સમા-ગમ કર્યા બાદ પ્રાઇવેટ પાર્ટ માંથી આવી છે એવી દુર્ગંધ કે ચક્કર આવી જાય…

યોનિ શરીરનું સૌથી નાજુક અંગ છે, તેથી તેની ખાસ કાળજી લેવી જરૂરી છે. પરંતુ આપણે આ ભાગ પ્રત્યે બેદરકાર બનીએ છીએ અને કાળજી લેતા નથી. પરિણામ અપ્રિય ગંધ છે. જેના કારણે સે@ક્સ દરમિયાન પણ ઓરલ સે@ક્સ કરવામાં સમસ્યા થાય છે. તે માત્ર સે@ક્સ વિશે નથી. જેના કારણે ઘણી બીમારીઓ પણ થઈ શકે છે. તેથી, તેને અવગણવું પણ સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ હાનિકારક છે.

Advertisement

ઘણી વાર પ્રાઈવેટ પાર્ટને યોગ્ય રીતે સાફ ન કરવાને કારણે યોનિમાંથી દુર્ગંધ આવે છે, જો આનું ધ્યાન ન રાખવામાં આવે તો તેનાથી ઈન્ફેક્શન ઉપરાંત કેન્સર પણ થઈ શકે છે. કેટલાક લોકોને સે*ક્સ પછી શરીરની વિચિત્ર ગંધ આવે છે. દુર્ગંધ બેડરૂમમાં વાતાવરણને બગાડે છે અને ક્યારેક કપલ વચ્ચે અણબનાવનું કારણ બની જાય છે. જો પ્રાઈવેટ પાર્ટમાંથી દુર્ગંધ આવતી હોય જે કુદરતી બાબત છે, થોડા સમય પછી દુર્ગંધ આવે તો તે ગંભીર બાબત છે.આ ગંધ વીર્યની છે કે શુક્રાણુની કે યોનિમાર્ગની, તે સમજવું મુશ્કેલ બની જાય છે.

ચાલો જાણીએ કે સે*ક્સ કર્યા પછી પ્રાઈવેટ પાર્ટમાંથી ક્યારે અને કેવી દુર્ગંધ આવે છે. જો ગંધ તીવ્ર હોય, તો તરત જ ડૉક્ટરને જુઓ. સ્ત્રાવની ગંધ જ્યારે સેક્સ દરમિયાન બંનેને ઉત્તેજિત કરવામાં આવે છે, ત્યારે યોનિમાર્ગનું લુબ્રિકેશન, વીર્ય અને સ્ત્રાવ બધા પરસેવાવાળી શરીરની ગંધ સાથે વિચિત્ર ગંધ આપે છે. તમામ પ્રકારના લ્યુબ્સ અને શુક્રાણુનાશકો કસ્તુરી જેવી ગંધ ઉત્પન્ન કરે છે. બંને પ્રાઈવેટ પાર્ટની ગંધ.

સં@ભોગ દરમિયાન, યોનિમાંથી મુક્ત થતા એસિડિક પદાર્થો અને શિશ્નમાંથી મુક્ત થતા આલ્કલાઇન પદાર્થો બંને એક જ સમયે અલગ ગંધ ઉત્પન્ન કરે છે. ગંધ યોનિમાર્ગના પ્રવાહી અને શુક્રાણુ બંનેની ગંધ જેવી નથી. તમારું ભોજન પણ શરીરના પીએચ લેવલને ઓછું કરે છે.જો આ દુર્ગંધ તીવ્ર બને છે અથવા સે*ક્સ કર્યા પછી તરત જ આવે છે, તો તમારે ડૉક્ટર પાસે જઈને સારવાર કરાવવી જોઈએ.

પ્રાઈવેટ પાર્ટને સાફ રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે. તેને સ્વચ્છ રાખવાની એક ખૂબ જ સરળ રીત છે. સ્વચ્છ પાણીથી ધોઈ લો. જો તમારી પાસે સમય હોય તો તમે યોનિમાર્ગને હુંફાળા પાણીથી પણ ધોઈ શકો છો. આ પછી તમે જાતે જ તાજગી અનુભવશો. હા, ધ્યાન રાખો કે તમે આ માટે રેગ્યુલર સાબુનો ઉપયોગ ન કરો કારણ કે તેમાં એવા રસાયણો હોય છે જે તમારી ત્વચાને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે.પેંટી રોજ બદલવી જોઈએ. ઘણી સ્ત્રીઓને લાગે છે કે પેન્ટી એક-બે દિવસ સુધી પહેરી શકાય છે, તેથી આ તેમની ખોટી માન્યતા છે. કોટન ઇનરવેર પહેરવાનો પ્રયાસ કરો અને તેને સમયસર બદલો. આ ચેપનું જોખમ પણ ઘટાડે છે.

તંદુરસ્ત ખોરાક ખાઓ.ડુંગળી, લસણ, માછલી, માંસ અને મરચાં એવા કેટલાક પદાર્થો છે, જેને ખાધા પછી શરીરમાંથી તીવ્ર ગંધ આવે છે. એટલું જ નહીં, કેટલીક મહિલાઓ યોનિમાર્ગમાં સોજા અને ખંજવાળની ​​પણ ફરિયાદ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં તેમણે ખાવા-પીવાની કાળજી લેવી જોઈએ. ભોજનમાં ગરમ ​​મરચાં અને લસણનો ઉપયોગ કરવાનું ટાળો.

સે@ક્સ દરમિયાન વધુ પડતી ઉત્તેજનાથી પણ શ્વાસમાં દુર્ગંધ આવે છે.સ્વાભાવિક રીતે જ બંને પાર્ટનર સે@ક્સ દરમિયાન ઉશ્કેરાયા હોય છે. આ દરમિયાન, શરીરમાંથી માત્ર પરસેવો જ નીકળતો નથી, પરંતુ યોનિમાંથી લુબ્રિકેશન પણ લીક થાય છે, જે વીર્ય અને સ્ત્રાવ સાથે મળીને એક વિચિત્ર પ્રકારની ગંધ ઉત્પન્ન કરે છે.

કેટલીકવાર યો-નિમાર્ગમાંથી સડેલી બ્રેડ અને માછલી જેવી ગંધ આવે છે. તે ફંગલ ચેપ અથવા લ્યુકોરિયાની નિશાની હોઈ શકે છે. આ કિસ્સામાં, તમારે ડૉક્ટરનો સીધો સંપર્ક કરવો જોઈએ.યોનિમાર્ગની દુર્ગંધથી છુટકારો મેળવવાના ઘરેલું ઉપાય. દહીંથી યો-નિની ગંધ દૂર કરો. લસણ સાથે યો-નિની ગંધ દૂર કરો.એપલ સીડર વિનેગર વડે યોનિની ગંધ દૂર કરો.વધુ ને વધુ પાણી પીઓ. સ્વચ્છ અન્ડરગાર્મેન્ટ્સ પહેરો.

Advertisement