વર્જિનિટી ગુમાવ્યા બાદ છોકરીઓમાં આવે છે આ ફેરફારો, શું તમે જાણો છો?…

શું તમે જાણો છો કે જ્યારે તમે સેક્સ કરો છો, ત્યાર બાદ તમારા શરીરમાં ઘણા ફેરફારો થાય છે. જોકે ઘણા લોકો આ ફેરફારોથી વાકેફ નથી. પરંતુ જ્યારે કોઈ સ્ત્રી કે પુરુષ પહેલીવાર શારી-રિક સંબંધ બનાવે છે ત્યારે તેને પણ થોડો દુખાવો થાય છે. તેને પ્રેમાળ પીડા પણ કહેવાય છે. જ્યારે પણ લોકો પહેલીવાર સેક્સ કરે છે ત્યારે તેમને વિવિધ પ્રકારના અનુભવો થાય છે. આવો જાણીએ એ લાગણીઓ વિશે.

Advertisement

સ્તનો મોટા હોવા.જ્યારે કોઈ સ્ત્રી તેની વર્જિનિટી ગુમાવે છે, ત્યારે તેના શરીરમાં ઘણા ફેરફારો થાય છે. જેમ જેમ તેમના સ્તનો ઉત્તેજના દરમિયાન મોટા થાય છે. ઉત્તેજના સમયે સ્ત્રીઓના સ્તનો 25% જેટલા મોટા હોવાનું કહેવાય છે. એટલે કે, જો તમારી બ્રા પહેલેથી જ ખૂબ ટાઈટ છે, તો તમારે થોડી ઢીલી બ્રા ખરીદવી પડી શકે છે. આટલું જ નહીં, સેક્સ દરમિયાન મહિલાઓના સ્તનો પણ મજબૂત બને છે. જો કે, આ માત્ર થોડા સમય માટે થાય છે. પરંતુ સેક્સ કર્યા પછી તમારા સ્તન ચોક્કસપણે પહેલા કરતા થોડા મોટા દેખાશે.

સ્તનની ડીંટી સંવેદનશીલ બની જશે.તમે તમારી વર્જિનિટી ગુમાવ્યા પછી, તમારા શરીરમાં એવો ફેરફાર થાય છે કે તમારા સ્તનની ડીંટી વધુ સંવેદનશીલ બની જશે. એટલે કે, જ્યારે પણ તમે ઉત્તેજિત થાઓ છો, ત્યારે તમને તમારા સ્તનની ડીંટડીમાં થોડો દુખાવો થઈ શકે છે. આવું એટલા માટે થાય છે કારણ કે જ્યારે મહિલાઓ સે*ક્સ કરે છે, ત્યારે તે મહિલાઓના સ્તનની ડીંટડીમાં વધુ ઝડપી રક્ત પ્રવાહનું કારણ બને છે. જેના પછી તમારા સ્તનની ડીંટી પહેલા કરતા સખત થઈ જશે. આ પ્રકારનો બદલાવ તમારા શરીરમાં આવે છે.

રક્તસ્ત્રાવ.જ્યારે છોકરીઓ પહેલીવાર સેક્સ કરે છે ત્યારે હાઈમેન ફાટવાને કારણે તેમની યોનિમાંથી લોહી નીકળવા લાગે છે. જો કે, દરેક સ્ત્રી સાથે આવું થતું નથી. કેટલીક સ્ત્રીઓ સેક્સ પહેલા જ તેમના હાઇમેનને તોડી ચૂકી છે. કેટલીકવાર આ કસરત કરતી વખતે થઈ શકે છે અથવા જે છોકરીઓ રમતગમતમાં વધુ છે, તેમના હાઇમેન ઘણીવાર પહેલાથી જ તૂટી જાય છે. વર્જીનીટી ગુમાવ્યા પછી સ્ત્રીઓમાં આ ખૂબ જ સામાન્ય છે.

પીરિયડ્સની તારીખ બદલાઈ શકે છે.જ્યારે સ્ત્રી પ્રથમ વખત સેક્સ કરે છે, ત્યારે તેના પીરિયડ્સનો સમય બદલાઈ શકે છે. શક્ય છે કે તેમના પીરિયડ્સમાં વિલંબ થાય. આવું થવું સામાન્ય માનવામાં આવે છે. જો કે, જો તમને એક અઠવાડિયા કરતાં વધુ સમય માટે માસિક ન આવ્યું હોય, તો તમારે ગર્ભાવસ્થા પરિક્ષણ કરાવવું જરૂરી બની શકે છે.કારણ કે પીરિયડ્સમાં વધુ પડતો વિલંબ પણ ગર્ભાવસ્થા તરફ દોરી શકે છે. જો સેક્સ પછી તમારો સમયગાળો એક અઠવાડિયા કરતાં વધુ મોડો આવે, તો તમે ગર્ભવતી હોઈ શકો છો.

યોનિ વિસ્તાર લવચીક બનશે.વર્જિનિટી ગુમાવ્યા બાદ ઘણીવાર એવું જોવા મળે છે કે મહિલાઓની યોનિમાર્ગ લચીલી બની જાય છે. સં@ભોગ કર્યા પછી, સ્ત્રીઓની યોનિની દિવાલો વધુ પહોળી થાય છે અને ભગ્નનું કદ પણ વધે છે. જો તમે વારંવાર સેક્સ કરો છો, તો તે વધુ લવચીક બનશે. આ ફેરફાર તમારામાં પહેલીવાર સેક્સ કર્યા પછી જ દેખાશે. જો કે, આનો ફાયદો એ છે કે આ પછી સેક્સ કરવાથી ઓછો દુખાવો થશે. જો કે, પહેલીવાર સે*ક્સ કરવાથી થોડો દુખાવો થઈ શકે છે.

Advertisement