સમા-ગમ કર્યા બાદ તરત પાણી ના પીવું,જાણો કેમ?,જાણી લો ફટાફટ..

સે@ક્સ પછી તમે સામાન્ય રીતે શું કરો છો મોટાભાગના યુગલો સૂઈ જાય છે અથવા અન્ય કામમાં લાગી જાય છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે સે@ક્સ પછી તમારે તમારા સ્વાસ્થ્યને ધ્યાનમાં રાખીને કંઈક કામ કરવું જ જોઈએ. વાસ્તવમાં જો તમે સે@ક્સ પછી તમારી સ્વચ્છતાનું ધ્યાન ન રાખો તો તે તમારા સ્વાસ્થ્યને બગાડી શકે છે આંતરિક અંગોમાં બેક્ટેરિયા વધી શકે છે. તેથી, તંદુરસ્ત સે@ક્સની આદતો અપનાવો જેથી કરીને તમે ચેપ અને જીવાણુઓથી દૂર રહી શકો. તમારી સ્વચ્છતાની સાથે સાથે તમારા પલંગની સ્વચ્છતાનું પણ સંપૂર્ણ ધ્યાન રાખો.

સં-ભોગ પછી તરત જ પાણી પીવું હિતાવહ નથી.સં-ભોગના અંતે તમારે મીઠાઈ અથવા ખાંડ, ગોળ ખાવું જોઈએ અને થોડી વાર પછી પાણી પીવું જોઈએ.સે@ક્સ કર્યા પછી તરત જ હવા બહાર નીકળવી નુકસાનકારક છે. તમારી ઉંમર કરતાં નાની સ્ત્રી સાથે સે@ક્સ કરવું શ્રેષ્ઠ છે.

વિજ્ઞાન આપણને આ રીતે એક કરતાં વધુ મહિલાઓ સાથે સે@ક્સ કરવાની મંજૂરી આપતું નથી. આવું કરીને તમારી કુદરતી ક્ષમતા ન ગુમાવો. જ્યારે તમને ખાતરી થાય કે તમારામાં ખરેખર કોઈ નબળાઈ છે, તો પહેલા લાયક ડૉક્ટરની સલાહ લો અને પછી તે મુજબ સારવાર કરો.

હાથ ધુઓ.તમારે ફક્ત સે@ક્સ પછી જ નહીં પણ સે@ક્સ પહેલા પણ તમારા હાથને સારી રીતે ધોવા જોઈએ. ડોક્ટર્સનું કહેવું છે કે તેમની પાસે મોટાભાગના દર્દીઓ આવે છે, જેઓ સે@ક્સ પછી પોતાની સ્વચ્છતાનું સંપૂર્ણ ધ્યાન રાખતા નથી. જો કે, સે@ક્સ માણવા માટે, તમારી સ્વચ્છતા પર ધ્યાન આપવું પણ જરૂરી છે.

સામાન્ય રીતે જે લોકો સ્વચ્છતા પસંદ કરે છે, તેઓને ગંદી વસ્તુઓને સ્પર્શ કરવાનું પસંદ નથી. તે સે@ક્સની મજા પણ બગાડી શકે છે. આ સિવાય બેક્ટેરિયા સે@ક્સ પહેલા, સે@ક્સ દરમિયાન અને સે@ક્સ પછી હાથ દ્વારા સરળતાથી ફેલાઈ શકે છે. આનો અર્થ એ છે કે તમે આંતરિક અવયવોમાંથી બેક્ટેરિયાને એકબીજાના શરીરના અન્ય ભાગોમાં પસાર કરી શકો છો. તેથી, સે@ક્સ પછી, હાથને સ્ક્રબ કરો અને તેને સારી રીતે ધોઈ લો.

અંદરના ભાગમાં ઘસો નહીં.કેટલીક સ્ત્રીઓને વધારાની સફાઈ ગમે છે. સં@ભોગ પછી તરત જ, આ સ્ત્રીઓ માત્ર તેમના હાથ જ નથી ધોતી પરંતુ આંતરિક ભાગ એટલે કે યો-નિની અંદરનો ભાગ પણ સાફ કરે છે. આમ કરવાથી યો-નિમાર્ગને સાફ કરવાને બદલે તેમાં ઈન્ફેક્શનનો ખતરો વધી જાય છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે યોનિ પોતે જ સાફ થાય છે.તેમાં એવા બેક્ટેરિયા હોય છે, જે યોનિને સાફ કરવાનું કામ કરે છે.

