સમા-ગમ દરમિયાન આવું કરવાથી મહિલાઓ નથી થતી સંતુષ્ટ,પુરુષો ખાસ વાંચે….

પતિ-પત્નીના સંબંધોમાં શારી-રિક સંબંધો મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે પરંતુ ઘણી વખત એવું જોવા મળે છે કે સે-ક્સ સંબંધોના મામલે થોડી બેદરકારીના કારણે પારિવારિક તણાવની સ્થિતિ સર્જાય છે કેટલાક કિસ્સાઓમાં વિવાદ એટલી હદે વધી જાય છે કે તે છૂટાછેડા તરફ દોરી જાય છે જો આપણે મહિલાઓના શારી-રિક સંતુષ્ટિની વાત કરીએ તો તેના કેટલાક મહત્વના કારણો છે જેના પર વિચાર કરવો જોઈએ અને જો પાર્ટનર આ બાબતોનું ધ્યાન રાખે તો મહિલા જાતીય રીતે સંતુષ્ટ થઈ શકે છે.

Advertisement

અને પારિવારિક તણાવ પણ ઓછો થઈ શકે છે સ્ત્રીઓ જાતીય સં-બંધો કરતાં પ્રેમાળ અને પ્રેમભર્યા સંબંધોને વધુ મહત્વ આપે છે આવી સ્થિતિમાં જ્યાં સુધી પાર્ટનર સ્ત્રી સાથે પ્રેમભર્યો સંબંધ સ્થાપિત નહીં કરે ત્યાં સુધી સ્ત્રી તેના જીવનસાથી સાથે લગાવ અને સ્નેહ સ્થાપિત કરશે નહીં આવી સ્થિતિમાં તે શારી-રિક સંબંધો વિશે ખુલીને વાત પણ નહીં કરે તેથી સ્ત્રીઓને શારી-રિક રીતે સંતુષ્ટ કરવા માટે સૌ પ્રથમ સ્નેહપૂર્ણ સંબંધોને વધુ પ્રાધાન્ય આપવું જોઈએ.

મહિલાઓમાં સે-ક્સ સંબંધોથી સંતુષ્ટ ન થવાનું એક મહત્વનું કારણ એ જ બોરિંગ સે-ક્સ સંબંધ સતત હોઈ શકે છે ઉતાવળમાં અને સમાન સ્થિતિમાં સ્થાપિત શારી-રિક સંબંધ પણ સ્ત્રીઓને તેમના જીવનસાથીથી ભાવનાત્મક અને શારી-રિક રીતે દૂર કરી શકે છે આવી સ્થિતિમાં જીવનસાથીની જવાબદારી છે કે તે તેની પત્ની સાથે તેની રુચિઓ વિશે વાત કરે અને સ્ત્રીની પસંદગી અનુસાર શારીરિક સંબંધો પણ સ્થાપિત કરે ઘણી વખત સ્ત્રીઓ કોઈને કોઈ જાતીય સમસ્યાથી પીડાય છે.

જો તમને દરરોજ આ જ વસ્તુ ખાવામાં આપવામાં આવે તો તમારું મન કંટાળી જશે એ જ રીતે જો તમે તમારા પાર્ટનર સાથે રોજ આ જ રીતે સે-ક્સ કરશો તો તેને કંટાળો આવવા લાગશે તેથી જો તમે સે-ક્સ પોઝિશન બદલવાની વાત કરો છો તો તે ન બોલો તેની વાત લો તમને પણ ગમશે પુરુષો હંમેશા સે-ક્સ માટે તૈયાર હોય છે અને તેઓ હંમેશા સેક્સ ઈચ્છે છે આ ધારણા પણ ખોટી છે આ કિશોરોને પણ લાગુ પડી શકે છે કારણ કે તે દરમિયાન તેના હોર્મોન્સમાં ફેરફાર થાય છે.

પરંતુ શરમના કારણે તેઓ ખુલ્લેઆમ કહી શકતી નથી અથવા અજ્ઞાનતાના કારણે તેઓ સારવાર કરાવી શકતી નથી આ પરિસ્થિતિને સમજવાની અને તેનો ઉકેલ શોધવાની જવાબદારી પાર્ટનરની છે સામાન્ય રીતે મોટાભાગની મહિલાઓ પોતાને વધુ ને વધુ સુંદર દેખાવાનું પસંદ કરે છે આવી સ્થિતિમાં જો પાર્ટનર વખાણ ન કરે તો મહિલાનો આત્મવિશ્વાસ ઘટી શકે છે.

મોટાભાગની મહિલાઓ પોતે નેકેડ કેવી દેખાશે તેની ચિંતામાં સેક્સને ટાળતી હોય છે પણ તમે કેવાં દેખાઓ છો તેની વધારે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી કારણ કે એ સેકન્ડરી બાબત છે સે-ક્સ દરમિયાન તમે શું કરો છો તેનું ઈમ્પોર્ટન્સ હોય છે તમે કેવાં દેખાઓ છો તે સેકન્ડરી ફેક્ટર છે તમે રીલેક્સ થઈને એન્જોય કરો મોટાભાગની મહિલાઓ સે-ક્સ અગાઉ તેમનાં પાર્ટનરને જજ કરવા માંડે છે અને મનોમન ધારણાઓ કરી લે છે કે તેમનાં પાર્ટનરને તેમની સાથે સેક્સમાં કોઈ રસ નહીં હોય એવું માની લેવાને બદલે એવું માનો કે તમને તેની સાથે સે-ક્સની જેટલી ઈચ્છા છે એટલી જ ઈચ્છા તેને પણ છે.

શરીરના વજનમાં વધારો કે પાર્ટનરનું આકર્ષણ ન દર્શાવવું મહિલાઓમાં ઇન્ફિરીયોરિટી કોમ્પ્લેક્સ ભરી દે છે આ સંજોગોમાં તે જાતીય સંબંધોમાં રસ દર્શાવવાનું પણ ઘટાડી શકે છે મોટાભાગની મહિલાઓ સે-ક્સ દરમિયાન પોતાના પાર્ટનરને શું પસંદ કરે છે અને શું નથી તે જણાવવામાં સંકોચ અનુભવે છે આ કારણોસર તેમના જાતીય સંબંધોમાં ક્ષતિ આવી શકે છે આ કારણે મહિલાઓ ધીમે-ધીમે શારી-રિક સંબંધોમાં રસ દાખવવાનું બંધ કરી દે છે જો મહિલાઓને તેમની પસંદ-નાપસંદ વિશે જાણ કરવામાં આવે તો સંબંધોમાં મધુરતા અનેકગણી વધી શકે છે.

Advertisement