સમા-ગમ દરમિયાન મહિલાને ચરમ સુખનો અનુભવ કરાવવા કરો આટલું,5 ઘણી વધી જશે ઉત્તેજના..

સે@ક્સના ચરમસૂખને અંગ્રેજીમાં ઓર્ગેઝમ કહે છે. એટલું માની લો કે વાયગ્રા જેવી દવા લેવાથી સે@ક્સનો અંતિમ આનંદ નહીં મળે. આ સિવાય કેટલાક લોકોને લાગે છે કે પે@નિસ લંબાવાથી કે જાડું થવાને કારણે પણ આવું થાય છે. પરંતુ આવું કંઈક કરવાનું વિચારશો નહીં. મૂળભૂત રીતે, પહેલા તમારી સમસ્યાને સમજો અને પછી ઉકેલ વિશે વાત કરો. જો તમારી સે@ક્સ પ્રક્રિયા ટોચના આનંદ સુધી ન પહોંચે, તો તે કરવાનો કોઈ અર્થ નથી.

Advertisement

ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક મેળવવો એટલો સરળ નથી કારણ કે તેના માટે સ્વસ્થ સેક્સ જીવનની આદતો અપનાવવી જરૂરી છે. મોટાભાગના ભારતીય પુરુષો આ બાબતમાં નિષ્ફળ જાય છે. આ કારણથી તેમને સે@ક્સ લાઈફમાં જોઈએ તેવો આનંદ મળતો નથી.

પરંતુ જો તમે તમારા પાર્ટનરને આ આનંદ આપવા માંગો છો અને તેને જાતે અનુભવવા માંગો છો તો કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું પડશે.સે@ક્સ માણવા માટે જરૂરી છે કે તમારો પાર્ટનર તેના માટે માનસિક રીતે તૈયાર હોય, આથી એ જરૂરી છે કે તમે સૌથી પહેલા તમારા પાર્ટનરમાં સેક્સની ઈચ્છા જગાડો.

જાતીય કૃત્યનો આનંદ માણવા માટે બંને પાર્ટનરની બંને ઇન્દ્રિયોને સામેલ કરવી જરૂરી છે. મગજ તેમજ શરીરના દરેક અંગ જાતીય ઉત્તેજના અનુસાર કામ કરે છે અને જા-તીય આનંદનો અનુભવ કરે છે, તે સે@ક્સને તીવ્ર બનાવે છે. અને ઉત્તેજના આનંદના વધતા સ્તરે પહોંચી જાય છે.

સે@ક્સ્યુઅલ એક્ટિવિટી દરમિયાન એ પણ જરૂરી છે કે તમે તમારી ઈચ્છાઓ, લાગણીઓ તેમજ ખુશીઓ તમારા પાર્ટનર સાથે ખુલ્લેઆમ શેર કરો. ઉદાહરણ તરીકે, જ્યારે તમને સારું લાગે, જ્યારે તમે રોકવા માંગો છો, જ્યારે તમે સે@ક્સને ઝડપી બનાવવા માંગો છો ત્યારે એકબીજાને કહો જેથી તમે સે@ક્સનો સંપૂર્ણ આનંદ લઈ શકો.

જે લોકો સે@ક્સ લાઈફમાં વધુ સારું પ્રદર્શન કરે છે તેમને ક્યારેય આ પ્રકારની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડતો નથી. વાસ્તવમાં, જો સે@ક્સ્યુઅલ પર્ફોર્મન્સ યોગ્ય હોય, તો એ ઓર્ગેઝમ છે. નહિ તો જીવન નરક છે. સૌથી પહેલા તમારો સે@ક્સ્યુઅલ રિપોર્ટ ચેક કરો. આ બાબતોના આધારે તપાસો તમારું પ્રદર્શન.

સમા-ગમનો સમય શું છે.જો તમને બહુ જલ્દી સ્ખલન થઈ જાય તો તમે તમારી પત્નીને ક્યારેય ભારે આનંદ આપી શકતા નથી. ડૉ.અર્જુન રાજ કહે છે કે ભારતીય પુરુષો 3-4 મિનિટમાં જ ડિસ્ચાર્જ થઈ જાય છે. જ્યારે મેડિકલ રિપોર્ટ્સ કહે છે કે ઓર્ગેઝમ હાંસલ કરવા માટે સે@ક્સનો ઓછામાં ઓછો 8-10 મિનિટનો સમય હોવો જોઈએ. જો પ્રિમેચ્યોર ઇજેક્યુલેશનની સમસ્યા હોય તો ડોક્ટરની સલાહ લો અને તેની સારવાર કરાવો.

પુરૂષોનું લિંગ સંપૂર્ણ ચુસ્ત ન હોય તો પણ સે@ક્સનો આનંદ નથી આવતો. તેથી, લિંગમાં સંપૂર્ણ ખેંચાણ અથવા તણાવ છે કે નહીં તે તપાસો. ઘણા લોકો આ તરફ ધ્યાન નથી આપતા અને નપુંસકતાનો શિકાર બની જાય છે. સે@ક્સની ઈચ્છા ન હોવાને કારણે છોકરીઓ સે@ક્સનો આનંદ માણી શકતી નથી. તેથી તમારે આને પણ ધ્યાનમાં લેવાની જરૂર છે. તો જ તમે તેમને ઓર્ગેઝમનો આનંદ આપી શકશો.

સમા-ગમ કરતા પહેલા કરવાનું કામ ફોરપ્લે છે. અંગોને કિસ કરવું, સ્પર્શવું અને દબાવવું એ ચાર રમતનો ભાગ છે. ઘણા પુરુષો ફોર પ્લે માટે સમય નથી આપતા, જેના કારણે તેમના પાર્ટનર ઓર્ગેઝમનો આનંદ માણી શકતા નથી. તેથી ફોરપ્લે માટે પૂરતો સમય આપો. પાર્ટનરના કપડાં આરામથી ખોલો, એક સાથે બધા કપડાં ઉતારશો નહીં, પ્રેમાળ ભાગીદાર, ઉતાવળમાં કિસ કરશો નહીં, સૌથી નરમ ભાગોને પણ કિસ પણ કરો, બોડી મસાજ પણ.

Advertisement