પ્રક્રિયા નથી. પરંતુ બંને પાત્રોના આનંદ માટે સાચો સાથ છે. અને તેની સફળતા લગ્ન પહેલાના પ્રેમ અને લગ્ન પહેલાના સેક્સ પર આધારિત છે. તેથી જો તમે બંનેને એરંડાના તેલની માલિશ કરવી ગમે છે, તો તેમાં કંઈ ખોટું નથી. દરેક જગ્યાએ વિવિધતા જરૂરી છે. કેટલીકવાર તમે સેક્સમાં એરંડાના તેલને બદલે ક્રીમ અથવા વેસેલિનનો ઉપયોગ કરી શકો છો.અન્ય પ્રકારની મસાજ ઇન્દ્રિયોને નબળી પાડતી નથી.

હા, પરંતુ જે મિત્રોને સંતાન જોઈએ છે તેમણે કોઈપણ પ્રકારનું તેલ, ક્રીમ કે જેલીનો ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ, આમ કરવાથી શુક્રાણુઓની ગતિશીલતા ઘટી જાય છે. અને ગર્ભવતી થવાની શક્યતાઓ ઘટી જાય છે. ઓરલ સેક્સથી કોઈ ફરક પડતો નથી.

અને જો સ્ત્રી આ વીર્યને ગળી જાય તો પણ કોઈ નુકસાન થતું નથી કે ગર્ભ રહેતો નથી. વીર્યમાં માત્ર ફ્રુક્ટોઝ અને પ્રોટીન હોય છે. તેથી તેની ચિંતા કરશો નહીં. પરંતુ યાદ રાખો કે ઓરલ સેક્સ આપણા દેશમાં ગેરકાયદેસર છે અને સજાને પાત્ર છે.

Advertisement