તેથી, જો તમે બજારની પ્રોડક્ટનો ઉપયોગ કરો છો, તો યોનિમાં રહેલા ખરાબ બેક્ટેરિયાની સાથે સારા બેક્ટેરિયા પણ મરી જાય છે. ઉપરાંત, યોનિમાં હાજર બેક્ટેરિયામાં અસંતુલન હોઈ શકે છે. જો તમારે યો-નિમાર્ગને સાફ કરવો હોય તો તેને સાદા પાણીથી ધોઈ લો. ત્યાર બાદ તેને આમ જ છોડી દો. એ પણ ધ્યાન રાખો કે યો-નિમાર્ગમાંથી થોડી ગંધ આવવી સામાન્ય છે. કેટલીક સ્ત્રીઓ આ ગંધથી પરેશાન થઈ જાય છે. તે કોઈ સમસ્યા નથી. તેથી તેની ચિંતા કરશો નહીં.

સે@ક્સ દરમિયાન બેક્ટેરિયા મહિલાઓના મૂત્રમાર્ગમાં પ્રવેશી શકે છે. મૂત્રમાર્ગ એ નળી જેવી જગ્યા છે જેમાંથી પેશાબ બહાર જાય છે. મૂત્રમાર્ગમાં કોઈપણ પ્રકારના બેક્ટેરિયા ચેપનું જોખમ વધારે છે. પેશાબ કરતી વખતે આ માર્ગમાંથી જંતુઓ બહાર નીકળી જાય છે.

તેથી તમારા પાર્ટનર સાથે મસ્તી કર્યા પછી બાથરૂમમાં જઈને પેશાબ કરો.આ માત્ર સ્ત્રીઓને જ નહીં પણ પુરુષોને પણ લાગુ પડે છે. સ્ત્રીઓએ તેમના ગુપ્તાંગને આગળથી પાછળ સુધી ધોવા જોઈએ.જો તમે ઓરલ સે@ક્સ માણ્યું હોય, તો તમારે ચોક્કસપણે કોગળા કરવા જોઈએ, નિષ્ણાતો ભલામણ કરે છે.

તાજેતરના કેટલાક અભ્યાસો દર્શાવે છે કે મુખ-મૈથુન ગોનોરિયા અને ક્લેમીડિયા જેવા બેક્ટેરિયલ ચેપ ફેલાવી શકે છે. નિષ્ણાતો માને છે કે ઓરલ સે@ક્સ પછી બ્રશ અને કોગળા કરવાથી આ પ્રકારના ચેપનું જોખમ ઓછું થાય છે. આ સાથે એ વાતનું પણ ધ્યાન રાખો કે જો મોઢામાં કોઈપણ પ્રકારનો કાપ હોય તો STI થવાની શક્યતા વધી શકે છે. એટલા માટે મુખ-મૈથુન દરમિયાન તમારા મોંની સંભાળ રાખો.

અન્ડરવેર બદલો.સે@ક્સ પછી તરત જ તમારા અન્ડરવેર બદલો. મોટાભાગની સ્ત્રીઓ આવું કરતી નથી. ધ્યાનમાં રાખો કે જો તમે સે@ક્સ દરમિયાન લૅંઝરી પહેરી હોય, તો તેમાં સે@ક્સ સંબંધિત પ્રવાહી (વીર્ય, વગેરે) હોઈ શકે છે, જે બેક્ટેરિયાના ફેલાવાની તક વધારે છે. અંદરના ભાગને સાફ કર્યા પછી, સે@ક્સ દરમિયાન ઉપયોગમાં લેવાતા અન્ડરવેર ન પહેરો. અન્ડરવેર બદલવું અને સ્વસ્થ રહેવું વધુ સારું રહેશે. પુરુષોએ પણ આ જ વાત માનવી જોઈએ.

આ બાબતો ધ્યાનમાં રાખો.તમારા બેડરૂમમાં કેટલીક જરૂરી વસ્તુઓ રાખો જેથી તેનો સે@ક્સ પછી તરત જ ઉપયોગ કરી શકાય જેમ કે કેટલાક લોકોને સે@ક્સ દરમિયાન ખૂબ પરસેવો આવે છે. જો તમને પણ આ સમસ્યા હોય તો તમારી સાથે એક ટુવાલ રાખો જેથી કરીને જ્યારે તમને પરસેવો આવે ત્યારે તમે લૂછી શકો.

જેમ સે@ક્સ પછી પેશાબ કરવો જરૂરી છે તેવી જ રીતે પાણી પીવું પણ જરૂરી છે. જ્યારે તમારા શરીરમાં પુષ્કળ પ્રમાણમાં પાણી હશે, તો પેશાબ કરવાથી શરીરમાં પાણીની કમી નહીં થાય. તમે દિવસમાં કેટલી વાર સે@ક્સ કરો છો તે મહત્વનું નથી, સે@ક્સ પછી દર વખતે પેશાબ કરો.આનાથી પેશાબ દ્વારા બેક્ટેરિયા બહાર નીકળી જશે. એ જ રીતે દર વખતે પાણી પીઓ જેથી વારંવાર પેશાબ કરવાને કારણે શરીરમાં પાણીની કમી ન થાય.